รีวิวเบาๆ กับ CANMAKE Gift set 2016

16 6

ตอนแรกว่าจะไปซื้อแค่กันแดดของ CANMAKE ไปให้พี่ลองแค่ชิ้นเดียวจริงๆ แต่พนักงานแคชเชียร์แนะนำว่าซื้อเป็น gift set คุ้มกว่า เราก็เชื่อเค้า

กลับมาเปิดดู เออ คุ้มจริงแฮะ ข้างในมี

1. CANMAKE Mermaid Skin Gel UV SPF50+ PA++++ ขนาด 40 กรัม   ฿300.00  (แต่ตอนนี้มีโปรฯ เหลือประมาณ ฿269 ค่ะ )

2. CANMAKE Glow Twin Color  #01 white beige         ฿320.00

3. CANMAKE Hilight brush

4. CANMAKE cream cheek  #CL01ขนาดทดลอง 

มาดู CANMAKE Glow Twin Color กับแปรงกัน

ขนาดแปรงเล็กกระทัดรัด จับพอดีมือ ขนแปรงโอเค จัดว่าไม่แข็งค่ะ แล้วในกล่องแปรงก็มีถุงเก็บแปรงสำหรับพกพาด้วยนะคะ  พกติดตัวไปได้สบายเลย ดีๆ

ตัว Hilight สีเป็นธรรมชาติ จะมีประกายเล็กน้อย  วิ้งของเค้านี่จัดว่าวิ้งละเอียดและวิ้งพอควร คนหน้ามันอาจจะไม่ชอบ  แต่สีสวยค่ะ เอามาเป็นอายชาโดร์ก็ได้ แต่ต้องใช้ primer ช่วยด้วย เพราะถ้าทาตาจะไม่ติดทนมาก เท่าปัดแก้ม ปัดT-zone บนหน้าค่ะ

Cream Cheek ติดทนดีกว่า

สีที่ได้มาเป็นสีแดง แต่ทาแล้วไม่ได้แดงจ้า เราลองดู ผิวขาวเหลืองก็พอไปได้อยู่นะ

ต่อมาก็กันแดดค่ะ  ชื่อ CANMAKE Mermaid Skin Gel UV SPF50+ PA++++   

เห็นเค้าว่า No alcohol  ล้างออกกง่าย และไม่ทำให้อุดตัน

ความรู้สึกหลังได้ลอง ทาไปแล้วเนื้อครีมจะแตกเป็นน้ำเลยค่ะ แต่ไม่ได้ซึมเร็วนะคะ

ใช้เวลาสักพักกว่าจะแห้ง แต่พอแห้งแล้วแห้งจริงๆ ไม่เหนียวและไม่มันจริงๆ

CANMAKE ชุดนี้ ราคา 590 บาทค่ะ ก็ถือว่าคุ้มอยู่

เราซื้อมาจากร้าน MatsuKiyo ค่ะ

สำหรับ CANMAKE ที่เป็น Gift set เราเห็นอยู่ 3 แบบ ราคาไม่แน่ใจนะคะ จะมี 390/590/ 990 ประมาณนี้ค่ะ

สำหรับคนที่สนใจก็ลองๆแวะไปดูล่ะกัน

ในร้านเค้าก็มีของอย่างอื่นจัดเป็น Gift set ขายด้วยนะคะ ซื้อไปเป็นของขวัญให้เพื่อน ให้แฟน หรือเอาไปจับฉลากปีใหม่ก็ได้นะ ^^

AlexJ

AlexJ

สวัสดีค่ะ
เราเป็นคนผิวผสม รูขุมขนกว้าง เป็นพวกผิวแพ้ง่ายและไวต่อการระคายเคือง ผิวแดงคันง่าย และก็เป็นสิวง่ายมาก แต่ก็ไม่เคยคิดที่จะหยุดสวย
อยากจะสนุกกับการแต่งตัวแต่งหน้าไปเรื่อยๆ

เรามาเรียนรู้โลกของ Cosmetics และการดูแลผิวให้สวยสุขภาพดีไปพร้อมๆกันนะคะ

FULL PROFILE