7 ร้านรองเท้าสไตล์เกาหลีใน IG แบบน่ารัก ราคาน่าคบ แถมพร้อมส่งไปอีก!

4 3

สวัสดีค่าาาา

คราวที่แล้ว เพื่อนๆ ก็ได้ดูกระทู้ร้านเสื้อผ้าสไตล์เกาหลีใน IG ไปแล้วเนอะแต่แบบมีเสื้อผ้าแล้ว จะขาดรองเท้าไปได้ง๊ายยยยหรือถ้าอยากเปลี่ยนลุค แค่เปลี่ยนรองเท้าคู่เดียว ลุคก็เปลี่ยนเธ๊อวววว

คราวนี้เราเลยไม่พลาดที่จะมาอัพเดตร้านรองเท้าสไตล์เกาหลี แต่ก็ใส่ที่ไทยได้ไม่แปลกนะแถมรองเท้าน่ารัก ราคาน่าคบไปอีกกกก

น้องๆ นักเรียน นักศึกษา หรือพี่ๆ วัยทำงาน สบายกระเป๋าเงินกันแน่นอนค่ะปล.เค้ารู้น้าาาา ว่าก่อนปีใหม่ ช้อปกันจนหมดตัวแล้วล่ะซี่

ไปดูร้านแรกกันเลยดีกว่าาาาาา

1.lucyy.officialแบรนด์แรกของเรา เป็นแบรนด์ที่เพิ่งเปิดขายมาไม่นานนะคะ แต่ทรงและดูไซน์นี่บอกเลยยยย เก๋มากก น้องใหม่ไฟแรงนะเออ ส่วนรองเท้าก็จะเป็นสไตล์หัวแหลม เรียบๆ มี 3 สีเป็นหลัก คือ ขาว ดำ และครีม คือเราว่าทรงมันและสีมันใส่ง่าย ใส่ได้กับทุกชุดนะคะ วันไหนใครที่อยากดูเนี้ยบๆ หน่อย หยิบคู่นี่มาก็เหมาะเลยนะคะ แถมร้านนี้ยังดีตรงที่ซื้อไปแล้ว ใส่ไม่ดีพอ เปลี่ยนไซส์ได้ด้วยนะคะ 

ราคา : 390 บาทเท่านั้นนนน

ปล. มีเบอร์ 40 ให้กับคนเท้าใหญ่ด้วยนะคะ ปกติเห็นมีแต่ 35-39 ><

2.ohblabla_shoesสำหรับร้านนี้ เราว่าสาวๆ หลายคนอาจะเคยเห็นหน้าเห็นตากันมาบางแล้วเนอะ เพราะร้านนี้ไปออกบูธบ่อยอยู่เหมือนกกันนะคะ ส่วนรองเท้าในนี้ มีหลายแบบมากกกกกกกกก ไม่ว่าจะเป็นทรงขี้เล่นเด็กๆ หรือจะเนี้ยบๆ แบบผู้ใหญ่ก็มี ทรงไหนอินเทรนด์ร้านนี้ก็มีหมด แต่ว่าร้านนี้ส่วนมากจะมีถึงแค่ไซส์ 39 นะคะ

ราคา : 390 - 590 บาท

3.haha_titulusมาถึงร้านนี้ เราชอบสไตล์มากกก เป็นแบบแนวสตรีทๆ นิดนึง แต่บางแบบก็มาหวานเลยเหมือนกัน ที่สำคัญ เรารู้สึกว่าไม่ค่อยซ้ำกับร้านอื่นเท่าไหร่นะ ส่วนราคาไม่ต้องพูดถึงน่าคบหามากกกกกกก แล้วเราเคยสอยถามหลายครั้ง แม่ค้าก็ใจดีนะ วัดเป็นเซนติเมตรให้เเราตลอดเลย (แลดูเป็นคนยุ่งยากกับร้านรองเท้ามาก TT)

ราคา : 170 - 450 บาท บอกแล้วราคาน่ารักกกกกกกกกก ><

4.goonwith.meมาแล้วจ้าาา ร้านราคาน่ารักอีกร้าน เราว่าอันนี้น้องนักเรียนม.ต้น ม.ปลายน่าจะชอบนะคะ ดูเป็นสไตล์หนูๆ น่ารัก สดใส สมวัยไปเลยยยยย 55555 มีทั้งรองเท้าผ้าใบ รองเท้ารัดส้นที่ใส่ได้ทุกวันในชีวิตประจำวันเลยนะ ช่วงนี้ sale ด้วยนะเออออ รีบพุ่งไปเลย แถมร้านนี้เค้ารับเปลี่ยนหรือคืนสินค้าด้วยนะคะ ดูมีเซอร์วิสให้ลูกค้าอุ่นใจ

ราคา : 200 - 390 บาท

5._likable_มาแล้ว กับร้านรองเท้าสไตล์สตรีทอีกร้าน มีทั้งรองเท้าแตะ  ผ้าใบ ส้นสูง รัดส้น บูทมีหมดจ้าาาา แต่เราเลือกทรงที่เราชอบมาให้ดูด้านล่างนะ ใส่สบายดีด้วย ใครชอบสไตล์มินิมอล คุณมาถูกทางแล้วจ้าาา แล้วราคาก็ไม่แพงนะคะ น้องๆ นักศึกษาซื้อได้ ใส่ไปเรียนได้แบบไม่รบกวนเงินในกระเป๋ามากด้วย แถมๆ ร้านนี้มีไซส์ 40 ด้วยนะ เผื่อใครเท้าใหญ่จะได้เลือกเข้าไปดูได้เนอะ

ราคา : 350 - 600 บาท

6.firstfeshopกรี๊ดดดดดดดดดดดดดด งานขน งานแตะ งานสบาย มาร้านนี้นาจาาาา คือเรารู้สึกมันเป็นขนที่แตกต่างกับร้านอื่นอ่ะ ดูนุ่มดี แถมยังมีสไตล์ใหม่ ที่เป็นสองสายคาด เราว่ามันชิคไปอีกแบบ แล้วก็ยังมีรองเท้ารัดส้นแบบอื่นนะคะ เผื่อเวลาไปเรียนน้องนักศึกษาใส่รองเท้าแตะไป อาจไม่เหมาะเท่าไหร่เนอะ แล้วก็ร้านนี้มีไซส์ 40 อีกแล้วว ดีต่อใจ 55555

ราคา : 159 - 290 บาท

ปล.ร้านถูกมากจริงๆ ใครชอบใส่รองเท้าหลายสไตล์ เป็นคนเบื่อง่าย ดูร้านนี้ก็โอเคนะ

7.daytoday.bkkต่อไปมาร้านสุดท้ายแล้ว บอกเลยร้านนี้ ตอนนี้ Sale หนักมากกกก สาวๆ ชอบแน่นอน 555555 สไตล์รองเท้าก็จะเป็นแนวสาวๆ หวาน ลุคคุณหนูใสๆ เนอะ มีทั้งแบบคัชชูและรองเท้าแตะ แต่เป็นแตะที่ใส่แล้วดูดีนะ 555  ใครดูรูปแล้วแบบ แกรรรร สไตล์นี้ มันเป็นของชั้น มันเป็น "แน ซือตาอิล" (내 스타일) ภาษาเกาหลีก็มา ตามไปดูเลยจ้า

ราคา : 200 - 350 บาทนะคะ

เป็นไงกันบ้างคะ กับ " 7 ร้านรองเท้าสไตล์เกาหลีใน IG แบบน่ารัก ราคาน่าคบ แถมพร้อมส่งไปอีก! " ที่เราเอามาให้สาวๆ อัพเดตกัน เอาใจสาวๆ งบน้อย เอาใจน้องๆ นักเรียน และก็เอาใจสาวใจร้อนไปเลย แบบพรีออดเดอร์มันนานเกินไป หนูรอไม่ได้ อยากใส่เลย กระทู้นี้ตอบโจทย์เลยอ่ะ 55555555555  ใครเคยสั่งร้านไหน ก็อย่าลืมมาบอกต่อเพื่อนๆ ในจีบันซันเดด้วยนะคะ จะได้สวยไปพร้อมกัน อิอิ

เจอกันกระทู้หน้าเด้อออออ

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE