How to : Warm Peachy Pink makeup

15 8

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ วันนี้แพทจะมาทำรีวิวฮาวทูตามคอนเซป สวย ไม่ แคร์ I'm pretty and I know it ! ส่วนตัวคิดว่าเป็นคอนเซปที่ดีมากเลยค่ะ เพราะสามารถให้สาวๆใช้ความสามารถของตัวเอง แต่งตามสไตล์ใครสไตล์มัน รุ้สึกไม่กดดันจนเกินไป555 วันนี้แพทก็เลยมาแต่งหน้าลุคที่แพทคิดว่ามันสามารถแต่งได้ทุกสถาณการ แบบเป็น โกทู ลุคของแพทเลยก็ว่าได้ ถ้าเพื่อนๆสนใจจะแต่งตามแพท ก็เตรียมเครื่องสำอาจให้พร้อมแล้วมาเริ่มกันเลยค่ะ! 

Before :

ก่อนแต่งหน้สก็จะประมาณนี้ค่ะ เห็นได้ชัดว่าผิวหน้าแพทมีรอยแดงเยอะ แล้วรอยสิวก็ยังคงอยู่ที่เดิมค่ะ จ่างลงบ้าง แต่ก็ยังเห็นชัดอยู่ ยิ่งช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยเลยไม่ค่อยสบาย ผิวหน้าเลยแห้งแถมใต่ตาก็ดำขึ้นค่ะ Nobody is perfect! ท่องวนไปเลยค่ะ จะได้เป็นแรงกำลังใจให้ตัวเอง ทำให้ตัวเองสวยขึ้นเนอะ

After: ปังใหม่ละค่ะ

Step 1: ลงสี Raw sienna ให้ทั่วเปลือกตา               หรือสีน้ำตาลธรรมดาก็ใช้ได้เหมือนกัน

Step 2: คัดเบาท์ด้วยสี burnt orange เน้นหางตาและหัวตา

Step 3: ลงสี primevera หรือสีทองชิมเมอร์ๆลงที่กลางตาเน้นความสว่าง

Step4: ใช้สีทองชิมเมอร์เหมือนเดิม ไฮไลท์ที่หัวตากลับคิ้ว เพื่อให้คิ้วดูเด่น และดวงตาดูโตขึ้น

Step 5: อย่าลืมลงสีburnt orange กับ raw sienna ตาล่างด้วย เพื่อให้ทุกอย่างดูเท่ากัน

*กรีดไลเนอ, ปัดขนตา, ติดขนตา ตามชอบเลยค่ะ

FACE :

• เริมที่ลงผิวให้ชุ่มชื่นด้วยครีมของ cetaphil 
  • เพื่อให้รองพื้นติดทนนานก็ต้องลงprimer อันนี้ของ maybeline 
  • รองพื้นของ Kat vond d
  • กลบใต้ตาอันคล้ำด้วย maybeline concealer 
  • เกลี่ยทุกยองก้วบฟองน้ำไข่
  • Baked หน้าด้วยแป้งศรีจันทร์

Trick and Tips : ใครที่มีแก้มเยอะนะค่ะ ให้คอนทัวร์ลงมาที่คางตามแบบในรูปเลยค่ะ มันจะช่วยทำให้หน้าดูตอบลงนิดนุง

Lips:

• ในส่วนของปากวันนี้แพทผสมสองนี้เข้าด้วยกันนะค่ะ เพราะอันนึงมันนู๊ดมาก แล้วหน้าวันนี้มันก็อ่อน เลยจะทำให้ดูป่วย ต้องผสมสีชมพูตุ่นๆลงทับอีกที่

เพื่อความไม่งงแพทจะลงคลิปไว้ด้านล่างนะค่ะ จะได้แต่งตามกันได้ง่ายขึ้น