อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

Happy New Year 2017"แต่งหน้ามีออร่าไปเคาท์ดาวน์พร้อมดินเนอร์ยามค่ำคืน"

สวัสดีค่าาาสาวๆที่น่ารักทุกคน วันนี้ปังจะมาแต่งหน้ารับปีใหม่2017 เป็นโทน ส้ม ทองและ ชมพู เป็นสีที่ดูสดใส เหมาะกับฤกษ์งามยามดีต้อนรับเทศกาลปีใหม่นี้ ไปดูกันเลยดีกว่าาาาโน๊ะ!!!! อิอิ
ไปดูกันเลย!!!!!
ขั้นตอนแรกใช้รองพื้นแต้มให้ทั่วหน้า แล้วใช้ฟองน้ำเกลี่ยให้ทั่วเลยค่ะ
ต่อด้วยใช้ดินสอเขียนคิ้ววาดโครงก่อน แล้วระบายให้ทั่วๆคิ้วเลยค่ะ
วันนี้ปังเลือกทาปัดแก้มแบบเนื้อครีมสีส้มของDaiso เพื่อให้แก้มติดทนนานมากยิ่งขึ้นค่ะ
มาถึงขั้นตอนการเฉดดิ้งหน้า ให้ดูมีมิติ และ เรียวเล็ก โดยใช้เป็นแบบเนื้อครีมเพื่อให้ติดทนเช่นกันค่า เสร็จแล้วก็เกลี่ยให้เข้าไปกับผิวเลยจ้าา
เฉดกรอบหน้าแล้ว ก็ต้องมาเหลาดั้งให้โด่งทะลุมิติกันบ้างค่ะ
มาถึงขึ้นตอนการทาแป้งบริเวณทีโซน ทาทั้งใต้ตา หน้าผาก และ คาง เป็นการคุ้มมันระหว่างวัน โดยปังจะใช้แปรงแทนพัฟ เพราะปังไม่อยากทำให้หน้าดูหนาแน่นเกินไปค่ะ
มาถึงขั้นตอนสำคัญ คือ การแต่งตาโดยขั้นตอนแรกปังจะใช้ที่ปัดแก้มเนื้อครีมตลับเดิมมาทาให้ทั่วบริเวณเปลือกตาเลยค่ะ
ต่อด้วยการทาอายแชโดว์สีทองอ่อนมีชิมเมอร์ บริเวณเปลือกตาชั้นล่างให้ดูโดดเด่นเวลากระพริบตา
เสร็จแล้วปังจะใช้สีชมพูเข้มคัดเบ้า แล้วใช้แปรงเกลี่ยให้ฟรุ้งๆเลยค่ะ
ต่อด้วยกรีดอายไลเนอร์เส้นบางๆ ไม่หนานะคะ แล้วก็ดัดขนตารอไว้เลยจ้า
ต่อด้วยปัดมาสคาร่าให้ดูงอน ยาว เด้ง ทั้งขนตาบนและล่างเลยค่าา
มาถึงขั้นตอนการทำให้หน้าดูฉ่ำวาว มีออร่าพุ่งไปยังดาวอังคาร(เว่อม่ะ55+)ด้วยไฮไลท์เนื้อครีมนะคะ
ต่อด้วยการทาปาก วันนี้ปังใช้ลิปสติกของ Mac สีส้มทาบริเวณด้านในปากแล้วเกลี่ยให้ฟรุ้งๆออกมา เป็นการไล่เฉดสีปากค่ะ
เย้ เป็นยังไงบ้างคะลุคนี้ แต่งไม่ยากใช่มั้ยคะ? สำหรับเครื่องอางที่ใช้แต่งถ้าเพื่อนๆอยากรู้ก็เข้าไปดูในคลิปได้เลยน๊า  ก็ฝากติดตามกันด้วยนะคะ ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยไว้ก่อนเลยนะฮ๊า สำหรับวันนี้ปังไปก่อน พบกันคลิปหน้าค่าาา จุฟๆ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like