BornToReview: รีวิวลิปสติกแบรนด์ไทย Melynn 16 เฉดสี ติดดี ติดทน ไม่ขุย ไม่คราบ แถมราคาถูกมากกก!!

30 7

ทู้กกกกคนๆๆๆ หงส์มีลิปแบรนด์คนไทยมาแนะนำ

คือดีมากกกกกกกกกกก ถูกมากกกกก

สีนี่ติดปากดีโค-ตะ-ระ เลยยย

ให้พูดจากใจนะ เอาจากใจนะ ตอนนี้ให้เป็นลิปที่1ในใจ

โยนพวกลิปจิ้มจุ่มทิ้งเลยยย 5555 คือถูกอ่ะแกร๊

คือทาแล้วไม่ตกร่องอ่ะ ไม่ขุย ไม่คราบเลยนะ

ไม่แห้งเกินไป ไม่เหนียว ไม่เหนอะ ไม่หนะ เนื้อแมททุกสี

คือลิปบางแบรนด์ที่ดังๆไรงี้ ยังมีข้อบกพร่องคือตกร่อง

ไม่ก็เป็นเป็นคราบใช่ป้ะ แต่นี่ไม่อ่ะ ไม่เลย เนื้อลิปดีมาก

ข้อดีที่สุดคือถูกมากแกกกกก ตอบโจทย์มากกกกก

หงส์อยากให้ไปลองซื้อสักแท่งดูนะ

เอาจริงใครไม่เชื่อก็ช่าง..ไม่สนนน 5555555555

แต่บอกเลยพลาดแน่ถ้าไม่ลองนะยูววว!!!

นี่ลองมาครบ 16 สีและไง ถึงรู้เลยว่ามันดี มันติด มันทนแค่ไหน

ลองจนปากเปื่อยอ่ะ คลีนซิ่งหมดไปครึ่งขวด 555555

ลองไปดูสีที่หงส์สวอชให้ดูนะ ไล่ดูแต่ละสีเลย เด็ดมากคู๊นนน

สำหรับสีที่หงส์ปลื้มสุดนะ 09,11,14,16 โคตรรัก!

อ่อมันจะแบ่งเป็น2ประเภทนะ คือ..

Creamy matte (เนื้อกึ่งแมท) และ Truly matte (เนื้อแมท)

แต่เนื้อกึ่งแมทจะมีแค่3สี คือ 02,03,04

นอกนั้นเป็นเนื้อแมทล้วนหมดเลยค่ะ

อ่ะเดี๋ยวมาดูที่หงส์ทาลงบนปากดูนะ

ปล.คิ้วนี่ได้แต่ใดมา โฟกัสสีปากนะ อย่าสนคิ้ว!

เพราะเพิ่งสักคิ้วมา มันเลยเด่น 555555555

M01 : Racy Nude

สีนี้จะนู้ดไปทางส้มนิดๆชมพูหน่อยๆไรงี้ ทาแล้วเป็นสาวหวานเลย

M02 : Sunshine Sand

ตัวนี้จะเป็นเนื้อ Creamy Matte นะคะ จะไม่แมทแบบแห้งไรงี้นะ จะวาวๆหน่อย

สีจะออกส้มนู้ดเนื้อๆ แต่ไม่ป่วยนะ สุภาพมากค่ะสีนี้

M03 : Bloomer Pink

หวานมาก เป็นชมพูที่หวานแบบน่ารักมาก สีชมพูแบบนัวๆ

ไม่แรง ไม่จัด ทาได้ทุกสถานการณ์ แต่เป็นเนื้อครีมมี่แมทนะ วาวนิดๆ

M04 : The Pink Panther

แค่ชื่อสีก็นึกภาพออกเลย ตัวนี้จะออกชมพูบานเย็น แต่ไม่จัดเท่าไหร่นะ

เน้นสีสันขึ้นมาอีกนิด เป็นเนื้อครีมมี่แมท วาวนิด สีงามมาก

M05 : Sepia Martini

สีนี้สีโปรดหงส์เลยค่ะ จะบอกไงดีอ่ะ มันออกส้มเนื้อเข้มๆอ้ะ

แต่ไม่จัด สีเรียบร้อยแบบซ่อนเปรี้ยวอ่ะ 555555 ตัวนี้เนื้อแมทล้วนนะคะ

M06 : Cosmopolitan

สีเปรี้ยวมาก ชมพูแซ่บเวอร์

ผสมโทนส้มแดงไรงี้เล็กน้อย ทาแล้วหน้าสว่างสุดๆ

M07 : Sunset Charm

สีนี้จะคล้ายสี 06 นะ แต่จะสว่างกว่าค่ะ

M08 : Manhattan

ตัวนี้จะคล้าย 06 มากกก แต่จะเข้มกว่านิดนึงนะ

M09 : Kir Royal

สีโปรดเลยค่ะ แดงแบบดาร์กๆ เลือดนกไรงี้ ยิ่งทายิ่งหน้าขาว

M10 : Bloody Mary

สีนี้จะเป็นแดงเข้มกว่า 09 นะคะ ดูดุแบบผู้ดีมากกกกกก

M11 : Pink Sepia

นู้ดพิ้งจ้าาาาาา ตอบโจทย์สำหรับสาวหวานมาก

จะออกนู้ดชมพูเนื้อๆ สีนี้ฮิตนะ เห็นคนทาเยอะมาก

M12 : Master's Sun

สีส้มจี๊ดดดดด จะดูออกแดงๆนะ แต่จะเน้นไปทางโทนส้มมากกว่า

M13 : Angel's Share

เรียกไงดีสีนี้ 55555 สีตุ่นๆอ่ะ ชมพูเนื้อตุ่นๆ 55555

ชอบอ่ะ ดูไม่ป่วยนะ ทาไปทำงานได้อยู่ อิอิ

M14 : Zombie Kiss

เนื้อแบบเข้มๆ ทาสีนี้ต้องแต่งตาแต่งแก้มนิดนึงนะ เดี๋ยวปากลอย

แต่สีสวยมาก น้ำตาลอ่อนๆ ผ่านค่ะผ่าน

M15 : Mudslide

น้ำตาลของจริง 55555555

สีนี้ต้องแต่งหน้านะเอออ ไม่แต่งเดี๋ยวพัง

สีเข้มมากอ่ะ ดูดุ แต่ดุแบบมีระดับ

M16 : Cherry Burgundy

สีสุดท้ายยยย สวยมากกกกกกกกกกกกก

แดงแบบเลือดหมูเข้มๆ ออกไวน์แดง ใครชอบโทนแดงเข้มๆ จัดสีนี้เลยค่ะ

อ่ะครบละ 16 เฉด สวยเนอะ

ถ้าถามถึงราคาน่ะเหรอ เบเบมากก แท่ง 350 ถูกกกมว้ากกกกกกก

มีไว้ดูสักแท่งก็ไม่เสียหายนะ

อาจจะติดใจแบบหงส์ก็ได้! ม๊วฟฟฟ.

peekhong

peekhong

BORN TO REVIEW

FULL PROFILE