ปีใหม่นี้ถึงฉันจะป่วย เเต่จะไม่ยอมโทรม ~.+

11 9

สวัสดีปีใหม่ 2017ค่ะทุกๆคน

ขอให้เพื่อนๆมีความสุขกันทุกคนเลยนะคะ สุขภาพพลานามัยเเข็งเเรง สดใสร่าเริง เฮงๆรวยๆ ปีนี้เราจะมาเป็นไก่ที่เเข็งเเรงพร้อมกัน

เเต่ด้วยความที่อากาศเปลี่ยนบ่อย ช่วงนี้ก็คูลๆ

เลยทำให้ไอซ์ป่วยเบาๆ เเต่วันนี้เนื่องจากเป็นวันที่1 เราจะโทรมไม่ได้

เลยเเวะมาทำฮาวทูเเบบสั้นๆเข้าใจง่าย

มาดูกันเลยค่ะ ^^

ภาพนี้เราจะโชว์ภาพหน้าสดอีกเเล้ว (น่ากลัวเเค่ไหน เเค่ไหนเรียกจริงจัง555)เเละเราใส่คอนเทคเลนส์ของ Kitty kawaiiค่ะ ค่าสายตาสั้น -600 เนื่องจากใส่สบายตา เราเลยเลือกยี่ห้อนี้เป็นประจำ

วันนี้ไอเทมเด็ดที่ไอซ์จะมานำเสนอคือ เเบรนด์เครื่องสำอางยี่ห้อ  it cosmeticsซื้อเริดมากกกกกกกก โดยเราซื้อจากเซโฟร่าค่ะ

1. It cosmetics : Your Skin But Better CC Cream with SPF 50+ ราคา1700บาทค่ะโดยในเว็บของSephora ได้ให้รายละเอียดไว้ว่าเป็นCC Cream ที่ช่วยบำรุงผิว ปกป้องผิวจากแสงแดด พร้อมปกปิดผิวได้อย่างเนียนสนิทเสมือนรองพื้นในขั้นตอนเดียว อุดมคุณค่าจาก Peptides, Niacin, Algae, Vitamins A, C, B, E, Hyaluronic Acid และ Hydrolyzed Collagen ที่ช่วย ปกป้องผิวจากริ้วรอยเหี่ยวย่น ช่วยกระชับรูขุมขน คืนความชุ่มชื่น และปรับผิวให้กระจ่างใสขึ้นประโยชน์- ปกปิดผิวได้อย่างเนียนสนิทเสมือนรองพื้น- อุดมคุณค่าจากธรรมชาติ

2 It cosmetics : Bye Bye Pores Pressed ราคา1200บาทโดยคำอธิบายจากเว็บ Sephora ได้อธิบายว่าแป้งอัดแข็งสูตรพิเศษที่ช่วยอำพรางรูขุมขนกว้างได้อย่างเนียนสนิท พร้อมมอบผลลัพธ์แบบ airbrush นอกจากนี้ยังช่วยเติมความชุ่มชื่นให้กับผิวด้วย peptides, real silk, hydrolyzed collagen เพื่อผิวที่แลดูอ่อนเยาว์ไร้ริ้วรอยแห่งวัยประโยชน์-สูตร micro-silk powder ช่วยอำพรางรูขุมขนและจุดบกพร่องต่างๆบนใบหน้า-อ่อนโยนต่อทุกสภาพผิว

**โดยรวมหลังจากการใช้คือชอบมาก ให้คะเเนน 10/10เลยค่ะ

เเละนี่คือไอเทมของงานตาเเละคิ้วในวันนี้ค่ะ :) เป็น eyeshadow เนื้อครีมของ M.A.C <ใช้2สีตามสติกเกอร์เลย>, มาสคาร่าของ  Too faced และปัดขนคิ้วของเหมยลินดาค่ะ 

จะมีการใช้อายเเชโดวของ ออเรียลทัลพริ๊นเซสด้วยค่ะ กลบลงไปเพิ่มอีก เเละปัดมาสคาร่าทั้งขนตาบน,ล่างเบาๆตบท้าย 

ต่อมางานปากค่ะ เราจะลงลิปของ Dior 766

และตบท้ายงานเเก้มของOPS

ขอบคุณมากนะคะเพื่อนที่ติดตาม

วันนี้ขอลาไปก่อนน้า

สวัสดีค่ะ ><

icecreamny

icecreamny

1992 :)

ไอซ์เองคนชื่อโหล มีเเมวหนึ่งตัว รักการรีวิว

♥ 𝑀𝑎𝑘𝑒𝑢𝑝 / 𝑆𝑘𝑖𝑛 𝑐𝑎𝑟𝑒 / 𝐶𝑎𝑓𝑒’ / 𝐹𝑜𝑜𝑑
🌈𝙡𝙞𝙣𝙚 :𝙝𝙚𝙣𝙜𝙝𝙚𝙣𝙜𝟵

FULL PROFILE