อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

เปิดถุงshoppingญี่ปุ่น 2017(part1)

สวัสดีปีใหม่ค่าาาาา 

อาจจะช้าไปนิด แต่ก็ยังดีกว่าไม่มานะคะ อิๆ

ช่วงหยุดยาวปีใหม่ที่ผ่านมา ไหมได้ไปเที่ยวญี่ปุ่นมาค่ะ

เลยได้เกิดเป็นกระทู้นี้ขึ้นให้เพื่อนๆได้เข้ามาดูกัน

ที่ซื้อมาทั้งหมดนี้ส่วนมากจะซื้อตามร้านขายยาในเซนไดค่ะ มีโตเกียวบ้างประปราย

ร่ายยาวแล้ว เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า!!!

ไหมลงเปิดถุงพาร์ทสองแล้วนะคะใครสนใจคลิ๊กลิ้งข้างล่างนี้เลยค่ะ
>>>>
เปิดถุงshoppingญี่ปุ่น2017(part2)

ชักภาพหมู่กันซักหน่อย ;P
เปิดด้วยหมวดskin careกันก่อนละกันเนอะ
มีทั้งหน้าทั้งตัวเลยค่ะ
ขอเดาว่าเป็นยี่ห้อ Dear floraนะคะ
ซ้ายสุดเป็นบอดี้ออยล์ค่ะ กลิ่นหอมดอกไม้ๆ
ขวดตรงกลางเป็นโลชั่นทาตัวที่ผสมบอดี้ออยล์เข้าไป กลิ่นดอกไม้เหมือนกันแต่เป็นคนละกลิ่นกับตัวแรกนะคะ
สุดท้ายเป็นครีมทามือค่ะ กลิ่นเดียวกับโลชั่นทาตัวเลย
ทั้งหมดนี้หอมมากกกก แต่ไม่ได้หอมหวานเลี่ยนๆนะคะ
ตัวโลชั่นทาตัวกับครีมทามือมีอีกสองสามกลิ่นค่ะ ตัวแพคเกจจะเป็นลายเจ้าหญิงดิสนี่ย์แตกต่างกันไป

เป็นMicro Targeting spot correctorจากShiseidoนะคะ
ตอนนี้กำลังหาตัวช่วยเรื่องจุดด่างดำรอยสิวเลยสอยตัวนี้มาค่ะ
บีเอก็แถมโฟมล้างหน้ากับโลชั่นจากไลน์Shiseido Ginzaที่แพงมากๆ ไหมเห็นราคาแล้วยอมเลย ตัดใจซื้อไม่ลง
แอบกระซิบ ใครที่สนใจไลน์กินซ่ามีขายที่ดิวตี้ฟรีที่สนามบินด้วยนะคะ เผื่อไม่ได้แวะไปที่Shiseido สาจาGinza
ไปเจอร้านLushมาก็เลยสอยมานิดหน่อยนะคะ
จริงๆมีBath bomb กลิ่นtwilightด้วย แต่ลืมถ่ายรูปมา ใครชอบbath bombกลิ่นไม่หวานมากไม่ฉุนมากแนะนำกลิ่นนี้เลยค่ะ
ของที่ซื่อมาจากLUSHนะคะ
มาส์กสดRosy Cheek
Mask of Magnaminty self-preserving เป็นมาส์กตัวดังของเค้าที่เอามาปรับสูตรเพื่อเพิ่มความชุ่มชื่นขึ้นค่ะ ตอนซื้อก็ไม่ได้รู้เรื่อง หยิบๆมาอย่างเดียวเลย
สบู่กลิ่น Honey I washed the kidsเป็นกลิ่นน้ำผึ่งๆตัวดังขายดีในรุ่นสบู่เค้าเลยค่ะ
ส่วนสบู่Shooting starsเป็นกลิ่นเลม่อน ซื้อมาเพราะความวิบวับของกากเพชรล้วนๆ

Rosy Cheek
จากซ้ายไปขวา:Shooting Stars, Honey I washed the kids
Mask of magnaminty self preserving รุ่นชุ่มชื่นนี้ต้องมีแถบคาดขาวเขียวด้วยนะคะ
จากซ้ายไปขวานะคะ
สเปรย์ตัวค่ะ เหมือนนำหอมไรงี้
อันกลางเป็นเซทเดินทางของบิโอเรค่ะ พอดีใช้โฟมล้างหน้าที่อยู่ในเซทนี้พอดีเลยหยิบมา ขวดขวาในกล่องเหมือนจะเป็นสบู่อาบนะคะ มีผ้าขนหนูผืนเล็กอยู่ในเซทด้วยคะ่
ขวดสูงๆขวามือเป็นFacial washing powderจากFanclค่ะ เคยได้รางวัลคอสเม่ด้วยบวกกับการที่เป็นpowderนี่แหละค่ะเลยซื้อมา

ตามต่อด้วยชีทมาส์กนะคะ

สองห่อนี่เป็นมาส์กจากLuLuLunเป็นสูตรaging care mask(บนห่อเค้าว่างี้นะคะ)
สนใจเลยซื้อมาทั้งสองแบบเลย ไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไงเหมือนกัน
ยังอยู่ที่แบรนด์LuLuLunอยู่นะคะ อันนี้เป็นมาส์กตัวใหม่ที่เพิ่งจะปล่อยออกมา
มีหลายสูตรมาก ถ้าจำไม่ผิดจะ6-7สูตรนี่แหละค่ะ
สูตรลายดอกทานตะวันบนกล่องเค้าบอกเหมาะกับคนหน้ามันเลยหยิบมาเลยกล่องนึง แหะๆ
ต่อมาเป็นมาส์กจากQuality 1st เล็งไว้ตั้งแต่อยู่ไทยแล้วค่ะว่ายังไงก็ต้องสอยตัวนี้กลับมา
ซื้อมาทั้งสองสูตรเลยนะคะ คือสูตรThe bestกับสูตร Moist

ซองด้านขวาเนี่ยไม่ได้แพลนไว้แต่เห็นว่าได้รางวัลอันดับหนึ่งของCosmeประจำปี2016เลยซื้อมา
บนซองบอกว่าเป็นมาส์กข้าวแบรนด์Keanaค่ะ 
หมดสกินแคร์กันแล้วก็เป็นเมคอัพนะคะ มีน้อยมากจริงๆ 55555
เริ่มด้วย แป้งผสมรองพื้นจากIntegrateเป็นแบรนด์ลูกของShiseidoค่ะ
ไหมลองปาดเนื้อแป้งดู เนื้อกำมะหยี่มากๆเลยซื้อมาค่ะ เป็นสีเบอร์002นะคะ

ครีมกันแดดที่ซื่อมาคราวนี้เป็นของAllieนะคะ อยากลองดูว่าเป็นยังไงเลยซื้อมาค่ะ
เห็นแล้วสนใจแล้วชอบก็ตำสิคะ
K-Palatte 1 day tattoo Lasting 2way eyebrow liquidด้านนึงเป็นฝุ่นอีกด้านเป็นหัวลิคขวิดเหมือนอายไลน์เนอร์เลย
ที่ดัดขนตาShiseido อันนี้เห็นพี่สาวใช้แล้วสนใจ อยากได้บ้าง
Integrate volumn balm lip เห็นแท่งเล็กๆพกพาสะดวกมีตั้งสองสีด้วยเลยซื้อมาลองใช้แล้วชอบก็ตำไซส์ปกติกลับมาเป็นเพื่อนกัน
Canmake Lip and Cheek gel ไม่เคยเห็นอันนี้ที่ไทยบวกกับสีออกใหม่สวยดี ตลับเล็กขนาดนี้เปิดออกมามีกระจกจิ๋วๆข้างในด้วยนะ เริศสุด
Anfa Scalp D Beaute Pure Free Eyelashเห็นว่ามีรูปขนตายาวๆงอนๆก็หยิบใส่ตะกร้าทันทีค่ะ

ส่วนMake upหมดแล้วค่า
ต่อไปจะเป็นเล็บๆทั้งหลายแล้วค่าาาาาา
Jumii Tokyo
แบรนด์Jumii Tokyoค่ะ ซื้อมาสามสี ถ่ายแล้วสีเพี้ยนสีสดไปหน่อยค่ะ
แบรนด์Zoya กลิตเตอร์สีทองสวยมากค่ะ
สองขวดเล็กด้านขวาเป็นยาทาเล็บฟินนิชแมทค่ะ ซื้อสีน้ำเงินกับตัวท็อปโคทมา
จากนี้เป็นยาทาเล็บแบบเจลทั้งหมดแล้วนะคะ
PoligelicaสีEarth brown
Jelly Nailสีทองค่ะ
Raku color gel เป็นMatte top coatค่ะ
ยาทาเล็บเจลจากแบรนด์Homei เป็นWeekly gel
เท่าที่ดูจากรูปเหมือนจะลอกออกได้โดยหน้าเล็บไม่เสีย เค้าโฆษณาว่างี้นะคะ
ซื้อมาสี่สี มีAntique roseชมพูตุ่นๆ, Vintage bordeusแดงไวน์, Appartmentขาวครีม, Wedding dressออฟไวท์
ก่อนหน้านี้เวลาทาเล็บแบบเจลที่บ้านจะมีแค่ไฟฉายอันเล็กๆที่ใช้ส่องเล็บให้แห้ง
ทำให้ใช้เวลาทำนานมากกกกกกกกก มาญี่ปุ่นคราวนี้ไม่ทนแล้วค่ะ
ขอซื้อไฟที่ใหญ่ขึ้นแต่ยังพกพาสะดวกอยู่ มาจากแบรนด์Homeiเหมือนกันค่ะ
อันนี้ลองวางมือแล้วได้ประมาณสามนิ้วต่อครั้ง

หมดแล้วนะคะสำหรับเปิดถุงช็อปญี่ปุ่น2017พาร์ทแรก

รอบหน้าจะเป็นของจิปาถะ เครื่องเขียนตุ๊กตา และเก็บตกเล็กๆนะคะ
อย่าลืมติดตามกันด้วยนะคะ

ไหมมีไอจีที่จะอัพเดทเกี่ยวกับmakeup skincareอยู่บ่อยกว่า
อยากจะฝากเพื่อนไปลองติดตามกันด้วยนะคะ
@maimegobeauty

MaimeGoBeauty

เพิ่มเพื่อน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like