Review | เปลี่ยนสีผมบลอนด์เขียวแซ่บๆด้วยตัวเองง่ายๆ ราคาแสนถูก ต้อนรับปีใหม่ กับ Lolane Z Cool Colors Milk #Y15 ♡

12 6

♬สวัสดีค่าาาา ชาวจีบันทุกๆคน♬กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกมีความตื่นเต้นและทำอะไรไม่ถูกพอสมควร5555☻วันนี้ก็จะมารีวิว การทำสีผมด้วยตัวเองง่ายๆไม่ง้อซาลอน แถมราคาก็สบายกระเป๋าอีกด้วย จะออกมาเป็นแบบไหน อย่ารอช้าเราไปชมกันดีกว่าค่าา~

วันนี้นุ่นเลือกใช้ -Lolane Z Cool Colors milk สี #Y15 เป็นสี Green Tea Frappe ( บลอนด์ประกายเขียว ) ตัวนี้ราคาถูกม๊ากกกกกก 185 ฿ เท่านั้นค่าา นุ่นสั่งจากลาซาด้านะคะ ราคาปกติอาจจะอยู่ที่ 189 ฿ จริงๆก็หาซื้อได้ตามร้านทั่วไปจ้า ราคาเปลี่ยนไปตามร้านค้าและสถานที่นั้นๆเลยปล.นุ่นได้ของแถมมาด้วยเป็นตัวใหม่ lolane Intense Care Detox Expert ดี๊ดีอ่า 

เอาล่ะมาเริ่มทำกันจริงจังเลยดีกว่าค่าาาา~ไปดูวิธีทำกันเล้ยยยยย!!

แท่แด้นนนนนน~หลังจากทำสีเสร็จสระไดร์ก็มืดพอดีสีออกมาเป็นที่น่าพอใจ ผมไม่เสีย แถมผมดีกว่าเดิมอีกด้วย♥ยักกกกเยยยยยย♥ภาพนี้ถ่ายตอนกลางคืนแสงไฟในห้องจ้าาา

☼สุดท้ายนี้นุ่นก็หวังว่ารีวิวจะเป็นประโยชน์แก่พี่ๆเพื่อน ไม่มากก็น้อยนะคะ ☼สำหรับคนที่ชอบการทำผมแต่ไม่อยากไปเสียเงินให้ซาลอน✁ลองใช้วิธีแบบนุ่นก็ได้นะค่ะ ปกตินุ่นจะทำสีผมเองตลอด สนุกดีค่ะได้ผมสีสวยตามใจเรา ที่สำคัญประหยัดด้วย( ชอบตรงนี้ที่สุด555) เพื่อนๆคนไหนชอบก็ฝากแชร์เป็นกำลังใจให้นุ่นด้วยนะคะ ♥กระทู้ต่อไปนุ่นจะมาทำอะไรฝากติดตามด้วยนร้าาาา~♡ จุ้บบบบ♡

มาให้คะแนน สำหรับ Lolane Z Cool Colors Milk ที่นุ่นใช้วันนี้กันดีกว่าค่ะสีที่ได้ (ตามกล่อง) :  ✯✯✯✯ ( สีค่อนข้างตรงตามกล่องจะมีเพี้ยนไปบ้างตามพื้นผมเดินของแต่ละคน )

กลิ่น :  ✯✯✯✯✯  ( กลิ่นหอมนมมากกกกแค่เปิดกล่องมากลิ่นก็โชยยย หลังทำสีไม่มีกลิ่นเคมีเลยให้คะแนนเต็มจ้า )

สภาพผมหลังทำสี :   ✯✯✯✯ ( ผมไม่เสียนะ กลับสุขภาพผมดีขึ้นด้วยเพราะมีส่วนผสมของนมฮอกไกโด )

คำแนะนำ :  ✯✯✯ ( คำแนะนำที่มาในกล่องนุ่นว่าอ่านละงงไปหน่อย )

อุปกรณ์ภายในกล่อง :  ✯✯✯✯✯ ( ชอบที่แถมถุงมือสองข้างและมาร์คหลังทำสีที่ดีมาก )

ความยากง่ายในการใช้งาน : ✯✯✯✯✯ ( ทำง่ายยยยยมากกกกก ทำเองได้อ่ะคิดดู )

Iechynuun_

Iechynuun_

รักคิตตี้ ชอบชีส ชอบกิน ชอบเที่ยว รักอิสระ ชอบการแต่งหน้าเป็นที่สู้ดดดด...
ปล.แต่ไม่ค่อยแต่งหน้า555

FULL PROFILE