แต่งหน้าคริสต์มาส ปีใหม่ 2016 สวยแซ่บพร้อมบอกเทคนิคแก้ไขหากลงคอนทัวร์เข้มเกินไป

6 1

สวัสดีคะ มาพบกับแอร์รี่ชะนีสายฝอ อีกแล้วนะค้าบบ

วันนี้แอร์จะพาเพื่อนๆไปเรียนรู้เทคนิคการแต่งหน้ายังไงให้สวยรับคริสต์มาสกันค่ะ

ที่แอร์เลือกใช้ตัวนี้เพราะว่า ให้ลุคที่แลดูสุขภาพดี เหมือนผิวเราดูฉ่ำน้ำ ไม่แมทจนเกินไป และยังมีสีที่สวยมากๆ เข้ากับสีผิวแอร์มากก ปกปิดระดับ 3 ดาวจาก 5 ดาว แอร์ใช้กับฟองน้ำไข่ของเรียวเทคนิค ยิ่งได้ฟิวแบบแลดูบางเบาแต่ปกปิด

ในกรณีที่เราลงคอนทัวร์เข้มและเยอะจนเกินไปให้เราแก้ไขโดยการทาแป้งไว้ตรงตำแหน่งตามภาพเพื่อให้หน้าดูมีกรอบที่ชัดขึ้น 

ลงสีส้มอมแดง โทนเบอกันดี้ ที่เปลือกตา โดยการไล่จากสีอ่อนตรงกลางตาไปจนถึงปลายตาให้ทาด้วยสีเข้ม

แอร์เลือกใช้สีนี้เพราะสวยและตรงตามสีเทศกาล ต้องแดง และแดงเท่านั้นถึงจะแซ่บ 5555

ชอบยี่ห้อนี่เลย เพราะทาแล้วปากไม่แตกเพิ่มและสียังติดทนมากๆ กินอาหารหลุดยากมากก

และยังเหมาะกับสาวๆที่ปากแห้งด้วยนะ เนื้อลิปไม่แห้งจนเกินไป ไม่ดูดความชุ่มชื่นในปากเราออกไป

มาก เห็นว่าเป็นของวัยรุ่นไทยไฟแรงด้วยนะ ผลิตออกมาได้ดีตอบโจทย์มากๆ หนับหนุนๆ

https://youtu.be/WMp7oQ49r08

ขอบคุณทุกตนมากๆนะค่ะที่อ่านจนจบ

สัญญาค่ะจะมาทำผลงานดีๆออกมาให้เพื่อนๆดูกันตาแฉะไปเลยยยย

รัก

Redbeautyinblog

Redbeautyinblog

FULL PROFILE