สุดยอดสาวจีบันประจำปี!! Jeban's Member Awards 2016

57 16

สวัสดีค่ะสาวๆวันนี้เราจะพาสาวๆ มาทำความรู้จักสุดยอด member ของจีบัน ที่เป็นเลิศได้ด้านต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นด้านคนเลิฟที่สุด หรือขยันที่สุด ทั้งหมด เรามา 10 รางวัลด้วยกัน แต่มีผู้โชคดีถึง 11 คนนะ 

เอ้าไปดูกันเลยว่ามีใครบ้าง ที่สำคัญ มีเราหรือเปล่า?!?!

สาวช่างเม้าท์

สาวช่างเม้าท์หรือนัก comment ของเราปีนี้ได้แก่คุณ sawhapam ค่าาา

ต้องยอมใจจริงๆ กับการ comment ไปกว่าหมื่นครั้งในปีที่ผ่านมา คือจะบอกว่า bot ยังไม่ไวเท่านี้เลยยย ใครตั้งกระทู้ปุ้บ จะมีคุณ sawhapam เข้ามาตอบก่อนทันที ตอ้งขอปรบมือให้ดังๆ เพราะการ comment นี่ถือเป็นการให้กำลังใจคนสร้างกระทู้อย่างแรงงงง เพราะเวลาเราเขียนก็อยากให้คนมาอ่านมาสนใจเนอะ ยิ่งมีคนมาแสดงคิดเห็น เราก็ยิ่งดีใจ ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะค้าาาา น่ารักมากๆ

เจ้าแม่รีวิว

เจ้าแม่รีวิวหรือสาวที่เล่น User Review เยอะที่สุดของเราได้แก่คุณ thitthamcharmimg (thitthamm) ค่าาา

โดยได้รีวิวไปเกือบ 400 ตัวใน 1 ปี โอโหหห นี่ทำวันละตัวเลยรึเปล่าค้าาาา แต่การทำ User Review เราก็ถือว่าเป็นคนที่มีจิตใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่นะ อิอิ ชอบก็บอก ไม่ชอบก็แชร์ จะได้ไว้เป็นแนวทางให้เพื่อนๆ เวลาที่ต้องกรตัวช่วยในการตัดสินใจ อย่างไรก็ขอบคุณคุณ thitthamcharming มากเลยนะค้าาาาา 

สุดยอดนักบี้เห็บ

สุดยอดนักบี้เห็บหรือสาวที่ช่วยเราแจ้งจับตาดูพฤติกรรมคนที่ชอบมาแอบแฝงโฆษณาในบ้านเรา ได้แก่คุณ mumu_vivien ค่าาา

โดยปีนี้ คุณ mumu_vivien ช่วยแจ้งจับเห็บมาแล้วถึง 56 ครั้ง!! โอ้โหหห เห็บเราต้องเยอะมากๆๆ เลยสินะ 5555 แต่ก็นั่นล่ะค่ะ ยิ่งบ้านเรามีสิ่งแปลกปลอมเข้ามามาก บางทีลำพังทีมงานเองก็ดูแลไม่ทั่วถึงจริงๆ อย่างไรต้องขอขอบคุณคุณ mumu_vivien ที่ช่วยเป็นหูเป็นตาแทนเราด้วยนะค้าาาาา

เจ้เก็บ CHECK

เจ้เก็บ check หรือสาวจีบันที่ได้เช็คความสวยใน Beauty Check เยอะมากที่สุดในปีที่ผ่านมา ได้แก่คุณ joyrulez ค่าาา

วู้หูววว คนนี้ขยันมากกกก เพราะเขียนเยอะทั้งกระทู้ และ Beauty Check เลยยย ส่วนใหญ่แล้วจะเน้นมา update ลุคสวยๆ ที่ได้แต่งให้ชมใน how to ไปแล้ว ดีมากเลยค่าาาาา ทำ content ทั้งที ก็ใช้ทุกช่องทางให้ครบ อิอิ แล้วมา update ลุคสวยๆ ให้ดูอีกนะค้าาา

LOVE ON TOP (นักแจกเลิฟ)

รางวัล Love On Top หรือนักแจกเลิฟในบ้านของเราได้แก่คุณ wonderfafar ค่าาา

ไม่อยากจะบอกเลยว่า คุณ wonderfafar แจก love ไปหมืนกว่าครั้งค่า ในปีที่ผ่านมา ตายแล้ววว ทำไมเป็นคนหลายใจขนาดนี้ อิอิ จริงๆ อยู่ในจีบัน หลายใจก็ดีแล้วหละ จะได้เอาไว้แจกเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ ยังไงขอให้แจกมากขึ้นอีกในปีต่อๆ ไปนะค้าาาา

เจ้าแม่ How To

เจ้าแม่ How To หรือสาวที่ทำ how to มาที่สุดในรอบปีได้แก่คุณ อายตา. ค่าาา

ยิ่งกว่าเจ้าแม่นาคี ก็ต้องเจ้าแม่อายตาเลยค่าาาา เพราะปีนี้ทำ how to ไปแล้วถึง 30 ครั้ง!! โอ้โห ทำเดือนละ 2 ครั้ง นี่ยังไม่รวมกระทู้อื่นๆ อีกนะ อ่อ แล้วพูดเลยว่าสาวคนนี้ สายวาไรตี้! เพราะ How to ที่ว่าเนี่ย ไม่ได้มีแค่เมคอัพนะจ้ะ เพราะมีหลากหลายทั้ง how to ดูแลร่างกาย และ diy ทำของใช้จุกจิก เอ้า 2 มือพนมขึ้นกราบเจ้าแม่ค่าาาา

รักกันจริง

รางวัลรักกันจริง หรือสาวที่ร่วมเล่นกิจกรรมกับเรามากที่สุดในปีนี้ได้แก่คุณ Janeuarie ค่าาา

ในปีนี้ คุณ Janeuarie ได้ร่วมเล่นกิจกรรมกับเราถึง 24 ครั้ง!! เฉลี่ยแล้วเล่นเดือนละ 2 กิจกรรมเลยทีเดียว ถือว่ามีความสม่ำเสมอเป็นเลิศจริงๆ และสาวๆ ทุกคนควรเอาเป็นตัวอย่างนะคะ เพราะยิ่งเล่น ยิ่งมีสิทธิ์ลุ้นกิจกรรมใช่ไหมล่าาา ถ้าอยากได้รางวัล ก็ตอบคำเดียวว่า ต้องเล่นกิจกรรมเยอะๆ!!

มาแต่ละที ทำพี่อึ้ง!

รางวัลมาแต่ละทีทำพี่อึ้ง หรือสาวจีบันที่ทำให้เราตื่นตาตื่นใจกับลุคของเธอได้มากที่สุดในปี

มี 2 รางวัลค่าา

โดยแบ่งเป็น สายแฟนซีได้แก่คุณ Thasa SFX Makeup

และรางวัลสายสวยอึ้งสุดครีเอต ได้แก่คุณ ZJB Wong ค่า

ตำแหน่งรางวัลมาแต่ละทีทำพี่อึ้ง สายแฟนซี ได้แก่คุณ Thasa SFX Makeup คนนี้ถึงตัวจะอยู่ไกลถึงเมืองนอกเมืองนา แต่ก็มีลุคเด็ดๆ มาแบ่งปันตลอด มีทั้งแบบสวยเก๋ ไปจนสวยน่ากลัว แงงๆ แต่ไม่ว่าจะเป็นลุคไหนๆ ก็มีความแฟนซี สามารถใช้ดูเป็นแรงบันดาลใจสำหรับโอกาสพิเศษ (มากๆ) ที่จะต้องแต่งไปร่วมงานก็ได้นะ

ตำแหน่งรางวัลมาแต่ละทีทำพี่อึ้ง สายสวยอึ้งสุดครีเอต ได้แก่คุณ ZJB หรือน้อง Sailormoon ที่เราคุ้นหน้าคุ้นตา อันนั้นถือเป็นผลงานเปิดตัวที่เปรี้ยงปร้างแบบใครๆ ก็จำได้ เพราะนอกจากลุคจะสีสันได้ใจแล้ว งาน production ก็ดีงาม ช่วยส่งเสริมให้งานโปรขึ้นไปอีก ปรบมืออออ

กระทู้สุดเลิฟฟ!!

กระทู้สุดเลิฟ หรือกระทู้ที่สาวๆ เลิฟหรือชื่นชอบมากที่สุดได้แก่กระทู้ของคุณ noccbird ค่าาา

ซึ่งนั่นก็คือกระทู้ HOWTO :: แต่งหน้าโทนนู้ดน้ำตาล style สาวฝรั่ง ของคุณ noccbird ค่าาา ซึ่งแน่นอนว่าเป็นลุคที่สวยจนน่าแต่งตามจนทำให้คนดูแบบถล่มทลาย และมีคนเลิฟถล่มทลายเช่นเดียวกัน ฮ็อตขนาดนี้ ก็อย่าลืมมาทำ how to สวยๆ ไว้ประดับบ้านจีบันใหม่นะค้าาา

สุดยอดกระทู้แห่งปี!!

สุดยอดกระทู้ หรือกระทู้ที่สาวๆ อ่านกันเยอะมากกกกที่สุดได้แก่กระทู้ของคุณ glazzly18 ค่าาา

ซึ่งนั่นก็คือกระทู้ ซื้อเหอะคุ้มค่า แล้วชีวิตจะดี ♥♥♥ LOVE item ที่รวมเอาไอเท็มเด็ดถึง 16 ชิ้น มารีวิวแบบเจาะลึกจากผู้ใช้จริง ถึงความน่าตำน่าใช้ จนทำให้มียอดวิวเกือบ 1 ล้าน!!! แหม่ พอไปตามอ่านดูบ้างก็ต้องบอกเลยว่าอยากซื้อตามหลายตัวมากกกกก ความคิดเห็นจากผู้ใช้จริงมันดีอย่างงี้นี่เองเนอะ :)

แล้วเจอกันใหม่ปีหน้า กับความเด็ดของสาวๆ จีบันค่าาาาา

fateye_slim

fateye_slim

make up เริ่ดแค่ไหน ไม่เท่ากับความมั่นใจในกระเป๋า :)
Jebanista Since 2008/ Jeban Team Since 2012

FULL PROFILE