อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

How to Easy Glitter makeup วิ๊งระดับ10 แต่งง่ายๆ ไปงานได้เลย

สวัสดีค่าสาวๆทู้กคนนน

ปีใหม่แบบนี้ กับหัวข้อฮาวทูปังๆ ประจำเดือนนี้

ไม่พลาดแน่นอน

วันนี้ ออร่าเมคอัพ เลขจะขอจัดหนัก จัดเต็มเล่นคอนเทสด้วยสะเลย

มาดู before after กันก่อนนะ

ฝากหน้าสด ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจพ่อแม่พี่น้องด้วยนะครัช
finish look นะคะ

มาเริ่มแต่งกันเลยจ้า

ใช้รองพื้นแบบแท่ง ของ Giffariบne เบอร์ 34 สำหรับสาวผิวแทนเลยนะคะ
ลองรองพื้นให้ทั้วใบหน้าและลำคอเลยนะคะ
เราใช้ฟองน้ำเป็นตัวช่วยเกลี่ยค่ะ ช่วยให้เกลี่ยง่ายดี
ต่อมาก็ใช้เฉดดิ้งเนื้อครีมของMTI สีเข้มใช้ดีมากๆค่ะ เกลี่ยง่ายด้วย
เราก็ปาดเฉดดิ้งที่ข้างจมูก กรอบหน้าผาก
และที่ขาดไม่ได้เพื่อความหน้าตอบ ลงที่ข้างแก้มและกราม
และใช้ฟองน้ำเกลี่ยให้เรียบร้อย
ต่อด้วย ใช้ Giffarine concealer มาทำเป็นไฮไลท์นะ
ปาดลงไปตรงที่เราให้ให้มันพุงๆเลยจ้า
แอบแต้มตรงกรามเล็กน้อย แบบฝรั่งๆชอบให้เห็นกรามชัดๆ
เกลี่ยแล้วก็จะได้แบบนี้ พอจะเห็นความตอบความพุ่งบ้างแล้วนะ
เซทด้วย บูเต้ แป้งถูกและดี ที่สาวผิวเข้มทุกคนต้องมี เบอร์3 จ้าาาา
ใช้แปรงใหญ่ๆปัดให้ทั่วๆเลยจ้า
ใช้ colection bronze glodd ลงทับที่เฉดดิ้งไว้อีกที
ค่อยๆปัดนะคะ อย่าเยอะมาก เดี๋ยวดำเกิน
จากนั้นใช้แป้งฝุ่น covermark มาเซทตรงที่เราอยากไฮไลท์อีกทีนะ
ลงแป้งตรงที่เราไฮไลท์ไว้ก่อน แล้วพักไว้นะ มาแต่งตากัน
ใช้ NYX jumbo eye pancil ลงก่อนนะคะ เพื่อเป็นตัวรองพื้นให้เปลือกตา ใช้สี milk
นำมาแต้มๆ และเกลี่ยนให้ทั่วเปลือกตาเลยจ้า
วันนี้จะใช้พาเลทของ Za โทนสีชมพูม่วงนะคะ
ลงสีชมพูให้ทั่วเปลือกตาค่ะ
ใช้สีม่วงมาคัดเบ้าตาค่ะ
ใช้สีม่วงลงที่ขอบตาล่างช่วงหางตาถึงกลางตา และสีชมพูช่วงหัวตาถึงกลางตา
ใช้นี่เลยจ้า กาวติดขนตา เบริธเดย์ เป็ตัวติดกลิตเตอร์
ใช้กลิตเตอร์เล็กๆนะคะ
แต้มกาวลงไปก่อน แล้วเอากลิตเตอร์มาแปะๆๆๆ
ข้างบนใช้สีชมพู ข้างล่างสีม่วง สวยๆวิ๊งๆ
ตาข่ายติดตาสองชั้น เพิ่มเข้าไปค่ะ เพื่อเบ้าตาที่ฝรั่งมากๆๆ
เป็นอะไรที่เนียนมากกกกกกก
ดูความแตกต่าง โฮ๊ะๆๆๆๆ
ต่อมาใช้ ชิมเมอร์กลิตเตอร์แบผงของ 4u2 ที่หัวตาจ้า
ขออายไลน์เนอร์แบบน้ำๆหน่อย เขียนง่าย ของ in2it
ไม่ต้องเยอะ เบาๆพอ
เพราะเราจะติดขนตาสุดสะพรึงงงงง ขนตาขนมิ้ง เบอร์ 30
โอ้ยยยย รัก
ปัดมาสคาร่าเลยจ้า ทั้งบนและล่าง
ติดขนตาปลอมข้างล่างด้วย เพิ่มความหนาเบาๆ
แท่นแท้นนนน
มาต่อ คิ้วๆๆๆ มิสทีนพาเลทสามหลุม รักมาก ใช้สีดำเลยจ้า ต้องการความเข้ม
คิ้วมา
ปัดแก้มมมมม revolution สีชมพูปี๊ดๆ
แต่ปัดเบาๆพอนะ อย่าแรงมาก ปัดสูงหน่อย
ลงลิปสีม่วงเข้มๆ เบอกันดี้ก็ได้นะ
เริ่มมาละ แล้วก็ติดกลิตเตอร์อีกที่ปาก เอาให้สุด
แท่แด๊

เสร็จแล้ววววววว

ขอตัวไป แต่งองค์ทรงเครื่องก่อนนะคร้าาาาา

โอเคค่า หวังว่า เพื่อนๆจะชอบกันนะคะ 

แต่งง่ายๆ ไม่ยาก

แค่นี้ก็พร้อมไปแซบในปาร์ตี้แล้วจ้า

เพิ่มเพื่อน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again