DIY Holiday Gift Set เครื่องสำอาง เหมือนว่าไปซื้อมากับเค้ามาเหมียนกัลล!

11 4

จิงเกอเบล จิงเกอเบล เมอรี่ คิดสะมัด ทุกโคนนนนน

วันนี้วันดี วันคริสมาสของฝรั่งเค้า หลายๆคนก็เริ่มออกไปเที่ยวหยุดกันบ้างแล้วแต่เรา!เฝ้าบ้านจ้า ที่บ้านขายของชำ ไม่ได้ออกไปไหนกับเค้าหร๊อกช่วงนี้พวกเครื่องสำอางก็ชอบออก gift set มายั่วน้ำลายเราตลอดๆ ยิ่งแพ็คเกจสวยๆงี้ อยากได้มากกกก

เศรษฐกิจไม่ค่อยดีในกระเป๋าตังเราแบบนี้  เรามาทำ Holiday gift set ของตัวเองกันเถอะ รึ gift set box รึแล้วแต่จะเรียกเถอะจ้ะ เอาที่สบายใจ

แต่เราทำแล้วสนุกดี555 มาดูขั้นตอนการทำกันเลยนะจ๊ะ

ภาพเปิดตัว!

เลด สะ โก!

เริ่มแรกเราไปเดิน 7-11 เจอกล่องนี้เข้าเลยเกิดไอเดียปิ๊งเลย ซื้อโลด 99 บาท มีขนม 5 อันแพงชิบ

และอุปกรณ์เหล่านี้ ประยุกต์เอานะจ๊ะ ใครมีอะไรใช้อันนั้น ปลอดภัยกับกระเป๋าตังเรา

ขั้นหินมาแล้วจ้าาาาา สีสเปรย์เราได้มา 45 บาทเท่านั้น แต่! รอบแรกไม่ได้ลงสีพื้นสีเลยไม่ชัด ต้องลงรองพื้นก่อนนะคะ รักเพื่อนช่วยเพื่อนเลือกรองพื้น เฮ่ย!ไม่ใช่เอารองพื้นทาหน้ามาใช้นะ รองพื้นคือสีสเปรย์สีขาวจ้ะ พ่นก่อน 2 รอบ แล้วลงสีจริง คือชมพูสดใสวัยรุ่นชอบค่ะ

พ่นวันเดียวก็เสร็จแล้ว ทิ้งให้แห้งและกลิ่นระเหยหมดก่อนใช้ เราใจร้อนอยากให้วันเดียวเสร็จ สีเลยไม่เรียบบางจุด555ตกแต่งด้วยสติ๊กเกอร์ตามที่ต้องการค่ะ ใส่ชื่อเป็นเจ้าเข้าเจ้าของซะหน่อย ใครหยิบไปมีต่อย!

หนายยยย ลองเอาเครื่องสำอางมาใส่สิ! เอาที่ใช้ๆทุกวันนี้แหละค่ะ ใส่เข้าไป

สวยอะ พอได้เว้ย

ภาพเต็มๆ ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 189 บาท (กล่อง 99.- สี2กระป๋อง กระป๋องละ 45.- นอกนั้นมีอยุ่แล้วจ้ะ)

เวลาใช้จริง!

555ไปละ เมอรี่ คิดสะมัด จุ๊บๆ

ทำงานเก็บเงิน

ทำงานเก็บเงิน

ชอบทำ diy มากๆค่า

FULL PROFILE