Item หน้าหนาวที่สาวๆ ขาดไม่ได้เด็ดขาดดดด!!!

7 0

สวัสดีสาวๆ ขี้เหงา  เอ้ย...ขี้หนาวค่า   ช่วงนี้ลมหนาวอ่อนๆ ก็เริ่มพัดมาแล้วนะคะบางคนผิวเริ่มแห้ง  เริ่มแตก  เรียกได้ว่าวันไหนรีบๆ ลืมทาครีมออกจากบ้าน วันนั้นแขนขึ้นเป็นขุยทันที   หันมาอีกทีตกใจ  เอ๊ะ! นี่ผิวลอกหรือขี้กากขึ้นคะคุ๊ณณณวันนี้เราเลยอยากจะมาแนะนำ Item ที่สาวๆ ขาดไม่ได้เด็ดขาด  รีบไปซื้อติดบ้านไว้เลยนะคะ  ขอเริ่มจากส่วนสำคัญที่สุดก็คือใบหน้าก่อนเลยนะคะ

ตัวแรกตอนกลางวันค่ะ  Blooms prince

จะบอกว่าตัวนี้นี่พระเอกมาก  เพิ่งเปิดตัวมาได้ไม่นาน  ออกตัวแรงแซงทางโค้งฮิตมากในหมู่วัยรุ่นค่ะ   เพราะใครได้ลองเป็นต้องหลงรักอย่างเขาว่าจริงๆเพราะหลังจากที่เราได้ลองใช้ตั้งแต่ครั้งแรก   หน้ามันนุ่มมาก  จากหน้าขุยๆ นี่หายไปเลยค่ะทีเด็ดของเขาคือ  เหมาะกับทากลางวัน  เพราะมีกันแดด  และไม่มันเลยค่ะคุณครีมที่ผสมกันแดดส่วนใหญ่  จะทำให้หน้าเรามัน  แล้วเกิดสิวตามมา  แต่ตัวนี้ไม่มัน  แล้วติดทนนานมาก   เราทาแป้งทับตอนเช้า   ตกเย็นมา  แป้งที่เราทายังเกาะติดอยู่เลยค่ะ  ใครไม่เชื่อไปลองพิสูจน์เอาได้เลย

ตัวต่อไปนี่เป็นครีมทากลางคืนที่เราใช้เฉพาะหน้าหนาวค่ะ Smooth E

เพราะอะไรน่ะหรอคะ  ก็เพราะว่า   มันมันมากเลยค่ะคู๊ณณณ  ใครที่ผิวแห้งบ่อยๆ  ทาตัวนี้เฉพาะตอนกลางคืนนะคะ   ทากลางวันหน้าคุณอาจทอดไข่ได้  แล้วสิวจะบุกตามมาค่ะ   ที่เขามันมากเพราะเขามีส่วนผสมของวิตามินอีสูงนั่นเองค่า

สำหรับหน้าเสร็จแล้วเราก็มาเข้าตัวต่อไปเลยดีกว่าสำหรับผิวกาย

ตอนกลางวันเราจะใช้นีเวียตัวนี้ค่ะ   เพราะช่วยปกป้องผิวคล้ำเสียได้ดีค่ะคุณ เขาให้มาตั้ง  SPF 30 มีส่วนผสมของคอลาเจน  ช่วยให้ผิวยืดหยุ่น  แล้วยังช่วยกันแดดอีกด้วยเริ่ดค่า

ต้วต่อไปนี่เลย  NIVEA Body milk

จะบอกว่าทาตัวนี้แล้วรู้สึกชุ่มชื่นผิวมากกก  แต่กลิ่นแอบคล้ายแอลกอฮอล์นิดนึง  หรือจมูกเราไม่ค่อยดีก็ไม่รู้ 555    ตัวนี้เหมาะสำหรับผิวแห้งกร้านโดยเฉพาะเลยค่ะคุณ   เพราะเขาให้วิตามินอีมาถึง 50 เท่า  โอ้โห  ผิวไม่ชุ่มชื้นให้มันรู้ไป

ตัวต่อไปเฉพาะส่วนบ้างค่ะ  สำหรับใครๆ ที่ปากแห้งบ่อยๆ  แนะนำให้มีติดตัวไว้ Item นี้เลย

ลิปมันค่า  จริงๆ  ลิปมันยี่ห้อไหนแบบไหนก็ได้นะคะ  หน้าหนาวปากซีดอย่างกะกินบ๊วยขาวๆ มา อายเขาค่ะคุณ  รีบไปถอยลิปมันติดตัวไว้เลยค่าอีกตัวนึงที่เราคิดว่ามันสำคัญไม่แพ้กันก็คือนี่เลย...

วาสลีนนั่นเอง   ยังคงเป็นนัมเบอร์วันอยู่เสมอค่ะ  เพราะทาได้ครอบจักรวาลจริงๆ  เรามักใช้ทาตรงข้อศอกกับส้นเท้าค่ะ   เพราะหน้าหนาวผิวเริ่มแตก  เท้านี่แตกประจำ  จะหน้าไหนก็เถอะ  ทาไปค่ะคุณทุกคืนก่อนนอน

เพียงแค่เรามี Item เหล่านี้   ก็จะกลายเป็นสาวๆ  ที่ไม่หวั่นต่อหน้าหนาวได้แล้วค่ะ อย่าลืมไปตุนเก็บไว้เป็นครีมสามัญประจำบ้านเรานะค้า   สำหรับวันนี้ไปก่อนแล้วค่า

guitarty

guitarty

FULL PROFILE