เห่อ the face shop cushion christmas edition ค่า

10 3

สวัสดีค่า กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของพิมนะคะถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ค่ะ

กระทู้เห่อนี้จะพามาดูสิ่งที่หลายๆคนรู้จักกันดีอยู่แล้วนะคะ นั่นก็คือ cushion ของ the face shop นั่นเองค่ะ

มันเริ่มมาจากการที่เรารู้สึกว่า อุ๊ย หน้าหนาวแล้วฉันต้องฉ่ำวาวได้ ฉันจะต้องใช้คุชชั่นได้ ซึ่งหลังจากถามเพื่อนๆมาแล้ว ถูกและดีก็ยี่ห้อนี้นี่เอง เราก็เข้าไปอย่างไม่ลังเลเลยค่ะ แล้วก็ได้เจ้านี่มา แท้นแท๊น

The face shop oil control water cushionถึงจะหน้าหนาวยังไง ประเทศไทยก็ไม่หนาวอยู่ดี เลยเลือกสูตรคุมมันมานะคะ มาดูข้างในกัน แค่กล่องก็น่ารักกินขาดแล้วอ่ะ

ตลับน่ารักมากกกก เป็นรูปน้องพีช ถ้าเป็นอีกสูตรนึงที่มันเน้นปกปิดอ่ะค่ะ จำชื่อไม่ได้แล้ว555 จะเป็นเจ้ากระต่าย(?)สีเหลืองหน้าตาแบบตัวตรงกล่อง น่ารักสุดๆ เลือกไม่ถูกเลยทีเดียว ลังเลเพราะตลับเนี่ยแหละค่ะ

พัฟยังน่ารักเลยงื้อออ ขนาดปกตินะคะ 15g มาพร้อมกับรีฟิลอีกต่างหาก

รีวิวเกี่ยวกับการใช้นะคะ

พอซื้อมาก็อดใจไม่อยู่วันนี้ 26ธ.ค. ใช้ทันทีค่ะ55555 เอาสี v203 มา เค้ามีแค่2สีนะคะ 201จะขาวกว่า จริงๆพิมไม่ใช่คนขาวเลยค่ะ แต่มันน่ารักอดใจไม่ไหว

ปาดมาครั้งแรกแอบเฟลเลยค่ะ ลอยมากชั้น แต่พอทิ้งไว้สักพักมันพยายามกลืนให้เข้ากับผิวเราค่ะ กลายเป็นผ่องๆชอบเลย (แต่พิมก็ยังทาแป้งฝุ่นอยู่ดีนะ)

การติดทน+คุมมัน ที่ได้เคลมไว้ถือว่าทำได้ดีทีเดียว วันนี้แดดร้อนมากกก นั่งรถตู้กลับมหาวิทยาลัย(ย่านรังสิตที่ยังสอบไม่เสร็จTT และขึ้นชื่อเรื่องแดดแรงแบบวัวยังตายควายยังล้ม) ร้อนจนเหงื่อชุ่มตัวไปหมด หน้ายังไม่มันเลยค่ะ มีเหงื่อเราก็ซับๆไป ก็โอเคไม่เป็นคราบ ลูกรักคนใหม่เลยค่ะ

แฮปปี้สุดก็ตรงราคานี่แหละค่ะ 699 บาท!! ได้ 2 อัน! คุ้มมากกก เหมาะกับนักศึกษางบน้อยสุดๆ ปกติตลับละ 649 บาท ไม่มีรีฟิลนะคะ คือเป็นชุดคริสมาสต์ถึงสิ้นปีเท่านั้น

โอยยย ตายไปสิ นึกถึงอีกสูตรที่เป็นตลับน้องกระต่ายแล้วเงินสั่นพั่บๆ

เอ้อ คละสูตรกันไม่ได้นะคะ ระหว่างตลับกับรีฟิล เค้าจัดมาเป็นกล่องแล้วค่ะ

แถมซื้อยอดนี้สมัครสมาชิกได้อีก คาดว่าจะต้องเสียหายไปอีกเยอะแน่ๆ

สรุปนะคะหลายคนคงรู้จักตัวนี้ดีอยู่แล้ว ก็ขออนุญาตมาชี้เป้า ว่ามันแพคเกจน่ารักมากกกก และคุ้มราคามาก แล้วกันค่ะ

เจอกันกระทู้หน้าค่ะMerry christmas(ย้อนหลัง)andHappy New Year นะคะ

pimmiepimprae

pimmiepimprae

FULL PROFILE