รีวิวดินสอเขียนคิ้วเปะ...ปังใน7-11 (ถูกและดี!!)

13 6

สวัสดีค่ะทุกคนอย่างที่บอกนะคะว่าวันนี้จะมารีวิวผลิตภัณฑ์เขียนคิ้วอีกหนึ่งตัวใน 7-11

คือเดี๋ยวนี้ในเซเว่นนี่ถือว่ามีเครื่องสำอางจุ๊กจิ๊กมาให้เราลองเลือกมากขึ้น

จนบางทีก็อาจจะไม่จุ๊กจิ๊กแต่มีมาเป็น collection กันเลยทีเดียว

คือแบบ แล้วจะไม่ให้ผู้หญิงอย่างเราแอบไปซื้อมาลองได้อย่างไรรร!! จริงมั๊ยคะ>,<

เพราะฉะนั้นวันนี้ ก็จัดเรื่องคิ้วกันไปก่อนนะคะสาวๆแต่จริงๆเหมือนจะเห็นที่ Lotus express อีกที่นะคะลองไปหากันดูจ้า(ถ้าเห็นมีที่อื่นอีกก็มาบอกกันได้นะคะ)-------------------------------------------------------

ที่เขียนคิ้วที่จะรีวิวในวันนี้ก็คือ Beauti Cute Auto EyebrowPencil ค่ะในเซเว่นเราอาจจะเคยเห็นที่เขียนคิ้วแบบดินสอเหลา และ แบบฝุ่นกันมาบ้างแล้ว แต่ที่เอาตัวนี้มารีวิวเพราะเค้าเป็นดินสอแบบหมุนออโต้นั่นเองค่ะ สะดวกสบายใช้ง่ายเลยทีเดียว น่าตาของเค้าก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ

เค้าเป็นดินสอหมุนออโต้แบบหัวตัดทำให้เขียนง่าย ที่พีคสุดคือเนื้อของเค้านุ่มมาก แถมยังมีแปรงปัดคิ้วมาให้ข้างหลังด้วยและสำหรับคนที่เป็นมือใหม่หัดเขียนเค้าก้ยังมีแถบวัดมาให้ด้านข้างด้วยคือแบบดีงามค่ะทุกคน แต่ว่าเค้ามีเพียงแค่สีเดียวก็คือสีน้ำตาลเข้ม ซึ่งอาจจะไม่ตอบโจทย์ของคนที่สีผมอ่อนมากจริงๆแต่ถ้าผมสีน้ำตาลหรือดำถือว่ารอดเลยค่ะ(โบว์ผมดำค่ะ^^)รู้สึกว่าเค้าออกแบบมาดีนะคะสำหรับราคา 129 บาทมาดูการเขียนคิ้วกันต่อเลยค่ะ

อย่างที่บอกไปว่าเนื้อของเค้าค่อนข้างนุ่มเขียนง่ายดีสวนเรื่องกันน้ำหันเหงื่อนี่ก็ถือว่าโอเคนะคะสำหรับ Every Day แต่ถ้าไปเล่นสงกรานต์หรือออกกำลังกายก็ไม่น่ารอดค่ะทุกคน ถูกและดีขนาดนี้ก็ถือว่าโอเคมากๆแล้วนะคะอิอิ

เห็นมั๊ยคะพอเอามาแต่งหน้าเต็มๆก็ถือว่าเปะปังอยู่นะจ๊ะหุหุ (คิดเองเออเองไปอีก>,<//)ก้ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะทุกคนไว้เจอกันรีวิวหน้าค๊าาา^^

Bowwalii

Bowwalii

สวยแบบไหนก็ได้ให้ตัวเองมีความสุขนะคะสาวๆ

FULL PROFILE