รีวิว The Saem Urban ECO Harakeke Gife Set ปริ่มมากก

12 3

กราบบบบ สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบัน นี่เป็นการรีวิวครั้ง แรก ของโซมีนะคะผิดพลาดประการใด กราบสมาอภัยด้วยนะคะบอกให้ทราบกันก่อนเลยว่า ช่องกระทู้รีวิวของโซนั้น เป็นการรีวิวอย่างจริงจังและไม่มีการเฟค เมค หรืออวยของใดๆทั้งสิ้น ทุกอย่างซื้อเอง รีวิวเอง พลีชีพหน้าตัวเอง ฝากติดตามการรีวิวต่อๆไปของข้าพเจ้าด้วยนะเพคะ  ไปเริ่มกัน!

The Saem Urban ECO Harakeke Gife Set      เซทนี้เป็นเซทจากแบรนด์ The Saem ซึ่งหลายๆคนอาจคุ้นเคยชื่อของพี่แกในฉบับของเจลว่านหางจรเข้เกาะเจจูชื่อดังที่ขายดิบขายดี เทว่านเทเจลกันเลยทีเดียว (เดี๋ยวกระทู้หน้าจะมารีวิว) ในเซทนี้เขาเคลมมาว่า!**มีส่วนผสมของพืชฮาราเกเก จากนิวซีแลนด์ ใช้น้ำสกัดจากพืช100%แทนน้ำเปล่า ช่วยฟื้นบำรุงผิวเสีย เป็นสิว คงความชุ่มชื่นให้แก่ผิวอย่างล้ำลึกเมื่ออ่านแล้วบางคนอาจจะเกิดคำถามขึ้นมาว่า ฮาราเกเก คืออะไร ชื่อดูประหลาดจัง คือ..โซก็พยายามหาแล้วว่ามันคืออะไร ค้นรูป แต่ก็ไม่เจอ แต่ไปอ่านมาว่า มันคล้ายกับว่านหางจรเข้เลย แต่ว่า มันดีกว่ามากกกก ซึ่งอันนี้ต้องมาพิสูจน์กัน และเขายังเป็นครีมออแกรนิก มันดีตรงนี้ล่ะ ใครรักธรรมชาติก็คงจะปริ่มกันมากมาย ใครแพ้ง่ายอาจจะมองหา มาดูกันดีกว่าว่าหน้าตานางจะเป็นยังไง"ขออภัยล่วงหน้าถ้ารูปมืดไป หรือนอยส์เยอะนะคะ เพราะถ่ายตอนดึก ถ้าเห็นนาฬิกาสีชมพูจะทราบทันทีว่าตีสอง ไม่ใช่สองโมงเช้า แง้"

สวัสดี นี่เราเอง : โซคิดว่ารูปใบไม้สีน้ำตาลๆนั้นคือฮาราเกเก (รึเปล่า) กล่องเป็นกล่อง..เข้าใจไหม มันคือกล่องกระดาษ คลาสสิกๆตามฉบับ ECO คือออแกรนิก

ด้านหลัง...อ่านไม่ออก ภาษาเกาหลีหมดเลยยย

เปิดออกมา แท้แด่นนน เฮ้ยยย มีความเขียวชะอุ่ม ดูดีมีชาติตระกูลนะแก แต่อย่างที่รู้ๆ มันคือกิฟเซต คล้ายๆกับเทสเตอร์นั่นล่ะค่ะ อันจิ๋วหลิว แต่ก็ไม่ได้เล็กมากกกกขนาดนั้น  ไซส์อยู่ที่ 20ml. 20ml. และ 8 g 

โซจะเรียงตามลำดับขั้นตอนการใช้นะคะตัวแรกนั่นก็คือ Harakeke Toner 20 ml. :นางคือโทนเนอร์ตามชื่อเลยค่ะ ขวดเป็นพลาสติกทั้งหมด ฝาหมุน น่ารักดี

ลักษณะของนาง ตอนแรกคิดว่าจะเป็น water แต่ No! นางเป็น Gel ค่าาา มีความเนื้อเจลที่พอเทลงบนมือจะเห็นว่าใสๆคล้ายกับว่านหางจรเข้เลย แต่มีความเบาสบายกว่า สัมผัสที่ทาลงไปแล้วจะเย็นเหมือนโทนอนร์นั่นล่ะค่ะ ไม่ต้องใช้สำลีเลย ลูบไปได้เลยใสๆ เย็น แห้งไว้ ฟิลลิ่งพอแห้งก็แห้งซึมไปเลยไม่ได้ทิ้งความชุ่มชื่นอะไรไว้ ดูมือฉันสิ่... จะบอกว่าตัวนี้ตอนเท โคตรรรรรร ยากเลยค่ะ ต้องบีบขวดแทบยุบ ดีที่เป็นขวดพลาสติก เพราะนางเป็นเจล นี่เลยเป็นปัญหาชีวิตสุดๆสำหรับตัวนี้ โซ ให้โอเคนะ ใช้เดี่ยวๆก็ธรรมดา มันต้องรวมพลังกันล่ะเนอะ ไปต่อออ

ตัวนี้มีชื่อว่า Harakeke Emulsion Ex 20 ml. : ตัวนี้เปรียบเหมือนเซรั่มนั่นเอง ขวดคล้ายตัวโทนเนอร์แต่จะมีสีขึ้นมา

เอาล่ะ ตัวนี้กลิ่นค่อนข้างจะหอม (น่าจะมีน้ำหอมอ่านะ) ตัวเนื้อเซรั่มสีขาวขุ่น แต่ไม่ได้เหนียวนะ และก็ไม่ได้เป็นน้ำเลย เหมือนครีมน้ำนมเบาๆ พอถูก็ซึมเป็นน้ำ ฟิลลิ่งหลังทาก็จะให้ความชุ่มชื่นขึ้นมา รู้สึกเย็น อาโรม่ามาก และก็เริ่มส่องประกายความวาวขึ้นมาแล้ว

อันสุดท้ายคือ harakeke cream EX 8 g. :นางคือครีมกระปุกจิ๋วหน้าตาน่ารักน่าเอ็นดู ดีไซน์สวยมาก ชอบ

นางเต็มกระปุกนะคะ ไม่ได้มาเล่นๆ

ตัวนี้เนื้อครีมหนักๆหน่อย เนื้อก็คือครีม แต่ถ้าทาบางๆก็น่าจะโอเค อย่าทามากไปเดี๋ยวอุตตันรูขุมขนเอาเปล่าๆ (ความจริงก็ทุกครีมล่ะ) นางไร้กลิ่นมาก เชื่อเลยว่าออแกรนิก ฟิลลิ่งหลังทาให้ความฉ่ำสูงมากกก เมื่อไป Mix กับพี่ตัวข้างบนแล้ว ใครหน้าแห้งนี่คงรักมากก แต่ใครหน้ามันอาจจะรู้สึกแบบว่า...รำคาญว้อยยย แต่ก็ไม่ถึงขนาดเหนียวนะคะ เป็นควาฉ่ำแบบผิวอมน้ำอ่ะ ไม่ใช่ฉ่ำแบบเหนียว โซลองเอาทิชชู่แปะหน้าดูแล้วไม่ติดหน้านะคะ ไหลลงพื้นไป และซับๆเท่าไหร่ความฉ่ำก็ไม่หายไป คือมันฉ่ำออกมาจากผิวจริงๆ คือตัวนี้ชอบมาก โซผิวมันมากกกนะ แต่รู้สึกชอบเวลาที่หน้าเรามีน้ำมีนวลแต่มันไม่ได้มัน ปลื้มสุดๆ

อย่าตกใจนะเจ้าคะ นี่คือสภาพหลังจากที่ลงทั้งสามตัว ดูความฉ่ำของผิวสิ่ มันชุ่มฉ่ำมากก มาฟังผลสรุปหลังจากโซใช้ไป 10 วันกันดีกว่า

เจ้าตัว The Saem Urban ECO Harakeke Gife Set นี้1.เรื่องความชุ่มชื้นแก่ผิว เอาไปเลย เต็ม 5 ยิ่งใช้ผิวยิ่งดูอิ่ม ดูฉ่ำ แบบเวลาที่ไม่ได้ทาก็ดูฉ่ำแต่ไม่ได้มันนะ ฉ่ำแบบดิวอี้ เฮลตี้เกิลมาก ชอบสุดๅ2.เรื่องบำรุงผิวเสีย เอาไป 3 ดาว คือแบบว่า ที่ให้สามดาวรี่เพราะมันไม่ได้ช่วยเรื่องรอยดำสักเท่าไหร่ ผิวส่วนที่เสีย พวกรูขุมขนหรืออะไรก็ไม่ได้กระชับนะ แต่ว่าไม่ได้แย่ลง ดีขึ้นมาหน่อย แต่คงต้องไปต่อเรื่องๆ 10วันคงไม่มากพอ3.เรื่อง สิว เอาไปเลย 5 ดาว คือโซใช้ตัวนี้คู่กับครีมแต้มสิว แล้วเฮ้ยย ตื่นมามันหายไปเลย คืนแรกที่ใช้ หายแบบ..หายไปเลยจริงๆ ไม่มีร่องรอยว่าเคยเป็นสิว ออแกรนิกช่วยได้ ไม่แพ้ไม่สิวเพิ่ม4.เรื่องราคา เอาไป 5 ดาว โซคิดว่าราคานี้เหมาะกับพี่เขามากค่ะ โซได้มาในราคา 179บาท ถูกสุดๆ แต่ขอไม่บอกว่าสอยมาจากไหน บอกแค่ว่าเป็นแอปสั่งออนไลน์มีให้โหลและเชื่อถือได้ 5.ใช้ได้นานไหม คนอื่นอาจจะใช้ได้เป็นเดือน แต่โซใช้ได้เกือบเดือนค่ะ ประมาณ20วัน เพราะเป็นคนชอบประโคม อะไรดีก็ประโคม แต่ถ้าใช้บางๆ หรือใช้แค่ช่วงกลางคืนก่อนนอนก็จะเป็นเดือนค่ะ อยู่ทนคู่กาย คุ้มไปอีก6.ควรมีไหม คนสภาพหน้าไหนควรใช้ คือโซคิดว่าควรไม่ควรแล้วแต่จะโปรดนะ เพราะบางคนอาจมีสกิลแคร์ที่เหมาะกับตัวเอง แต่ถ้ากำลังมองหาสกิลแคร์ตัวใหม่ แนะนำมากค่ะว่าให้ลองดู เปอร์เซนการแพ้ มีน้อยมาก เพราะนางเป็นออแกรนิกนะ สภพผิวหน้าที่เหมาะ น่าจะเป็นคนผิวแห้ง ผิวผสม จนถึงผิวมัน(สำหรับคนที่ไม่ขี้รำคาญ และอดทนความฉ่ำบนหน้าได้) และยังเหมาะกับคนเป็นสิว ผิวขาดน้ำด้วยนะคะ ครอบจักรวาลมากกก กับราคาเท่านี้ ขนาดเท่านี้ คุณภาพอย่างนี้ ให้เพื่อนๆลองพิจารณาเอาเอง และที่สำคัญมันเป็นแบบเทสเตอร์ ถ้าถูกใจค่อยสอยตัวจริง ซึ่วโซก็ไม่ทราบราคาของแต่ละตัวนะคะ เพราะในแอปที่โซสั่งยังไม่มีตัวใหญ่มาขายเลย ถ้ามีก็ว่าจะสอย แต่ตอนนี้ก็สั่งเทสเตอร์วนไป เลยจุดเทสมาแล้ว นี่คือจุดใช้อย่างจริงจัง 

นี่ก็คือบทสรุปของนางนะคะ สำหรับโซโดยรวมให้ 4 ดาวค่า หักเรื่องที่เคลมว่าผิวเสียไปหน่อยนึงจริงๆ ไม่ดึงไปเยอะ ใครชอบอย่างไงก็ลองหาไว้แนบกายดูนะคะ สำหรับวันนี้ลาไปก่อนน ขอนอนแล้วว ไว้กระทู้หน้าเจอกันใหม่นะคะขอบพระคุณค่ะ

IDSomie

IDSomie

Hello I'm Somi

FULL PROFILE