How to : glam sparkling... ป้าอยากจะเฉิดฉายต้อนรับปีใหม่!

13 3

สวัสดีวันสิ้นปีค่ะ ป้ากลับมาอีกแล้วกับลุคเบาๆ (หรา?) หัวข้อเดือนนี้คือ glitter แต่ความที่เรามีอายุอานามแล้ว ก็ไม่อยากจะประโคม glitter ให้มันตกร่องบนเปลือกตา (ยิ่งดูมีอายุเข้าไปใหญ่) อบก็เลยแปะ glitter เบาๆ พอให้กรุบกริบพอ เน้นอย่างอื่นไป 555

เราจะเริ่มด้วยการแต่งตาก่อน เพราะตาหนัก เดี๋ยวพลาดมาแล้วต้องลบทั้งหน้า 555

1.  ลง อายไพร์เมอร์
  2. ลง อายไลเนอร์สีน้ำเงินเป็นพื้น ปาดๆ ไป ไม่ต้องเนี๊ยบประมาณรอยพับเปลือกตา เพราะเราจะลง eyeshadow ทับอยู่ดี เบลนๆ ขอบขึ้นไปด้วย
  3. ลง eyeshadow สีน้ำเงินทับ เบลนขอบขึนไปเลยรอบพับเปลือกตาขึ้นไปนิดหนึ่ง

1. คัดเบ้าด้วยสีดำผสมผสมสีน้ำตาเข้ม  เบลนๆ อย่าให้เห็นขอบ
  2. เขียน eyeliner วันนี้เราจะลาก eyeliner ยาวออกไปจากตาจริงๆ มากหน่อย
  3. ลง glitter สีทองออกส้มๆ เพื่อให้มันตัดกับสีน้ำเงิน **สำคัญ อย่าเห็นแก่ glitter ถูกๆ มาใช้ใกล้ๆ ตา เดี๋ยว glitter เข้าตาแล้วจะร้องไห้ (โดนมาแบ้วววว)
  4. ลง eyeshadow สีทองตรงหัวตา ปัดมาสคาร่า ติดขนตาปลอม เขียนคิ้วเบยยยย

จบไปแล้วนะคะ สำหรับลุคนี้ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน และติชมล่วงหน้าสำหรับปีนี้ อบก็ยังติดค้าง how to และ รีวิวไว้ประมาณ 1 โหล (55555) ต้องขออภัยเอาไว้ที่นี้

ช่วงนี้ได้หยุดซักพัก อาจจะมีมาซัก 1-2 กระทู้เร็วๆ นี้ (หวังว่า)

ท้ายที่สุดนี้ ขอให้ทุกคนสุขสมหวังในปีใหม่ที่จะมาถึงนี้ สิ่งใดที่ไม่ดี ไม่น่าปรารถนาก็ขอให้หมดไปในปี 2026 นี้ สวัสดีปีใหม่ค่ะ :)))))

shiki

shiki

ยังทดลองแต่งหน้าไปเรื่อยๆ ค่ะ

FULL PROFILE