นิวเยียร์ นิวยู อัพลุคสดใส รับปีใหม่กัน

37 13

แม้ว่าจะเลยช่วงเทศกาลมาแล้ว แต่ก็หยุดสวยไม่ได้นะ มาอัพลุคให้ต่างจากเดิมกันดีกว่า ใครที่จัดเต็มกับเมคอัพช่วงปีใหม่กันไปแล้วก็อย่าดูแลทรงผมล่ะ เดี๋ยวหาว่าน้องฟาร่าห์ไม่เตือน จะมีปาร์ตี้กันอีกทีจะให้ไปแบบลุคเดิมได้อย่างไร ต้องปรับลุคให้แตกต่างกันซักหน่อยซิ๊!

ซีซั่นหน้าผมยาวแค่ไหนดีน๊าผมสั้นประบ่าแบบว่าไม่ตั้งใจเซ็ทก็ยังอินกันข้ามปีข้ามภพ เพราะสามารถเข้าได้กับทุกลุคเลย แถมยังช่วยให้เราดูสดใสและเด็กขึ้นได้อีก 5 ปีเลยนะ! ลองเปลี่ยนมาตัดสั้นกันดูบ้าง เผื่อจะพบทรงที่ใช่ก็เป็นได้

แต่ไม่อยากตัดสั้นจะทำไงดีโอ๋ๆๆ~~~ น้องฟาร่าห์เข้าใจหัวอกสาวผมยาวเป็นอย่างดีว่าทำใจตัดผมไม่ได้จริงๆ ก็อุตสาห์ไว้มาตั้งนานจะให้มาตัดกันง่ายๆ มันไม่ได้ TvT งั้นเปลี่ยนมาเป็นลองตัดหน้าม้าดูก็ได้นะคะ คงความยาวของผมด้านหลังเอาไว้ให้เหมือนเดิม แล้วก็ไปเติมลูกเล่นที่ผมด้านหน้า จะม้าเต่อ มาเหิน ม้าตรงหรือว่าม้าโค้งก็เลือกเอาตามที่ใจชอบได้เลยยยยย

แล้วถ้าไม่เปลี่ยนทรงผมเลยล่ะ!ไม่อยากผมสั้น! ไม่อยากตัดผม! ก็ต้องเปลี่ยนสีผมเท่านั้นซิจ๊า และสีที่ยังไง๊ยังไงก็อินกันข้ามปีก็ต้องเป็นสี  Platinum Beige (แพลตทินั่ม เบจ หรือ เบจประกายเงิน) เท่านั้น เป็นสียอดฮิตที่น้องฟาร่าห์แนะนำกันมาตั้งแต่ต้นปีเลย

เพราะสีผิวของสาวไทยเมื่อตัดกับสีผมนี้แล้ว หน้าเราจะดูสว่างกระจ่างใสขึ้นมาเลย ผมโทนสีสว่างก็ยังช่วยเพิ่มความมั่นใจให้เราอีกด้วย บางครั้งยังทำให้เมคอัพของเราที่แต่งแบบซ้ำๆ เดิมๆ ก็ดูแปลกตาไปอีกแบบเพราะสีผมได้นะ

และสี Platinum Beige ยังเป็นสีที่ช่วยทำให้สาวๆ มีลุคที่หวานละมุน น่าทะนุถนอมขึ้นด้วยนะจ๊ะ แต่หัวใจสำคัญของการเปลี่ยนสีผมนั่นก็คือ สีผมที่เด่นชัดสม่ำเสมอนั่นเอง ไม่งั้นแทนที่จะปังอาจดูพังได้จ้า น้องฟาร่าห์ฟันธงเลยว่า แค่เปลี่ยนสีผมในปีใหม่นี้ ก็ได้นิวลุคที่ว๊าวสุดๆ แล้ว

จะปีใหม่ทั้งทีก็ต้องทำตัวให้สดใสรับสิ่งดีๆ ที่จะเข้ามาในชีวิตกันหน่อย ลุกขึ้นมาเปลี่ยนตัวเองให้สดชื่นต้อนรับสิ่งดีๆ กันดีกว่าเน๊อะ ก็น้องฟาร่าห์อัดไอเดียนิวลุครับปีใหม่กันไปขนาดนี้แล้ว ก็หวังว่าสาวๆ จะลองเอาไปทำกันดูนะจ๊ะ สุขสันต์วันปีใหม่อีกครั้งค่า~~

สนับสนุนเนื้อหาโดยโฟมเปลี่ยนสีผม

น้องฟาร่าห์

น้องฟาร่าห์

FULL PROFILE