REVIEW - Concealer Palette จะพังหรือปัง | Khun9Nice

17 10

สวัสดีค่า... วันนี้นะคะเป็นรีวิวแรกในชีวิตของไนซ์เลยนะคะ ซึ่งวันนี้ไนซ์จะมารีวิว Concealer  Palette คะ สำหรับ Concealer  Palette ตัวนี้นะคะ ไนซ์ซื้อมาจากเว็บ Lazada ในเซทก็จะมี Concealer ทั้งหมด 15 เฉดสีด้วยกันคะ และยังมี แปรงสำหรับเกลี่ยนรองพื้นมาให้ในเซทอีกทั้งหมด 9 อันด้วยกัน ถือว่าเป็นชุดสุดคุ้มเลยก็ได้ค่ะ ปล.เป็นกระทู้แรกของไนซ์ในการทำรีวิวแบบภาพ ภาพอาจจะไม่สวยหรือมีข้อความที่อาจจะยังไม่ดีพอรบกวนเพื่อนๆช่วยติชมด้วยนะคะ ><

• เรามาเริ่มดู โทนสีอ่อนของพาเลทนี้กันเลยค่ะ

• สำหรับในพาเลทนี้นะคะ จะมีในส่วนของโทนสีอ่อนทั้งหมด 9 สีนะคะ ซึ่งจะเหมาะสำหรับ คนผิวขาว - ผิว 2 สีนะ  และยังใช้ไฮไลท์ในจุดต่างๆได้อีกด้วยค่ะ

• สำหรับสีแรกนะคะ เป็นสีที่ใช้ในการลงไฮไลท์ในจุดต่างๆค่ะ
  • สีที่ 2 และ 3 ใช้ในการปกปิดรอยหมองคล้ำต่างๆบนใบหน้าค่ะ
  • สีที่ 4 - 6  เหมาะสำหรับ คนผิวขาวค่ะ เนื่องจากครีมมีความสว่าง ไม่น่าจะเหมาะกับสีผิวอื่นๆ แฮะๆ!!  แต่สีผิวอื่นสามารถนำมาใช้เป็นไฮไลท์ได้ค่ะ ^^
  • สีที่ 7 -9 เป็นโทนสีที่เหมาะกับสาวผิว 2 สี ค่ะ

มาต่อในโทนสีที่เข้มขึ้นมานะคะ 

• สำหรับสาวผิว 2 สี ยังสามารถใช้โทนสี 3 สีแรกจากภาพได้อยู่นะคะ เนื่องจากสีไม่เข้มเกินไปทำให้ สาวผิว 2 สี สามารถใช้ได้ค่ะ
  • ส่วน 3 สีสุดท้ายนะคะ เหมาะกับการลงเป็น คอนซีลเลอร์ของสาวผิวเข้มค่ะ  แต่สาวผิวอื่นๆ สามารถนำมาใช้เป็นเฉดดิ้งได้นะคะ  ดีสุดๆไปเลย

สำหรับตัวเนื้อครีมตัวเนื้อครีมมีการปกปิดอยู่ใน ระดับปานกลาง สามารถปกปิดได้ในผิวที่มีรอยด่างดำหรือรอยหมองคล้ำ ได้นิดหน่อยค่ะ ไม่ถึงกับดีมากแต่ เนื้อสีมีความเกลี่ยง่าย ใช้งานง่าย ไม่แห้งเร็วเกินไป ตัวครีมสามารถลงสีได้โดยเส้นสีไม่ขาดกันค่ะ สำหรับพาเลทนี้ ถือว่าเหมาะสมกับราคาที่ซื้อมาพอสมควรเลยค่ะสาวๆ  ใครที่ชอบก็น่าจะมีติดตัวไว้นะคะ > <

มารีวิวในส่วนของแปรงนะคะ

• สำหรับแปรงนะคะ ทำมาจากเส้นใยสงเคราะห์นะคะ  แต่พอใช้แล้วไม่รู้สึกบาดหน้า มีความนุ่มค่ะ แต่ก็มีความกระด้างเล็กน้อย แต่โปรโมชั่นแถมแปรงมาขนาดนี้ ถือว่าคุ้มสุดๆค่ะ เพราะมีทั้งหมด 9 ชิ้น มีหลายหลายหัวแปรง สามารถใช้ได้หลากหลายการใช้งาน สำหรับไนซ์แล้ว ไนซ์ชอบนะคะ ><

สำหรับผลิตภัณฑ์นี้ให้คะแนน ในด้านการใช้งาน  8.9 เต็ม 10

ในด้านของความคุ้มค่า  9 เต็ม  10 ไปเลย ><

รีวิวครั้งแรกของไนซ์ก็จบแล้ว ฝากติชม และให้กำลังใจไนซ์กันได้นะคะ ขอบคุณค่ะ ^^

Khun9Nice

Khun9Nice

สวัสดีจ้าาา... ไนซ์ชื่อไนซ์ ?❤️❤️❤️

FULL PROFILE