How to:Day dream makeup look แต่งหน้าหวานๆ พร้อมไปเที่ยวปีใหม่

12 6

สวัสดีค่าา วันนี้ดูจากภาพเหมือนไม่ค่อยได้แต่งอะไรเลย5555 ต้องโทษกล้องค่ะ! ผิดๆ ก็วันนี้เราจะเน้นใช้สีน้ำตาล ชมพูเนอะะ ให้ความรู้สึกแบบหวานๆ เหมือนอยู่ในฝันไรงี้5555 ใครที่อยากแต่งลุตสวยๆ หวานๆหน่อยรับปีใหม่ ลุคนี้เหมาะมากค่ะะ ลุคนี้ก็ดหมาะสำหรับสาวแว่นด้วยย ใครว่าใส่แว่นแล้วเวิร์ดไม่จริงค่า ใส่แว่นฉันก็สวยได้ ต้องมั่นหน้าเข้าไว้5555

STEP1:ลงคูชั่นกันงับบ เพราะสะดวก รวดเร็ว เหมาะสำหรับคนชอบตื่นสายอย่างเรา5555 แถมลงแล้วผิวเป็นธรรมชาติ ไม่หนักหน้าอีกด้วยน้า แต่ข้อเสียคือ ทำไมมีแต่สีรองพื้นที่ขาวๆ แต่เราให้อภัย เพราะแพ้เพคพคเก็จ และ ตัวนี้ราคาไม่แพงค่ะ ตอนนี้เราแอบเห็นที่วัตสัน ไม่ต้องพรีกันแล้วเนอะะะ

STEP2 :ลงคอนซีลเลอร์ เพราะเรามีใต้ตาอันดำคล้ำเป็นหมีแพนด้า จากการรอเคาท์ดาวน์ เพราะฉะนั้นปิดมันค่ะ! ตัวนี้ติดทนมาก รักนางมาก ราคาก็ไม่แพง เป็นอะไรที่ชอบสุดๆค่าา แต่มันเกลี่ยยากนิดนึง และแห้งค่อนข้างไว เราแนะนำให้ลงที่ละข้างนะ มันจะได้ไม่แห้งเป็นวงๆเหมือนแรคคูน

STEP3:เขียนคิ้ว ถึงแม้เราจะตัดหน้าม้าปิดเหม่ง มันเลยปิดคิ้วด้วย แต่เราจะไม่เขียนคิ้วไม่ได้ค่ะ เพราะเดี๋ยวไปเที่ยวแล้วลมพัดเห็นคิ้วอันน้อยนิดของเรา คนเขาจะตกใจเอาได้ เพราะฉะนั้นจงเขียนมันซะ!55555 โดยพี่คนนี้นางมีสองด้านจ้า ด้านหนึ่งเป็นหัวเมจิก อีกด้านเป็นแบบฝุ่น เราจะใช้ด้านเมจิก ลงไปก่อนค่อยตามด้วยด้านที่เป็นฝุ่น

STEP4:แต่งตากัน วันนี้จะแต่งตาเบาๆ หวานๆ โทนน้ำตาลชมพูกันนะคะ จะได้ดูสวยใส ธรรมชาติ555

เริ่มแรกเราจะลงอายแชโดว์สีชมพูทั่วเปลือกตากันก่อนเลยค่ะ

จากนั้นเราจะใช้สีน้ำตาลอ่อน ลงช่วงปลายหางตาและรอยพับตา ลงตรงช่วงตาล่างด้วยนะคะ แต่เราจะลงแบบเบาๆ

STEP5: กรีดอายไลน์เนอร์ โดยเราจะกรีดให้ขาดของเส้น ใหญ่ปานกลาง และจะลากหางให้ตกลง เพราะจะทำให้หน้าเราดูน่ารัก ขี้อ้อน ไม่ดุ

STEP6: ดัดขนตา ปัดมาสคาร่ากันค่าทุกคนอาจจะสงสัยว่าเราไปติดตาสองชั้นมารึเปล่า ไม่ได้ติดนะคะ ขนตามันดันชั้นตาให้กลายเป็นสองชั้นเอง5555 เราชอบมาสคาร่าอันนี้มาก เพราะนางติดทนระดับเทพมาก โดนน้ำสาด เหงื่อท่วม ยังอยู่ แต่โดนคลีนซิ่งบางทีก็ยังอยู่เช่นกัน ต้องล้างดีๆเลยค่ะ

STEP7:เฉดดิ้ง เนื่องจากเราเป็นคนจมูกใหญ่ แถมยังไม่ค่อยมีดั้งอีก เลยต้องเฉดดิ้งข้างๆสันจมูก เพิ่มมิตินิสนึง ถ้าเป็นคนทีาใส่แว่น เราแนะนำให้ลงไพร์เมอร์ก่อน หรือเว้นช่วงที่แป้นกดกับจมูก เพราะเดี๋ยวคราบเครื่องสำอางมันติดแป้นนะ

STEP8:ปัดแก้ม เพื่อให้หน้าของเรามีเลือดฝาด ไม่ซีดเป็นซอมบี้ เราก็จะใช้บลัชออนสีชมพูอ่อนๆ มาปัดแก้ม เราจะได้ดูเป็นสาวน่ารัก น่าถะนุถนอม

STEP9:ทาปาก ก่อนทาปากเราจะต้องบำรุงริมฝีปากกันก่อนนะคะ เพราะเดี๋ยวเราจะทาลิปแมทกัน โดยลิปที่เราเลือกใช้จะเป็นสีนู้ดน้ำตาล ราคาถูก สีสวย แต่ถ้ากินข้าว สีจะหลุดออกนิดนึง ต้องเติมปากกันสักหน่อย

มาดูfinish lookที่ได้กันน

หน้านิ่งไปอีกก5555

ขอบคุณที่ติดตามนะคะ❤️ 

ing.mhr

ing.mhr

FULL PROFILE