อัพเดททรงผมปี 2017 ก่อนใคร จะได้ไม่ตกเทรนด์

32 5

อีกไม่กี่วันนี้เราก็จะเข้าสู่ปี 2017 กันแล้ว ซึ่งมันก็เป็นหน้าที่ของน้องฟาร่าห์ที่จะต้องมาอัพเดทเทรนด์ผม ให้สาวๆ ได้รู้กันว่า ปีหน้านี้เราต้องทำผมแบบไหน ที่จะอินและนำเทรนด์สุดๆ! โดยที่น้องฟาร่าห์จะมาอัพเดทกันทั้งทรงผมและสีผมกันไปเลยจ้า เพราะไหนๆ จะมาแล้วก็ต้องมาให้ครบจบในหนึ่งคอลัมน์ซะเลย ประมาณว่าอ่านจบก็เซฟรูปไปให้ช่างผมหน้าหมู่บ้านได้เลยจ้า ถ้าพร้อมแล้วก็ไปเคาท์ดาวน์กันที่ทรงผมกันก่อนเลย 5 4 3 2 1 ปุ๊งงงงงง

เทรนด์ทรงผมแม้ว่าในปี 2016 เราจะเน้นทรงผมที่เป็นธรรมชาติกันมากๆ อารมณ์ว่าตื่นนอนมาแล้วก็สวยเลย แต่ปีหน้ากลับไม่เป็นอย่างนั้นน่ะซิคะ! เพราะปีหน้าสายผมเว่อร์วังอลังล้านเก้าจะเข้าทางมั๊ก! ทั้งผมหยิกที่แบบว่าหยิกสุดๆ เป็นฝอยฟูฟ่อง ถ้าจะลอนก็ต้องลอนใหญ่ยิ่งกว่าไดร์ฟาร่า ผมยาวตรงที่ขอยาวตรงแบบทำผ้าพันคอได้ แต่ถ้าจะตีผมพองก็ขอพองยิ่งกว่าวันประกวดนางสงกรานต์

ส่วนทรงผมที่เน้นความเนี๊ยบขึ้นมาอีกหน่อยก็เป็นทรงมัดจุกที่ขอจุกสูงๆ หรือถ้าจะแตกหน่อมามากกว่าสองจุกอันนี้ก็ไม่ว่ากัน ทรงผมยุค 60’s ที่จะกลับมาอินเทรนด์อีกรอบ พร้อมกับทรงลอนคลื่นปาดหน้าผากที่ต้องกลับมาชัวร์ (ไปซ้อมทำทรงนี้ให้ดี) หรือที่เบสิกสุดอย่างการถักเปียอันนี้ก็มานะจ๊า แต่ขอเป็นเปียแบบทำยากหน่อยเท่านั้นเอง

ทรงปาดเรียบเข้ารูปหัว มัดหางม้าหลวมๆ ม้าตรง ทรงพวกนี้ก็ยังข้ามปี 2016 ไปอิน 2017 ได้อยู่ น้องฟาร่าห์คอนเฟิร์มค่า

เทรนด์สีผม

เป็นที่น่าเสียดายว่าเทรนด์สีผมปีหน้านั้น น้องฟาร่าห์ไม่เห็นวี่แววความฉูดฉาดเลยค่ะ #ร้องไห้แพรบ เพราะในปีหน้าโทนสีผมที่มาแรงและคาดว่าจะฮิตทำกันทั่วบ้านทั่วเมืองแน่ๆ ก็คือการเล่นเลเยอร์สีผมเป็นทั้ง Hilight , Barayage เพื่อเพิ่มความนุ่มนวลชวนมองให้ทรงผม แต่ว่าสีที่ทำนั้นจะต้องออกไปในโทนบลอนด์ ทอง เทา หรือน้ำตาลอ่อนเท่านั้น ไม่มีเหลืองแซมเขียวแซมแดงแต่อย่างใด

และแล้วสีแดงแบบ Burgundy ก็มาที่เทรนด์สีผมแล้วจ้า หลังจากที่ปีนี้เทรนด์สีแดงเข้มในเมคอัพนั้นมาแรงมากกกกกก สีแดงเข้มแบบที่จะอินในปี 2017 นั้นก็ยังคงต้องมีการเจือสีน้ำตาลหรือสีทองเล็กน้อย ประมาณว่าไม่แดงซะทีเดียว แต่ให้มีประกายทองมาทำให้ผมดูมีมิติมากขึ้น

ถึงปี 2017 จะไม่มีความผมสีในเทรนด์ แต่น้องฟ่าร่าห์ก็ขอเสนออีกสีที่ยังพอทดแทนกันได้ นั้นคือผมสีบลอนด์ทองล้วนหรือจะพีคกว่านั้นก็สีขาวได้เลยจ้า ไม่ต้องมีมาเจือสีอะไรให้ยุ่งยาก ง่ายม๊ะ!

สีน้ำตาลอ่อนจนถึงเข้มก็ยังอิ๊นอิน อินกันตั้งแต่ปีนี้ข้ามไปปีหน้ากันเลยทีเดียว หรือถ้าบอกว่าสีน้ำตาลมันอาจจะเฉยๆ ก็ต้องไล่กันไปถึงสีดำเข้มปี๋ เพราะสีนี้ก็ฮอตเฟร่อไม่แพ้กัน

โอ้โหหหห จองร้านทำผมกันพร้อมหรือยังคะ? นี้น้องฟาร่าห์พร้อมแล้วน่ะเนี้ย! ก็น้องฟาร่าห์อยากให้สาวๆ ทุกคนเฉิดฉายนำเทรนด์ในวันเคาท์ดาวน์ไง เอาเป็นว่าใครที่ทำตามเทรนด์ผมที่น้องฟาร่าห์แนะนำแล้วก็เอารูปมาแปะในคอมเม้นต์กันได้นะ

น้องฟาร่าห์

น้องฟาร่าห์

FULL PROFILE