การแต่งหน้าแบบหมดมุกเลยครีเอทลุคจากพาเลท

16 11

สวัสดีค่ะ หายไปนานด้วยปัญหาสุขภาพด้วย มีงานด้วย เอาจริงการเขียนมันก็มีจุดตันเหมือนกันเนอะ แบบไม่รู้จะเขียนอะไรดีน้อ ลุคไหนดีเน้อ แต่งตามเขาเบ้าไม่ขึ้นบ้าง ของไม่มีบ้างอะไรบ้าง แค่แต่งแบบไปวันๆยังมีเบื่อเลย แต่ก็นั่นแหละค่ะเอาเท่าที่มี

เบื่อของที่บ้านแล้ว ไปสยาม ไปร้านที่เรามีเบื่อมีบ่นบ้าง แต่ก็ยังเข้าไปตลอดเวลาดั่งมีมนต์สะกด

ร้านในตำนานที่มีผู้ชายบานตะไทยืนรอแฟนเลือกลิปเจ็ดเฉดที่ดูไม่ออกแต่ต้องไป และมีการคอมเพลนพนักงานบางเวลา เบื่อแค่ไหนเราก็ยังเข้าไป

ดิฉันนี่มือถือสากปากคาบถุงจริงๆ คือเงินก็ไม่มี ไอเดียก็ยังไม่มี ยังไงก็ตามขอให้ได้ตำ เลือกสินค้าที่ว่าน่าจะคุ้มและพนักงานสนใจที่สุดในร้านได้มาอย่างนึง สักหน่อยน่ะอย่ากลับบ้านมือเปล่า

นี่คืองานรีวิวที่ตำมาก็จะบอกแค่ว่ารองพื้นของแคทวอนดีพอ พิสูจน์ว่าควรใช้ฟองน้ำและเซ็ทตัวฟ้าผ่าพอๆกับเอสเต้ แม่จ้าว อย่าห้าวแต้มห้าจุด

เฉดของเมย์เบลลีนแท่งๆ สองหัว ด้านไฮไลต์เป็นชิมเมอร์หนูพูดได้มั้ย หนูไม่ชอบชิมเมอร์มันแปลกๆละมันไม่ทะลุแป้งมันไม่พุ่งขอพูดนะ หนูขอโทษ ไฮไลต์ใช้สติกโซลสกิน ชีวิตจริงอย่าลงเยอะงี้เลย นี่แต่งหน้าเล่นในห้องแอร์ไหลได้

ร่างโครงคิ้วด้วยดินสอคอสลุกซ์รักมาก รักจนกลัวหมดเร็ว ใช้อายแชโดว์นั่นแหละถมเอา ใช้ดีนะพูดจริง

ลงสีเนื้อที่เปลือกตาเนื้อแมตต์ สีอ่อนหรือไม่ค่อยติดไม่แน่ใจสีอ่อนก็งี้เลยเอาแปรงจุ่มน้ำลง ชัดขึ้น

ส่วนสีแดงเป็นชิมเมอร์ ได้แรงบันดาลใจจากฮิวด้าและอนาสตาเซียที่ไม่มีตังค์ซื้อ คัดเบ้าด้วยซิกมาร์

ลงสีแดงตาบนแถมตาล่าง คัดเบ้าเป็นตัววีที่หางตาด้วยสีน้ำตาลแดง ของจริงเข้มกว่าในรูปนะคะ ลงตาล่างด้วย

ลงอินเนอร์ไลน์ตาล่างและบน เขียนขอบตาบนด้วยดินสอแล้วเกลี่ย ซอฟต์ วันนี้ซอฟต์ๆ

ติดขนตาปลอมเบอร์ธรรมชาติสองชั้น ข้ามไป ไม่ถ่าย อิอิอิ

เฉดแบบเบาบางของเอ็มทีไอเพราะเรากระหน่ำเฉดตอนแรกไปแล้ว ลงเหนือเฉดด้วยแมคและไฮไลต์ฮาวเวอร์กลาส เลือกแปรงเฉดดีๆ นางพุ่งเวอร์อยู่นา (ก็บอกเขาไปสิว่าไม่ตังซื้ออนาสตาเซีย)

กำลังสงสัยว่าต่างกับรุ่นซอฟท์แมทท์ตรงไหน ตรงก้นก็ไม่มีป้ายชื่อ แต่ก็ดีค่ะ สีนู้ดก็คือสีนู้ด

งานหลอกหลอนด้วยดวงตาก็มา ขอบคุณที่รับชมนะคะ แม้จะไม่มีเทคนิคใหม่เลยก็ตาม สวัสดีค่าาาา

ชิมเมอร์ร่วงหาย แต่ว่างานสีถ้าติดก็คือติดทนนะ ก็พอโอเค พี่พนักงานเกย์น่ารัก คนรุมเบอร์นั้นนางก็ยังตอบ รักเลยๆ

วันนี้ก็ขอกราบลาค่ะ สวัสดี

jmaymakeup

jmaymakeup

Nothing but the beads.

FULL PROFILE