ไม่อยากหน้าป้าก่อนวัยทำไงดีละ by joyrulez

8 3

สวัสดีค่ะหลานๆ เอ้ยหน้าเหยี่ยวอย่างมากมาย

วันนี้นะค่ะ ป้าก็มีทริคดีๆในการไม่ทำให้หน้าเหยี่ยวก่อนวัยโดย 5step ง่ายๆที่เพื่อนๆสามารเห็นความเปลี่ยนแปลงได้อย่างชัเจนจร้า

เนื่องจากคนที่มีผิวแห้งนั้น จะมีโอกาสที่จะมีริ้วรอยได้มากกว่า คนน่าเเห้ง ดังนั้นคนหน้าผิวผสมเเบบเราก็มีโอกาสนะจร้า

1.การให้ความชุ่มชื่นจากธรรมชาติ โดยการมารคสหน้าด้วยโยเกริต์รสธรรมชาติ ที่มีไขมันเยอะก็จะดีกว่าเเบบ 0%นะคะ เพราะว่าfatจะทำให้หน้าเรามีความชุ่มชื่นมากขึ้นนะจร้า

2.เราควรดื่มน้ำให้มากขึ้น อย่างน้อง2แก้วตอนเช้าก่อนแปรงฟัน เเละ2ลิตรต่อวัน เพื่อความชุ่มชื่นของผิวเป้นการเติมน้ำให้ผิวโดยตรงค่ะ ถ้าหน้าเรามีความชุ่มชื่้นดี เราก็จะสามารถทาเครื่องสำอางติดดีมากขึ้นค่ะ

3.การล้างหน้าด้วยoil base makeup remover นะค่พเพื่อจะได้ไม่ชะล้างหน้ามากเกินไป เเละยังเป็นการถนอมผิว เป็นการบำรุงด้วยน้ำมันในตัวด้วยค่ะ ถ้าเราใช้ที่เช็ดที่เเห้งมากไปเช่น เเบบน้ำบางทีจะทำให้หน้ายิ่งแห้งมาหขึ้นะนะคะ

4.ล้างหน้าด้วย ที่ล้างหน้าที่มีค่าphเป็นกลางเป้นการรักษา ความสมดุลให้กับใบหน้า เลือกแบบทีอ่อนโยน ที่สามารถใช้ได้ทุกวัน ถ้าเราใช้ที่มัน ทำให้หน้าตึงเเละแห้งไปหลังจากล้างจะยิ่งทำให้ผิวเราแห้งมากไป เเละสุดทา้าย ผิวเราจะสร้างน้ำมันมากเกินไป ทำให้หน้าเรามันทั้งหน้า

5.การเช็ดหน้าโดนโทนเนอร์ เราควรทำความสะดาดรูขุมขน เพราะคนผิวเเห้งนั้นมีรูที่เเน่น ถ้าไม่ทำความสะอาดเลย อาจจะทำให้อุดตันได้ง่าย  เเละถ้าผิวมันรู้จะใหญ่มันจะทำให้ รูกระชับมากยิ่งขึ้น ผิวจะเนียนมากขึ้นค่ะ

-------------------------------------------------------------------------------------------------

Be yourself anyone else is already taken

xoxo Joyrulez

Enjoy-makeup

Enjoy-makeup

-ENJOY- MAKE UP-
ติดต่อมาพูดคุณกันได้นะคะ
SITE: http://enjoy-makeup.weebly.com/
FB page:enjoyomakeup
IG:enjoyomakeup
line id : joyrulez

FULL PROFILE