หวานแบบHoney เซ็กซี่ไม่มีนก รับเดทพิเศษก่อนอำลาปี2016

11 7

สวัสดีค่า ^^ใกล้จะหมดปี 2016 แล้ว แต่ก่อนจะล่ำลาปีนี้ไป บัวอยากให้เป็นช่วงเวลาดีๆและพิเศษให้กับสาวๆทุกคน   ใครที่นกผู้ชายมาตลอดทั้งปีก็ขอให้ไม่นกอีกต่อไป ส่วน ใครที่มีคู่รักอยู่แล้วก็ขอให้sweetหวานจนน้ำตาลหมดความหมายไปเลย ช่วงเทศกาลแห่งความสุขแบบนี้ บัวเลยขอเอาลุคที่แต่งได้ไม่ยาก ดูหวานแต่มีเสนห์น่าค้นหามาฝากให้คุณสาวๆทุกคนค่ะ

1 ขั้นตอนแรกก็บำรุงผิวตามปกติเลยค่ะ ส่วนตัวบัวหน้าแห้งก็จะเน้นบำรุงให้ความชุ่มชื้นเพื่อเวลาแต่งหน้าเครื่องสำอางจะได้ติดทนทานมากขึ้น2 เนื่องจากเป็นช่วงเวลาพิเศษก็ต้องสวยเป็นพิเศษแต่ความพิเศษคือบัวเลือกใช้รองพื้นแบบบางเบาเผยผิว เพื่อไม่ให้หน้าเราหนักเกินไปดูเป็นธรรมชาติ เวลาโดนผู้ชายมองจะได้รู้สึกว่าผิวเราสวยแบบเป็นธรรมชาติน่ามองน่าหลงใหลค่ะ

บัวแต้มรองพื้น5จุดและใช้แปรงเกลี่ยให้ทั่วใบหน้าจะได้ดูเป็นเนื้อเดียวกับผิวของเราไปเลย

3 จากนั้นบัวลงcollectorจาก Bobbi brown ก่อนเพราะบัวค่อนข้างจะใต้ตาคล้ำ เป็นการปรับสภาพสีผิวก่อนค่ะ และบัวจึงค่อยใช้ concealer ทับอีกชั้นเพื่อปรับสภาพใต้ตาให้สว่างขึ้นค่ะ

4 จากนั้นบัวก็เริ่มสร้างมิติหน้าด้วยเฉดดิ้งของNYX และเบลนทับอีกชั้นด้วยเฉดเนื้อครีมจาก Chanel บัวจะลงบริเวณหน้าผาก ข้างสันจมูก กราม กรอบหน้า เพื่อทำให้หน้าเราดูมีมิติมากยิ่งขึ้น

5 เมื่อเราสร้างกรอบหน้าเสร็จแล้วบัวจะเริ่มที่การเขียนคิ้วก่อนค่ะ ก่อนอื่นเลยต้องวาดกรอบด้วยดินสอบางๆ และถมสีด้วยเนื้อครีม คิ้วจะได้ไม่ดูแข็งมากเกินไปค่ะ และสุดท้ายก็ใช้มาสคาร่าคิ้วเบลนทุกอย่างให้เข้ากัน เราก็จะได้คิ้วที่สวยงามค่ะ  ยังค่ะ!!ยังไม่พอ เพิ่มความมีมิติและความสวยงามคมชัดให้กับคิ้วของเราด้วยการเก็บด้วย  concealer บัวจะใช้แค่บริเวณหางคิ้วมาจนถึงกลางคิ้วเท่านั้นค่ะและใช้นิ้วมือค่อยๆเกลี่ยให้เนียนค่ะ

6 บัวใช้ eye shadow ของ Too faced สี natural matte ค่ะบัวลงสี honey butter ให้ทั่วเปลือกตาและใช้สี straplessคัดเบ้าตามาจนถึงกึ่งกลางตา จากนั้นก็ใช้สี sexspresso สร้างมิติให้กับตาโดยเน้นที่บริเวณหางตา ใช้แปลงเบลนให้เข้ากัน ระวังอย่าให้สีเป็นชั้นๆนะคะ และบัวก็กรีดeye liner แบบชิดโคนขนตามากที่สุด

ปล.บัวเลือกใช้ contact lens สีเทา รุ่น mini Tokyo ค่ะ เพื่อเพิ่มเสน่ห์ให้กับดวงตาเนื่องจากเป็นค่ำคืนแสนพิเศษ ปกติบัวจะไม่ติดขนตาในชีวืตประจำวันแต่วันนี้จะของติดแบบบางๆเป็นธรรมชาตินิดนึงนะคะ ตาจะได้ดูหวานและโตขึ้นด้วย

7 บัวปัดแก้มด้วยสีส้มพีช จากToo faced และเพิ่มลูกเล่นบริเวณหน้าแก้มด้วยไฮไลท์ชิมเมอร์จาก Urban decay เวลาที่เราออกไปเจอไฟกระทบหน้าเราตอนกลางคืนจะทำให้เราดูสวยมากขึ้นด้วยค่ะ

8 ปิดท้ายด้วยลิปเนื้อแมทจาก Lasplash สี Honey blonde แค่ชื่อสีก็เซ็กซี่ขยี้ใจมากเลยล่ะค่ะ

นี่ก็เป็นลุคที่แต่งแบบง่ายๆแต่ทำให้สาวๆดูหวานและมีเสนห์  ไม่ว่าจะไปออกเดท ไปปาร์ตี้กับเพื่อนๆหรือไปกินข้าวกับครอบครัว เราก็จะได้มีรูปถ่ายสวยๆเก็บไว้ดูเป็นความทรงจำในช่วงเทศกาลพิเศษค่ะ ขอให้เป็นวันแห่งความสุขของทุกๆคนนะคะขอบคุณที่ติดตามบัวนะคะ ^^

Marsworld

Marsworld

FULL PROFILE