❤Review❤ เลนส์หลังเบลอ Fuji XA2 35 mm. f1.4 พร้อมเลนส์ super wide LIEQI LQ-027เลนส์มุมกว้างที่สายเซลฟี่ต้องมีติดมือถือ

7 5

สวัสดีคร้าาทุกคน ^____^ 

ขอต่อเนื่องจากกระทู้ก่อนหน้า กระแสตอบรับการรีวิว สีผมน้ำตาลช็อกโกแลตอมชมพูค่อนข้าง

ดีมาก ตอนนี้สีชมพูที่ผมเริ่มหลุดหมดเเล้ว 555 ก็เป็นไปตามปกติเนอะสีเเปลกๆก็หลุดง่าย

เป็นธรรมดาเดี๋ยวค่อยหา WAX สีชมพูมาลงทับก็ได้ไม่เป็นไร อิอิ

ต้องขอขอบพระคุณจีบันและสาวๆทุกคนนะคะที่ให้ความสนใจ 

มีคนสนใจเยอะเลยมี inbox เข้ามาสอบ

ถามมากมายเเละที่มีเพิ่มเติมคือกล้องที่ใช้ถ่ายรูปทำรีวิวค่ะ

วันนี้จึงขอมาเป็น mini รีวิวเเบบฉบับใบเฟิร์นให้ดูละกันเนอะ

กล้องที่ใช้คือเจ้ากล้อง fuji xa2 ค่ะ ณ ตอนนี้เลิฟมากเเฮปปี้มาก

คือไม่รู้ว่าจะพูดยังไงดี มันถ่ายสวยมากค่ะถ่ายปุ๊บจะไม่แต่งต่อก็ได้ 

จบหลังกล้องได้เลยส่งรูปเข้ามือถืออัพโซเชียลสวยๆว่ากันไป 555

เลนส์ที่ใช้คือเเอบเห่อนิดนึงพึ่งได้มาใหม่จากงาน photo fair 

ระยะ 35 mm.f1.4 ในราคา 16,990 จาก 19,990 คุณพระ!!

ราคาน่าตกใจจริงๆเเต่คำนวณความคุ้มค่าเเล้วคือยอมเเลกค่ะ 555 ภาพออกมาหลังละลายสะใจ

โบเก้วนๆดูโปรไปอีกกยิ่งถ่ายกลางคืนข้างหลังมีไฟยิ่งเห็นโบเก้ชัดสวย

โอ้ยยย ดีต่อใจ คือจำเเค่ว่ายิ่ง f น้อยๆ ฉากหลังยิ่งละลายเยอะ

เลนส์ตัวนี้เป็นเลนส์ fix นะคะ คือ ไม่สามารถหมุนได้เวลาซูมต้องเดินเข้าเดินออกเองค่ะ

มันเซงตรงนี้เเหละเเต่สำหรับเฟิร์นมันไม่ใช่ปัญหาเลยค่ะสงสัยชินเเล้ว

ส่วนโหมดที่ใช้ในการถ่ายจะเป็นโหมด A นะคะ 

ก่อนถ่ายคือจะปรับแสงเกือบสุดมันอาจดูโอเว่อร์เเต่พอลงมือถือภาพนี่จะออกเเนวพิมฐาว่ากันไป 555 

จะออกเเนวสว่างๆใสๆวัยรุ่นชอบถ้าใครชอบให้ดูฟริ้งๆก็ตามนั้นนะจ้ะ 

ใครไม่ชอบก็คงไว้ที่ 0 ดังเดิมนะจ้ะก็ออกมาเป็นธรรมชาติเนียนๆ

โอเคจ้า มาดูรูปกันดีกว่าเนอะก็จะละลายประมาณนี้จ้า

• สรุป สำหรับกล้อง Fuji xa2

ข้อดีเเบบเด่นๆในความรู้สึกเฟิร์น

คือ fuji xa2 ถ่ายรูปสวยสาวๆน่าจะชอบเยอะเพราะรูปที่ได้จะ สไตล์พิมฐา เป็นโทนสว่างๆเคลียๆสบายตา ถึงฟรุ้งฟริ้งเเต่ไม่หลอกจนเกินไปยังพอมีความจริงอยู่ 555

ข้อด้อยเท่าที่ใช้งาน

เครื่องหนักการเซลฟี่อาจจะหงุดหงิดนิดนึงกลัวหล่นพกพาไม่สะดวกโฟกัสค่อนข้างช้าซึ่งบางทีนี่ก็ใจร้อนไงเเต่รวมๆก็ชอบอยู่ดีอะ ชอบโทนภาพเเบบนี้ค่ะ การที่ถ่ายเสร็จส่งเข้ามือถืออัพลงได้เลยมันสะดวกรวดเร็วดี

ขอแถม item เด็ด ให้อีกอย่างนึงละกันเนอะอันนี้เเนะนำเลยว่า

ควรมีติดกระเป๋าไว้เผื่อเซลฟี่ มีเถอะเเล้วชีวิตจะดีจริงๆ

เป็นคลิปเลนส์เสริมสำหรับมือถือหรือไอเเพต ยี่ห้อ LIEQI LQ-027 super wide

สามารถใช้กับมือถือได้ทุกยี่ห้อเพราะมันเป็นแบบหนีบ

ความดีงามของเลนส์ตัวนี้คือ ช่วยให้มุมภาพในการเซลฟี่กว้างมาก แบบถ่ายแล้วเห็นมุมกว้าง 

เก็บบรรยากาศได้ค่อนข้างเยอะแถมตัวนี้ ภาพชัด HD ไม่มีขอบดำให้กวนใจ 

คือก่อนหน้านี้เฟิร์นมีเลนส์ wide แบบนี้อยุ่ตัวนึงซื้อมา 200 ประมาณนี้ 

ตอนถ่ายคือภาพไม่ชัดเลยมันมัวๆแถมติดขอบดำอีก เซงมากรู้สึกเฟลอะเวลาซื้ออะไรมาเเล้วใช้ไม่ดี

• สรุป สำหรับ  LIEQI LQ-027 super wide

ข้อดีเเบบเด่นๆในความรู้สึกเฟิร์น

ทำให้มุมมองของภาพเซลฟี่กว้างขึ้นมากเก็บบรรยากาศได้ดี ยิ่งเซลฟี่เป็นหมู่คณะยิ่งสนุก ภาพสวยคมชัดกริบมาก

ข้อด้อยเท่าที่ใช้งาน

• หากถ่ายตรงเเสงจ้าๆ จะมีเเสงเเฟร์เกิดบนภาพอยู่บ้าง บางทีมองเเล้วก็รู้สึกไม่ชอบถ้าไม่มีจะดีมาก 555 เเต่โดยรวมเเนะนำนะ คือมันไม่เเย่ขนาดนั้นอะลองเองเเล้วจะเข้าใจ 

ไว้คราวหน้ามีอะไรเด็ดๆน่าสนใจเฟิร์นจะมีรีวิวให้ดูกันอีกนะจ้ะ

(ข้อความถูกลบ ไม่อนุญาตให้โปรโมทเว็บหรือโซเชียลส่วนตัวในเนื้อหาจ๊ะ : จีบันทีม)

fern_jealous

fern_jealous

สวัสดีค่ะเราใบเฟิร์นนะคะ
ขอบคุณเวบจีบัน สังคมเเห่งการเเบ่งปันที่เปิดโอกาสให้ได้เเชร์ประสบการณ์ดีๆนะคะเป็นคนชอบลองอะไรใหม่ๆเเต่ก่อนจะลองคือต้องศึกษามาระดับนึงเเล้วไม่งั้นไม่เสียเงินซื้อไม่ว่าจะถูกหรือเเพงก็ตาม สิ่งที่เฟิร์นรีวิวเป็นความรู้สึกจากการใช้งานจริงๆนะคะเเจ้งตรงนี้เลยว่าจะไม่มีการอวยสินค้านะคะ ใช้ดีเลยกล้ามาบอกต่อมาเขียนรีวิวน้าา ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะเพื่อนๆที่น่ารักทุกคน

♥ ♥ Contact me ♥ ♥
Line : fern_jealous
Facebook Fanpage : Up2bybaifern
IG : fern_jealous
Youtube : UP2BYBAIFERN
Blog : up2bybaifern.blogspot.com

FULL PROFILE