[Review] Missha Magic Cushion Cover ลาย Minions ของฝากจากพี่ฟลอ Florence Room

7 3

สวัสดีค่ะ กลับมาพบกับ วีวี่คนเดิม เพิ่มเติมคือความเห่อทั้งเห่อ ทั้งอยากจะมาอวดดดด คือดีใจมากกกกกก เพราะ สิ่งนี้ วีวี่ได้จากการตอบคำถามใน Live ของพี่ฟลอ Florence Room 

ท้าาาาาดาาาา  นี่ค ือ *Missha*Magic Cushion Cover ลาย Minions สุดน่ารักซึ่งเป็นของฝากจากเกาหลี ที่พี่ฟลอ บล็อคเกอร์สาวสวย ใจดี๊ใจดี ได้ซื้อมาแจกน้องๆลูกเพจ โดยการ Live สด แล้วถามคำถาม ใครตอบได้ถูกต้องและเร็วที่สุด ก็จะได้รางวัลไปค่ะ แล้ววีวี่ก็เป็นหนึ่งในนั้น และได้อันนี้มา เย้ๆ 

ในกล่องประกอบด้วย Cushion 1 ตลับ พร้อม Refill อีก 1 อัน และพัฟอีก 1 ชิ้น

ได้มาแล้ว ก็ต้องลองซิคะ รออะไรเบอร์ที่วีวี่ได้มา คือ เบอร์ 21 ซึ่งลองแล้วแอบขาวกว่าหน้าวี่นิดนึงค่ะ แต่ทาออกมาแล้วไม่เทา  

ในรื่องการปกปิดนั้น ไม่ค่อยปกปิดท่าไหร่นะคะ เหมาะกับคนที่พื้นฐานผิวหน้าดี แต่สำหรับวี่ที่มีทั้งรอยดำ รอยแดง ก็ยังคงเห็นรอยอยู่ส่วนเรื่องการคุมมัน ก็ดีพอควร แต่ก็ต้องแอบซับมันระหว่างวันบ้างเพราะ Cushion เกาหลีส่วนใหญ่ก็เน้นเรื่องความดิวอี้ หน้าเงา ใสๆแบบเกาหลีๆนั่นเอง

และนี่คือเครื่องสำอางค์ที่ใช้ในการแต่งหน้า Look ใสๆของวี่ในวันนี้ค่ะซึ่งวี่ลือกใช้แบรนด์ Drugstore ที่ถูกและดี สามารถหาซื้อได้ง่าย

สุดท้ายนี้ ก็ต้องขอขอบคุณพี่ฟลอ สุดน่ารัก ที่มีกิจกรรมดี ๆและยังมีน้ำใจ หิ้วของมาฝากน้องๆลูกเพจสัญญาว่าจะคอยติดตามผลงานไปตลอดๆค่ะ เลิฟฟฟฟฟฟฟฟ <3 

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE