2017 Easy makeup สวยหวานรับปีใหม่ #englishmakeup

13 7

HAPPY NEW YEAR 2017 ค้าาสาวว ๆ กลับมากับปีใหม่ทั้งทีขอทำ How to แบบหวาน ๆ รับปีไก่กันก่อนแล้วกัน

วันนี้อิงจะมาทำฮาวทูแสนจะ Easy ให้ทุกคนสามารถเป็นประโยชน์ไว้ใช้ในปีใหม่นี้เลยยย

จะไปทำงาน Everyday ไปงาน หรือจะจะไรก็แล้วแต่ลุคนี้สามารถไปได้นะค้าา

จะเน้นสีโทนชมพู ผิววาว โกลว์ ปากแอบเปรี้ยวเล็ก ๆ

จะเป็นยังไงเราไปกันเลยดีกว่าค้าาา <3

เริ่มที่งานผิวกันเลยนะคะ

• ลงรองพื้นที่ใบหน้า อิงจะจุด 5 จุดและเกลี่ยให้ทั่วด้วยฟองน้ำ
  • แต้มคอนซีลเลอตามภาพด้านบน และเกลี่ยให้เนียนไปด้วยกัน
#kma water resist liquid foundation#Revlon ColorStay Concealer

• ลงเฉดดิ้งที่กรอบหน้าทั้งสองข้าง ปัดจากโหนกแก้มเข้ามานิดหน่อย และรอบกรอบหน้า
  • ไลท์จมูกโดยอิงใช้นิ้วไลท์ตามสันจมูกลงมาเลยค้าา

#nyx love contours all

งานคิ้วที่คุ้นเคยค้าา

• ลากเส้นคิ้วด้านล่างเพื่อวางทรงคิ้วที่เราจะเขียนนะคะ 
  • วาดเส้นบนกำหมดกรอบคิ้ว
  • ใส่สีให้เต็มในที่เราวาดไว้ตอนแรก
  • ปัดมาสคาร่า และเก็บรายละเอียดด้วยคอนซีลเลอร์
#mistine 3d brows secret

ขั้นตอนอิงจะเรียงแถวบนจากซ้ายไปขาว และต่อแถวล่างซ้ายไปขวาเช่นเดียวกันนะคะ

• ลงสีชมพูอ่อนเนื้อแมทที่เบ้าตาตั้งแต่หัวถึงหางตามภาพ
  • ใช้สีเดียวกันลงที่ขอบตาล่าง
  • ลงสีชมพูเนื้อชิมเมอร์บริเวณที่เว้นไว้ในตอนแรก
  • เขียนอินไลเนอร์ที่ขอบตาด้านบน
  • ใช้แปรงกับอายแชโดวสีดำแบบฝุ่นกรีดที่ขอบตาบนแทนอายไลเนอร์
  • ติดขนตา + ปัดมาสคาร่าทั้งตาบนและล่าง

#

ติดเทปตาข่ายตาสองชั้น เพื่อเพิ่มชั้นตาให้หนาขึ้นทำให้การแต่งหน้าเป๊ะ และดูปังมากขึ้น

#Helloeyetape

• ลงบรอนเซอสีทองที่โหนกแก้ม
  • ปัดแก้มสีชมพูที่หน้าแก้มสองข้างเพิ่มมิติให้ใบหน้า
  • ลงไฮไลท์ ที่หน้าผาก จมูก คาง และโหนกแก้มทั้งสองข้างเพื่อความพุ่งและดูผิวสุขภาพดี

#wet n wild blush

และก็ขั้นตอนสุดท้ายยยย

เรามาทาปากกันเถอะอิงจะเลือกสีชมพูบานเย็นให้ดูสดใส #wet n wild lip 905D

เป็นฟิวสาวหวานแต่แอบเปรี้ยวอยู่นิดหน่อยย ทาปุ๊บสวยปั้บ

แค่นี้ก็เสร็จแล้วออกไปข้างนอกรับปีใหม่ สวย ๆ กันไปเลยค้าาาา

หวังว่าทุกคนจะชอบนะคะ จะพยายามพัฒนาให้ดีขึ้นทุก ๆ วันนะคะ

ขอบคูณสำหรับทุก ๆ คนที่ติดตามนะค้าา

มีอะไรติชมกันได้เลยน้าา วันนนี้อิงก็ขอลาเพียงเท่านี้

สวัสดีค้าาา ขอให้ปี 2017 เป็นปีทราดีของทุกคนนะคะะะ <3

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
FB/ English Chayada
Instagram : eenglishh_
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE