Review: เที่ยงแล้วมากินข้าวกันเถอะค่ะ!

13 4

สวัสดีค่า ทุกคนนKT มาอีกแล้วจ้า

วันนี้จะขอนำเสนอร้านอาหารกลางกรุง งุง งุงงง (ฮ่าา)

เนื่องจากว่า ล่าสุด KT นัดเพื่อนสาวแถวๆ สีลมไว้ปรากฎว่า เพื่อนบอก อ่อ กำลังออกๆคือรู้เลย ยังไม่ออกแน่นอน KT เลยตัดสินใจ หาร้านนั่ง เงียบๆ ชิลด์ๆ

คนไม่เยอะ เดินไปเดินมาเลยเจอร้านนี้เลยจ้า“ร้านอาหารออมทอง”

ซึ่งอยู่ใน สีลมซอย 3 ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นโรงแรมด้วยแต่ KT เห็นเมนูหน้าร้านไม่ธรรมดา เลยลองจัดสักครั้ง

ถ้าพร้อมแล้ว ไปกันเลยย

บรรยากาศดีมาก ให้อารมณ์บูทีคสไตล์เมนูก็จะมีแต่เมนูอาหารไทย

ซึ่งโชคดีว่า ช่วงที่ KT ไม่ค่อยมีคน เลยสบาย

เลือกโต๊ะมุมส่วนตัว สามารถมองออกไปเห็นวิวด้านนอกได้แต่สำคัญมีแสงอาทิตย์อ่อนๆลอดผ่าน

โรแมนติดฝุดๆ (แต่มาคนเดียวค่ะ TT)จากนั้นเพื่อนๆพร้อมสำหรับรายการอาหารหรือยังคะ

ถ้าพร้อมไปแล้ว

ไปน้ำลายหกกับ KT ได้เลยค่า

ขนมเบื้องออมทอง

เมนูนี้ พนักงานเขาบอกว่าเป็น Signature Dish ของทางร้านอาหารเลยกรอบ ละมุนลิ้นราดน้ำจิ้มหวานๆ ทานแล้ว ฟินๆสุดๆไปเลย

KT ชอบที่สุด ผ่านค่ะ!

ปลาหมึกทรายทอง

ปลาหมึกทอดกกรอบ ให้อารมณ์เหมือนปลาเส้นทอด แต่อร่อยมากกปกติเป็นคนไม่ค่อยชอบกินปลาหมึก แต่เวลากินจานนี้

นึกว่ากำลังกินขนมอยู่ยิ่งจิ้มน้ำจิ้มนี่ รสชาติยิ่งไม่ธรรมดา

(ที่รูปไม่ชัด ไม่ใช่อะไรนะคะ KT หิวจนมือสั่น ฮ่าาา)

ขนมปังหน้าหมู

จำได้ว่าเมนูนี้ เห็นบ่อยมากในอินเทอร์เน็ทวัยรุ่ยชอบมาทำขายแต่ไม่เคยได้กินสักครั้ง

วันนี้เห็นเมนูเลยต้องมาลองซักครั้งทุกอย่างกรอบ หมูให้เยอะมาก เอาจริงๆ เริ่มอิ่มตั้งแต่จานนี้แล้ว

แต่ตอนสั่ง ชั้นไม่คิดไง! ชั้นสั่งรัวๆแล้วเมนูต่อไป จะเป็นอะไร ไปชมเลยจ้าา

ข้าวกะเพราปลาสลิดกรอบ

เสิร์ฟคู่กับน้ำซุปร้อนๆ ฟินนน

เป็นข้าวผัดกะเพราปลาสลิดที่แร่ยอมาก แถมยังมีปลาดุกฝู  มาข้างๆอีกต้องบอกเลยว่าถ้าใครที่ชอบทานอาหารรสจัดจ้านรับรองจานนี้ ห้ามลืมเด็ดขาด

ซดน้ำซุปด้วยไม่อยากจะบอก อยากจะขออีกถ้วยค่ะ คุณพี่!

ผัดไทกุ้งสด

หลายคนบอกว่าไหนอ่ะกุ้ง ไม่เห็นมี

เอาจริงคือกุ้งมันอยู่ข้างใน แต่ถ้าจะให้ KT ถ่ายกุ้ง ตอนนี้คงเหลือแต่ ซากกุ้ง กินหมดซะก่อน

ผัดไท จานนี้ อารมณ์แบบ แม่ทำให้กินตือเส้นนุ่มลิ้นมาก ไม่ต้องปรุงเลย มันกลมกล่อมอยู่แล้ว

บีบมะนาวนิดๆคลุกๆจากนั้น ลุยค่ะ!

เป็นยังไงกันบ้างคะเพื่อนพอจะโดนใจเพื่อนๆบ้างไหม

ถ้ายังไงแล้ว KT ขอตัว รอ“เพื่อน”ก่อนนะคะ

ไปละค่ะ

จุ๊บ

KT Blog

KT Blog

FULL PROFILE