Make up with Sissy | EP.8 เลือกรองพื้นยังไงไม่ให้พลาด!!

20 8

สวัสดีค่าา สาวๆ ซันเดทุกคน

Make up with Sissy EP.8 มาเสิร์ฟแล้วววันนี้พี่ต้าทนไม่ไหวพาน้องอดออมมาปรับทัศนคติโชว์เพื่อนๆ ซะหน่อย

หน้าเกา VS หน้าโซเกรย์ มันมีเส้นบางๆ กั้นอยู่นะแก !!

โปรดระวัง เลือกรองพื้นไม่ดี มีพลาด!

อย่างเช่น น้องอดออมวันนี้ เป็นต้น ...

ใครที่สงสัยความหน้าเทาของตัวเองรีบเช็คด่วน !! 

ใครเคยพลาดพลั้งเคยเจ็บมากี่ครั้งก็ไม่เป็นไร ขอให้ลุกขึ้นใหม่ แล้วหน้าสวยใสไปพร้อมกัน ซึ่งหลักการมีไม่มากและไม่ยากเลยค่ะ ตามมาดูพี่ต้าและอดออมได้เลย

อันดับแรก เราต้องทำความรู้จักผลิตภัณฑ์แต่ละประเภทกันก่อน มีดังนี้ค่ะ

นอกจากนี้ยังมีอีก 3 สิ่ง! ที่จะมาอ้างว่าไม่รู้ไม่ได้ ก่อนจะเลือกรองพื้น

เราต้องรู้จักสภาพผิวตัวเอง, รู้จักสีผิวตัวเอง และรู้จักวิธีการใช้ที่ถูกต้องค่ะ

วิธีทดสอบว่าสภาพผิวเราเป็นยังไงให้สาวๆ ออกไปใช้ชีวิตนอกบ้านทั้งวัน แล้วกลับมาดู เราจะสามารถรู้สภาพผิวได้เลยค่ะ

• ถ้าน้ำมันเยิ้มไปทุกส่วนของใบหน้า คุณเป็นสาวผิวมันค่ะ
  • ถ้าความมันอยู่แค่บริเวณหน้าผาก,จมูก,คาง(T-Zone) คุณเป็นสาวผิวผสม
  • หรือหน้าลอกเป็นขุยตลอดๆ เท่ากับว่าสาวๆ มีสภาพผิวแห้งค่ะ

ส่วนการดูสีผิว พี่ต้าก็ได้แนะนำวิธีการที่ทั่วโลกเค้าใช้กัน

ไม่ยุ่งยาก ใช้แค่ตาเปล่าค่ะ นั่นคือ การดูจากสีเส้นเลือดนั่นเองงง

ข้อสุดท้ายคือ รู้วิธีการเลือกใช้อุปกรณ์ ควรจะเลือกให้มีความเหมาะสมกับเนื้อผลิตภัณฑ์

ไม่ว่าจะเป็นแปรง ฟองน้ำ หรือแม้แต่นิ้วมือ แต่ตรงนี้ก็ขึ้นอยู่กับความถนัดส่วนตัวด้วยน้า

ที่สำคัญม้ากกกก ความรู้แน่นกันขนาดไหน แต่ไปตายที่เคาท์เตอร์

ก็ตอนปาดรองพื้นกันมาเยอะแล้วนะค้า

มันหมดยุคของการปาดรองพื้นที่ข้อมือแล้วค่าซิส

ฟังพี่ต้านะคะ " รองพื้นใช้ตรงไหน ก็ลองสีตรงนั้นสิคะ ! "

อะ ภาคทฤษฎีแน่นแล้ว ภาคปฏิบัติต้องมา

วัยรุ่นอย่างน้องอดออมก็ต้องคุชชั่นใสใสเลยวันนี้เราเอามา 4 แบรนด์ค่ะ รายนามตามนี้

แล้วก็พบว่า Maybelline Super BB Cushion นี่แหละค่า

สว่างสดใสพอดีกับผิวหน้าผิวคอน้องอดออม ไม่มีลอยแน่นอน รับรองเล้ย

สุดท้ายนี้ พี่ต้ายังฝากทริคดีดีไว้ให้สาวๆ ซันเด

ซื้อแบบไหนไม่ให้พลาด ซื้อยังไงไม่ให้เสียตังฟรี

ง่ายๆ นะลูกสาว ไปลองที่เคาท์เตอร์นะคะ ไปเดินเล่นใช้ชีวิตเลย 1 วันเต็มๆ

ถ้ามันใช่ ไม่หมองหม่นเหมือนโดนของ

อีกวันค่อยไปตำนะจ้ะ รับรอง ไม่มีพลาด 

หวังว่าสาวๆจะได้ประโยชน์จากคลิปนี้ และก็บอกลาหน้าเกรย์กันได้สักทีน้าแกแล้วเจอกัน Episode หน้านะจ้ะ บับบายยย

looknambubble

looknambubble

FULL PROFILE