[How To] Sparkle Bling..สวยกระจายแสงคืนเคาท์ดาวน์ปีใหม่ 2017

13 6

สวัสดีค่ะ ปีใหม่นี้มีลุคแต่งหน้าไปปาร์ตี้กับเพื่อนๆกันรึยังคะ จะเข้าสู่ ปีใหม่ 2017 ค่ะ ด้วยลุคแต่งหน้าคืนเคาท์ดาวน์ที่เอรับรองเลยว่าสวยไม่แพ้ใคร สวยสะดุดตาแน่นอน เล่นสาดกลิตเตอร์แน่นขนาดนี้ ไม่ให้เกิดก็ให้มันรู้ไป..จะมีขั้นตอนการแต่งหน้าอะไรบ้างนั้นชมได้จ้า

สามารถชมฮาวทูนี้แบบเคลื่อนไหวได้ที่ VDO นี้จ้า

สำหรับขั้นตอนแต่งหน้าลุคนี้ไม่ยากเลยใช่มั๊ย มาลองตามตามกันดูนะจ๊ะ

ลงไพรเมอร์ Innisfree No-sebum blur primerให้ทั่วใบหน้า  ตามด้วยทารองพื้น Make Up Forever Ultra HD ให้ทั่วค่ะโดยใช้แปรงเกลี่ยค่ะ

ปกปิดรอยสิว รอยคล้ำต่างๆด้วย NYX HD Concealer ค่ะ และใช้แปรงเกลี่ยให้เนียนกับผิวค่ะ

ปัดแป้ง Golden Rose Mineral Terracotta ให้ทั่วใบหน้าค่ะ เท่านี้ก็ได้ผิวที่ดูฉ่ำเป๊ะสำหรับปีใหม่นี้แล้วค่ะ

มาที่ขี้นตอนการแต่งตากันบ้างดีกว่าค่ะ1. คิ้วธรรมชาติค่ะ (หางคิ้วหายไปไหน)

2. ใช้ดินสอเขียนคิ้วเนื้อเจล Heavy Rotation Gel eyebrow เขียนโครงคิ้วให้ได้รูป คมเฉี่ยวสไตล์ฝรั่งค่ะ

3. ใช้แปรงปัดหัวคิ้วให้เนียน

4. ย้อมสีคิ้วให้ไล่โทนสี อ่อน-เข้มด้วย Heavy Rotation eyebrow mascara สีทองค่ะ

5. เก็บขอบคิ้วให้เป๊ะปังด้วยการใช้ค็อตตอนบลัชค่ะ

6. ใช้ดินสอเขียนขอบตาสีน้ำตาลของ NYX วาดเบ้าตาขึ้นมาค่ะ

ลุคนี้เอใช้สีอายฃาโดว์จาก NYX Wanderlust Dubai ค่ะ

7. ใช้สีน้ำตาลแดงเกลี่ยเส้นที่วาดเบ้าตาไว้ และคัดเบ้าบริเวณหางตาและหัวตาค่ะ

8. ทาสีน้ำตาลแดงบริเวณหางตาล่างค่ะ

9. ใช้สีน้ำตาลกลางเบลนให้อายชาโดว์ไล่เฉดกันค่ะ

10. ใช้อายชาโดว์สีขาวลงบริเวณโหนกคิ้ว

11. ทาสีส้มลงบริเวณขอบตาล่างค่ะ

12. คัดเบ้าให้ชัดขึ้นด้วยอายชาโดว์สีดำค่ะ

13. ผสมกลิตเตอร์สีทองของ M.A.C และ กลิตเตอร์สีแชมเปญของ lit ค่ะ แล้วลงบริเวณช่วงกลางตาค่ะ

14. เก็บขอบเป้าตาให้ชัดขึ้นด้วยอายชาโดว์สีดำค่ะ

15. เขียนขอบตาด้วยอายไลน์เนอร์สีดำ Physicians Formula eye booster ค่ะ

16. ติดขนตาปลอมเป็นอันเสร็จค่ะ

คอนทัวร์และเฉดดิ้งกรอบหน้าด้วยบรอนเซอร์ของ Australis ค่ะ

เป๊ะให้สุดด้วยการลง Becca Shimmering Skin Perfector สี Moonstone บริเวณ โหนกแก้ม จมูก บนปาก หน้าผากค่ะ และปัดแก้มด้วยโทนสีส้มพีช  Too Faced Sweetheart

1. ปากธรรมชาติไร้เครื่องสำอางค่ะ

2. ทา Lime Crime Velvetine สี Riley ให้ทั่วริมฝีปากค่ะ

3. ด้านในทาด้วย NYX Softmatte สี Dubai ค่ะ

4. ปีใหม่ทั้งทีต้องพิเศษหน่อย โดยเอจะใช้กลิตเตอร์สีทองแตะให้ทั่วริมฝีปากบางๆค่ะเสร็จแล้วค่ะสำหรับค่ะลุคนี้ ถ้าจะให้เป๊ะมากๆต้องทาตัวด้วยแป้งมีประกายชิมเมอร์ด้วยนะค่ะ

เวลาเคาท์ดาวน์จะได้เปล่งประกายใต้แสงไฟค่ะ

ไว้ครั้งหน้ามีลุคไหนมาอัพเดทอีกนั้นอย่าลืมติดตามนะจ๊ะขอบคุณค่ะ

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE