ผมแห้ง ผมแตกปลาย มาทางนี้จ้า

8 4

เฮนโล่ สาวๆ

ใครมีปัญหาผมแห้ง ผมแตกปลายจากการทำสี , ย้อม , ดัด บลา บลา บลา ...

วันนี้วุ้นมีครีมบำรุงผมมาแนะนำ ทั้งถูกและดี หาซื้อก็ง่ายสบายแฮร์ มีมานำเสนอ2ตัวคะ และอีก1ตัว ขอเเถมเป็นน้ำมันนวดผิว เรามาเริ่มกันเลยนะคะ

ตัวแรกสำหรับสาวๆที่ผมแห้งไม่มีน้ำหนัก อยากแนะนำให้ลองคะ นั้นคือตัว PANTENE PRO-V TOTAL DAMAGE CARE 3 MINUTE MIRACLE CONDITIONER . 180 ml ตัวนี้เวลาสระผมเสร็จนะคะ ก็ลงตัวนี้ทิ้งไว้ 3 นาที แล้วล้างออก .  

Tip. เวลาลงครีมนวดวุ้นนวดๆหนังศีรษะไปด้วย นะคะ ค่อยๆนวดทำให้เลือดไหลเวียนดีคะ

ผลที่ได้หลังใช้หมด1หลอด ประมาณ 1 เดือน ผมจะมีน้ำหนักมากขึ้น เงาขึ้น ไม่ชี้ฟู คือดีงามมากคะ 

ตัวที่ 2 คือเป็นตำนานที่ช่างผมต้องใช้555+ (คุณเเม่เปิดร้านเสริมสวย) ตัวนั้นคือ Caring conditioner สรรพคุณชาวยให้ผมนุ่มลื่น เงามาก พริ้วไหวดุจสายลม ราคาก็แสนถูก 90-1xx เป็นอีกตัวที่อยากแนะนำและฟันเฟิมว่ามีดีจริงๆนะตัวเธอ

หมดไปกับครีมนวดผม ต่อมาเป็นตัวแถมที่อยากจะรีวิวมากๆ นั้นคือน้ำมันนวดผิว ช่วยให้ผ่อนคลาย555+(ถ้ามีคนนวดให้จะดีมาก)

คือช่วงนี้กำลังออกกำลังการอย่างหนักเพื่อลดต้นขา หาวิธีหลายๆอย่าง และตอนนี้กำลังใช้การนวดสลายไขมันมาร่วมด้วย (ท่าทางในการนวด จำมาจากตอนไปเข้าครอส์ทำสวยที่สถาบันลดน้ำหนีกชื่อดังแห่งหนึ่ง ) เอาไว้ถ้าผลที่ได้ดีงามจะมารีวิวท่าทางการนวดอีกรอบนะคะ

นี้คือน้ำมันนวดผิวที่สามารถหาซื้อได้ตามร้านขายเครื่องสำอางค์ทั่วไป หรือใครสะดวกใช้น้ำมันมะพร้าวก็ได้คะ (แต่ราคาจะสูง) ส่วนเจ้าตัวนี้ วุ้นชอบกลิ่นมะลิ หอมอ่อนๆผ่อนคลาย ขวดใหญ่มาก 450ml ราคา 65 บาท เองเธอ

เรียบร้อย ถ้าทดลองนวดสัก3 เดือน เห็นผลชัดเจนจะมารีวิวให้ชมนะคะ

สำหรับวันนี้ ขอตัวไปนวดก่อน สวัสดีจ้า

W88nsen_Style

W88nsen_Style

โลกสวยอยู่ยาก อ่อนแอก็แพ้ไป.

FULL PROFILE