2016 Favorites

13 1

ตัวแรกเลยละกันนะคะ dior lip glow สี 005ค่ะเราว่าเป็นลิปมันแบบมีสีที่ดีมากๆ คือเคยลองอันที่มกล้เคียงก็ให้สีคล้ายๆกันคะแต่textureนี่คนละแบบเลย ส่วนตัวชอบตัวนี้มากคะสีธรรมชาติมากด้วย นี่เป็นแท่งที่4แล้วค่ะ 

• เริ่มจากอันแรกนะคะ abh lip gloss in kristen. สีออกส้มนู้ดๆคะแต่เวลาทาละออกชมพู งงไหม555 เราว่ามันเป็นลิปกลอสที่ดีเลยเพราะมันไม่เหนียวแบบทั่วๆไปคะ 
  • ตัวที่สอง คุ้นๆไหมค่ะ555 ของ kyliecosmetics สี candy k คะเราว่าเป็นคุณภาพที่ดีมาก คือเวลาทาแล้วแบบสบายปากอะไม่รู้สึกว่าทา แต่บางสีของแบรนด์นี้ก้ไม่โอคะ (เราว่าcolourpopแทบจะเทียบไม่ติดเลย55)
  • อันนี้ถูกค่ะ5555 nyx lingerie in ruffle trimจริงๆมีหลายสีแต่เลือกสีนีเมาเพราะใช้ได้บ่อยสุดค่ะ แต่เราว่ามันแห้งอะแต่ก็โอนะคะถ้าเทียบกับราคา

My most favorite brow products!!

• เริ่มแรก abh clear brow gel นะคะ เราว่ามันดีกว่าหลายตัวที่เราเคยลองมาเลย เคยลอง elf & maybelline นี่คนละคุณภาพกันเลยคะ
  • Abh brow powder duo ดีมากๆคะเขียนง่ายดีแบบสีติด (แอบบอกมีdupeสำหรับตัวนี้ด้วยนะ อิอิ)
  • Abh dipbrow pomade อันนี้ก็เป็นอีกตัวที่ดีที่เวลาใช้และจะเซ็ดขนคิ้วไปในตัวค่ะ 
  • Loreal brow definer ตัวนี้ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกก กอไก่ล้านตัว คือจริงๆเล่าก่อนว่าก็ใช้ของ abh brow wiz คะ แต่ลองหาตัวใหม่ทั้งเคยลองของ nyx แต่สุดท้ายก็กับไปมช้อันเดิม แต่พอมาเจอตัวนี้คือ มันยิ่งกว่าdupeมันคือthe better version of brow wiz!!! คือดีจริงๆๆๆๆดีมวากกกชอบบบ แต่เสียอย่างเดียวเฉดมีน้อยค่ะ (ไปลองจริงๆโคตรแนะนำแบบปลื้มอะ)
  • Real techiniques tweezers & angle brush มาวนเซ็ทของเค้าค่ะแต่รีวิว 3 ตัวนี้เพราะชอบสุด อิอิ tweezers ไม่ต้องพูดถึงดีมากและถูกด้วย คุณภาพเท่ากับของabhเลยคะแน่ถูกกว่า เรามีของ abh ;) และแปลงจริงๆเราใช้ของ abh เช่นกันคะแต่พอมาลองอันนี้คือมันดีอะแกรรรรร แบบแปรงมันเป็นทรงแบบนั้นละเขียนง่ายฝุดๆๆ
  • และอีกตัวไม่มีรูปเพราะเยินมาก5555 ของ innisfree คะที่เขียนคิ้วแบบหัวตัด ชอบมากถูกด้วย5555 เขียนโอเคเลย ชอบสีมากๆๆๆ
ปล** ไม่ได้ใช้ทุกตัวพร้อมกันแล้วแต่โอกาสค่ะ ตอนไหนมีเวลาเยอะก็ใช้ brow pomadeถ้าน้อยก้ดินสอไม่ก็แบบฝุ่นค่ะ

ทู๊กโคนนนนนนนนน modern renaissance palette by abh

• มันดีมากกกกกกก ดีมากกกกก ไม่ได้เวอร์แต่จริงๆๆๆ คุณภาพนี้แบบดี เบลนง่าย ทุกอย่างดี คอนเฟิร์มเลยซื้อละจะไม่เสียใจ ชอบบบบบ ชอบบมากกกกกกกกกกก แพงก็จัดเถอะค่ะแนะนำ555

นี่สีของมันค่ะ เราไม่ค่อยแต่งหน้าแต่ก็ซื้อเถอะคะเชื่อเรา5555 ดีโคตรๆ5555555 แต่บางสีก็ใช้ได้ทุกวันนะคะ ดีจริงๆนะอยากบอกต่อ

ตัว maybelline ไม่ค้องพูดมากเนอะ เห็นรีวิวเยอะละ5555 ส่วนตัว buxom คล้ายกันเลยคะแต่แปรงตรงกว่าละใหญ่กว่า ทำให้ขนตาเรียงยาวค่ะไม่clumpyสรุปดีไปตำ55555555555

จบแค่นี้แล้วกันค่าาาา ตอนแรกะว่าจะรีวิว สกินแคร์นิดหน่อยแต่เน็ตกากรูปไม่โหลดแง้ งั้นเอาไว้แค่นี้ก่อนละกันค่า ยังไงก็เม้นๆกันได้นะคะ อันนี้เป็นfavoritesจริงๆนะคะ 555 นี่คือ 100% real ค่ะ และก็มีdupesสำหรับหลายๆตัวในนี้ที่ราคาซอฟกว่าถ้าอยากได้ยังไงก็บอกได้คะ สำหรับวันนี้ สวัสดีค่ะ 55555555

Ffaladaa

Ffaladaa

Helllloooo

FULL PROFILE