รีวิว GLOW MORI สกินแคร์ที่หลงรักตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็น

10 9

สวัสดีชาวจีบันทุกคนค่ะ อันนี้เป็นรีวิวแรกของเราเลย ขอเริ่มเลยละกันนะคะ ถูกผิดยังไงก็ขออภัยน้าาา

‼️ขอออกตัวก่อนว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับ Glow mori แต่อย่างใด‼️

คือเราเป็นคนนึงที่ผิวแพ้ง่าย เรียกได้ว่าใช้ครีมอะไรสิวต้องมาตลอด ทั้งๆที่แม่หรือเพื่อนที่แนะนำก็ใช้ แต่หน้านางปกติมากกก แถมใสอีกด้วย (น้อยใจหนังหน้าตัวเองเบาๆ)

แต่แล้ว เราก็ไปเห็นครีมแบรนด์นึงในเฟชบุ๊คเข้าโดยบังเอิญ นางชื่อว่า Glow mori

คือเห็นแล้วต้องเข้าไปดูอ่ะ เพราะแพคเกจมันดูเรียบๆ ดูสะอาด เห็นแล้วคืออยากลองใช้ แต่ตอนนั้นสู้ราคาไม่ไหว ราคาแอบสูงนะ

แล้วนางก็จัดแคมเปญลดราคาจ้าา รอไรล่ะ สอยมาใช้สิ55555

เราเลยจัดตัว☀️ Snow glow morning serum, Sleeping cream ซื้อเป็นเซ็ตมาค่ะ 450฿

พอได้ของมาก็เห่อไง ไม่พักหน้าไม่อะไรหรอก ก่อนนอนก็ทาตัวSleeping เลย คืนแรกทาบางๆก่อน กลัวแพ้ ทาบางมากอ่ะ จนแม่ว่า5555 ทาแค่นี้อย่าทาเลย โถ่แม่

ตื่นมาก็ว้าววว หน้าไม่มันมากว่ะ ไม่มีผื่นไรด้วย แต่วันแรกเองไม่เห็นผลอะไรหรอก

เช้ามาก็จัดตัว Morning serum ทาบางๆตามสเต็ป 5555 ผ่านไปวันนึง ก็ไม่มีเม็ดผื่นอะไรนะ

แล้วเราก็เริ่มทาหนาขึ้นๆผ่านไปอาทิตย์นึง ก็ถามแม่ว่า

แม่หน้าหนูดีขึ้นยัง

ดูเนียนขึ้นนะ สิวแห้งด้วย

จริงอ่ะ อย่าหลอกนะ (เขินนนน)

จริงๆๆ

เออจริงนะ รู้สึกหน้ามันเนียนขึ้น แต่รอยสิวยังไม่หายเท่าไหร่ (พวกรอยดำรอยแดง) แต่สิวแห้งก็โอเคแล้ว

ขอสรุปโดยรวมเกี่ยวกับ2 ตัวนี้เลยนะคะ

เนื้อครีมเป็นสีเหลืองอ่อน มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ทาไปแล้วไม่รู้สึกเหนียว แห้งไปด้วยซ้ำ แต่ก็ดีนะ เพราะเราหน้ามันช่วงทีโซนด้วยมั้งเลยรู้สึกโอเค

☀️เป็นเรื่อเซรั่ม สีขาวขุ่น ไม่เหลวมากนะ กลิ่นคล้ายๆกันเลย ทาแล้วซึมไวไม่เหนียวหน้ามาก

ถ้าให้คะแนนเราให้ เต็ม10เลย เพราะเราใช้ไม่แพ้อ่ะ แล้วใช้สิวไม่ขึ้นด้วย เวลาสิวมาเราก็จะทาตรงนั้นหนาๆ(อันนี้ก็ไปเคล็ดลับมาจากที่เค้ารีวิวอีกที)

คือแบรนด์นี้เค้าก็เคลมมาว่าอ่อนโยนแม่ผิวแพ้ง่าย อ่อนโยนจริงๆค่ะ ไม่แพ้อะไรเลย เราไม่ได้พักหน้าด้วย

คือมันดีจริงๆๆ รักเลย หมดแล้วซื้อต่อแน่นอน❤️❤️

MyMacaron

MyMacaron

?อายุ 23
?ชอบสิงรีวิว
?มีรีวิวเองบางตามอารมณ์
?ตามหาไปเรื่อย

FULL PROFILE