ตาวิ้งๆกลิตเตอร์วั๊บๆไปงานปาร์ตี้ในเดือนแห่งความสุขส่งท้ายปี

9 3

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบันขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการกับการเขียนกระทู้ครั้งแรกนะคะ ตื่นเต้นหน่อยๆ ชื่อสานะคะหรือจะเรียกซาซ่าก็ได้ค่า

วันนี้ก็จะมาลองฮาวทูแต่งหน้าแต่งตาวิ้งๆไปปาร์ตี้กับเพื่อนส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ เอาหละมาเริ่มกันเลย

เริ่มจากการโชว์หน้า Before รีบๆดูผ่านๆนะคะเดี๋ยวภาพจะติดตา อิอิ

มาเริ่มที่คิ้วก่อน

• วาดกรอบคิ้วโดยใช้ดินสอเขียนคิ้ว Mei Linda 02Black brown
  • ลงสีที่คิ้วเรียงลำดับจากสีเข้มที่หางคิ้วถึงกลางคิ้ว สีอ่อนตรงกลางคิ้วถึงเกือบๆหัวคิ้ว และสีอ่อนที่หัวคิ้ว ตัวที่ใช้คือ Kate Designing Eyebrow N EX-5 และเบลนด์สีให้กลมกลืนกันโดยใช้แปรงปัดขนคิ้ว
  • ย้อมสีให้ดูซอฟท์โดยใช้ Kiss me Heavy Rotation Coloring Eyebrow เบอร์03
  • ใช้Eye brow coat จากไดโซะทาเพื่อให้สีไม่หลุด

ต่อมาจะเริ่มทำตาบางส่วนก่อน

• ลงอายชาโชว์สีทองให้ทั่วเปลือกตา ใช้ UD Gwen Stefani eyeshadow palette สี1987
  • ใช้สีฟ้า Pretty blue 805 จาก Lancome ลงที่หางตาไล่ขึ้นไปแบบวีเชฟให้ฟุ้ง
  • ทากลิตเตอร์สีทองบริเวณที่ลงอายชาโดว์สีทองเพิ่มความวิ้งโดยใช้Collection Dazzling Gel Linerสีทอง

สำหรับส่วนใบหน้า

• เริ่มจากลงรองพื้นให้ทั่วหน้า โดยใช้ Revlon Colorstay 200 Nude 
  • ต่อด้วยConcealer ของ Revlon ลงส่วนของลูกแก้มและส่วนที่ต้องการจะปกปิดพวกรอยดำ
  • ตามมาติดๆทาบรัชครีม Illamasqua Dixie colour ที่แก้ม
  • ตบด้วยแป้งฝุ่น Laura mercier ให้ทั่วหน้า  
  • กลับมาติดขนตาปลอมเก๋ๆที่ตา อันนี้ได้มาจากไดโซะและกาวติดขนตาจาก Cosluxeค่ะ
  • เนื่องจากอยากมีความวิ้งๆจิงเกอร์เบล เราจะมาลงกลิตเตอร์ผงสีทองที่หน้าติดโดยใช้กาวติดขนตาและกลิตเตอร์ขาวมุกจาก Etude อันนี้สไตล์ใครสไตล์มันนะคะมันคือศิลปะ อิอิ

ความสวยเริ่มมาแล้วค่ะ แต่ยังสวยไม่เสร็จ เราต้องกลับไปทำตาให้สวยปังก่อน

• กรีดอายไลเนอร์โดยใช้ Collection Dazzling Gel Liner สีน้ำเงิน
  • ใช้อายไลเนอร์สีดำวาดแค่กรอบตรงส่วนที่ลงสีน้ำเงินไป
  • ทาอายชาโดว์สี Pretty blue ลงไปที่ใต้ตา
  • ใช้ Etude gel liner สีขาวมุกลงเพิ่มที่ใต้ตาและหัวตา

สุดท้ายละค่า

• ลงไฮไลท์ที่สันจมูก หน้าผากและใต้ปาก และเฉดดิ้งที่กรอบหน้าและข้างแก้ม โดยใช้ Illamasqua Sculpting Power Duo
  • ทาลิปสีแดงแซ่บๆลงไปจาก Wet n wild megalast liquid lip color Cherry On Top
แค่นี้ก็สามารถไปปาร์ตี้เก๋ๆได้แล้วค่ะ

ขอบคุณที่รับชมนะคะ ^^

lovelyzaza

lovelyzaza

FULL PROFILE