มือใหม่หัดรีวิว :สกินแคร์+เมคอัพราคาถูกเว่อร์แต่ดีงาม

18 5

สวัสดีค่าาา วันนี้เราจะมีรีวิวเมคอัพและสกินแคร์ถูกเว่อร์หาง่ายและดีงามกัน ต้องบอกก่อนว่าใช้มาสักพักแล้วถึงเอาว่ารีวิวว่าดีจริงๆนะจ๊ะ

มาเริ่มกันกับชิ้นแรกกันเลย

Neutrogenar Hydro boost water gel

และ Neutrogenar Hydro boost night concentrate (9/10)

ความรู้สึกที่ใช้แล้ว : ส่วนตัวเป็นคนหน้าแห้งช่วงบริเวณปากและคางแต่พอใช้2ตัวนี้ทั้งตอนเช้าและก่อนนอน เราว่าช่วยได้เหมือนกันหน้าค่อยๆดีขึ้นดูอิ่มน้ำด้วย เนื้อครีมซึมไวไม่หนา กลิ่นไม่ฉุน รวมๆแล้วสำหรับเราคือดีจ้า

ระยะเวลากว่าครีมจะหมด : ใช้มาประมาณ 3 เดือนยังไม่หมดเลยจ้า

หาซื้อได้ตามห้างทั่วไป วัตสันก็มีจ้า

Sivanna Make Up Academy Professional (10/10)

ความรู้สึกที่ใช้ : สีติดชัดมากกกก ก.ไก่ล้านตัวไปเลยค่าา ใช้ได้นานมาก มีให้เลือกหลายโทนแต่เราเลือกโทนนี้มาเพราะเป็นโทนสุภาพ

ราคา : 100 บาทไทยจ้า ( อาจจะบวกลบนิดหน่อยแล้วแต่ร้านนะครัช )

**สว๊อชสี**

แป้งพัฟ Maybelline New York ( 8/10)

ความรู้สึกหลังใช้ : เราเป็นคนไม่ขาวไม่ดำพอใช้แล้วรู้สึกใช่เลยย คือเราว่าแป้งเค้าดีจริงๆ จากที่เคยลองไปใช้หลายอย่างแล้วเราว่านี่แหล่ะเหมาะมาก

การปกปิด : 8/10

ความบางเบา : เราชอบใช้แปรงปัดก็เลยได้ลุคที่บางเบาใสๆเลย แต่ลองใช้พัฟแล้วก็ไม่หนานะจ๊ะ

**ไม่กันเหงื่อนี่คือข้อเสียของแป้งนี้นะจ๊ะ เหมาะกับแต่งในวันเบาๆถึงเบามากกกกก**

Etude House Dear Darling Tint สีเบอร์ 03 (9/10)

ความรู้สึกที่ใช้ : คือเราว่าติดดีนะ สีสวย กลิ่นหวานๆ แอบชิมนิดๆคือหวานมาก5555 สีนี้ออกชมพูส้มๆใครอยากได้ลุคน่ารักๆต้องหามาใช้เลยจ้า ใช้สำหรับแก้มก็ได้น้าสีเหมือนมีเลือดฝาดเลยจ้า

หาซื้อได้ที่ : เราซื้อในเน็ตได้โค้ดลดราคาด้วย คุ้มมากๆ

**สีประมาณนี้เลยในภาพมืดหน่อยน้า**

ลิปตัวใหม่ของ Cute press ( 10/10)

ความรู้สึกที่ใช้ : ใครปากแห้งฟังทางนี้เลยจ้า ลิปตัวนี้คือดีงามมากเราปากแห้งแต่ทาตัวนี้คือช่วยได้นะแล้วสีสวยมากชมพูส้มๆ งานดีมาก ทาง Cute press ออกมาหลายสีมากแต่เราชอบสีนี้มาก ทาแก้มก็น่ารัก ทาปากก็แบ๊ว (ทาแบบใช้นิ้วแตะๆ) ได้ลุคโคเรียสุดๆ กลิ่นหอมมะพร้าวไม่ฉุนนะจ๊ะ

ราคา : 150 บาทไทยจ้า ( หรือ159 บาทไม่แน่ใจนะจ๊ะ )

**สีดีงามติดทนมากๆถูกใจสุดใครชอบลุคโคเรียๆต้องรีบไปหาซื้อมาใช้เลยน้าา**

ใครที่เข้ามาอ่านฝากแชร์ต่อๆกันด้วยน้า เราจะมารีวิวเรื่อยๆนะจ๊ะ

ขอบคุณที่อ่านรีวิวของเรานะจ๊ะ

ขอบคุณค่าาา ^.^

Notternail

Notternail

ขอให้บันเทิงกับรีวิวกันทุกๆคนเลยนะจ๊ะ

FULL PROFILE