เห่ออออ!! ช้อปปิ้งครั้งสุดท้ายส่งท้ายปี (ช่วงปลายเดือนพ.ย.-17 ธันวา) เสียทรัพขนาดไหนมาชมกันค่ะ

15 5

สวัสดีอีกครั้งค่ะสาวสาวจีบันทุกท่าน ครั้งนี้เราก็ตะมาเห่ออีกแล้ววว 55555เพื่อความที่กระทู้จะไม่ยาวเกินไปอาจจะไม่ได้ลงรายละเอียดมากน้าาา ผิดพลาดอะไรขออภัยไว้ตรงนี้ด้วยเน้อออ :)

มาที่รอบแรกกันเลย จะมีของที่พรีsephora US -20% ที่เพิ่งจะได้ของ กับของที่shoppingมาจากeveandboyค่ะ

เซต Glow For It ดีงามมากค่ะ คุ้มมากกกกก พรีมาราคาอยู่ที่1000ต้นๆ-2000 บาทค่ะ จำราคาแน่นอนไม่ได้ เซตนี้ไม่เข้าไทยค่ะเสียดายมากกก ปล.ตอนส่งมาตัวlancomeเนื้อครีมตรงขอบๆหดตัวด้วยเสียใจมากกก สงสัยเพราะอากาศร้อนยังดีที่ยังใช้งานได้ค่ะ ในเซตประกอบด้วย

1. Cover | FX custom infusion drops สูตร Radiance E'clat ขนาด 3 ml
  2. Becca shimmering skin perfector liquid สี moonstone ขนาด 20 ml
  3. Benefit watt's up! Cream-to-powder highlighter สี champagne ขนาด 2.5 g
  4. Hourglass Ambient strobe lighting powder สี incandescent strobe light ขนาด 1.4 g
  5. Lancome glow subtil silky cream highlighter สี glowing lights 06 ขนาด 3.9 g
  6. Milk makeup sunshine oil ขนาด 3.4 ml

Becca shimering skin perfector mineral blush duo สี prosecco/pamplemousseดีงามมากค่ะสวยมากกกกก แพกเกจจิ้งสวยหรูดูดีมากค่ะ ได้ทั้งบลัชทั้งไฮไลท์ ถือว่าคุ้มอยู่ค่ะ

Peripera ink brow เป็นที่เขียนคิ้วแบบนำ้ค่ะติดทนนานกันนำ้ Eveandboy 1แถม1 ราคา 379 บาท ถ้าจำไม่ผิดนะคะ55555 สอยมาทั้งสองสีเลย เท่าที่ลองก็โอเคอยู่แต่มันเกลี่ยค่อนข้างลำบากเส้นไม่คม แต่กันนำ้กันเหงื่อติดทนจริงค่ะ ถ้าสายเกาใช้น่าจะถูกใจนะ555555

เซตนี้เป็นเซตรวมตัวTOPตัวดังของcanmake ดีงามมากกกก ตอนไปสอยที่eveandboy เหลืออยู่กล่องสุดท้ายTT เกือบไม่ทันแล้วววว ราคา 990 บาท คุ้มสุดๆค่ะ เพราะปกติแค่แป้งกับบลัชรวมกันก็ประมาณ 800 บาทแล้วววว ปล.ตอนซื้อไม่สามารถแกะดูของด้านในได้ค่ะสุ่มอย่างเดียว เราไม่แน่ใจว่าได้ของสีแบบนี้ทุกเซตหรือแรนด้อมน้าาา ในเซตประกอบด้วยของ 5 ชิ้น คือ

1. Canmake juicy pure eyes no.03 
  2. Canmake Marshmallow finish powder สี MO ขาวเหลือง (ได้มาสีเดียวกับที่ใบ้อยู่กำลังจะหมดพอดีโชคดีมากกก อิอิ)
  3. Canmake stay-on balm rouge no.02
  4. Canmake glow fleur cheeks no.04 
  5. Canmake quick lash curler

e.l.f. Beautifully total face palette ตลับสีเงินวาวสวยดูดีเกินราคามากกกเป็นตัวออกใหม่ของปีนี้ ไม่แน่ใจว่าช่วงไหนนนค่ะ ในตลับจะมีบลัชออน 2,ไฮไลท์ 1,เฉดดิ้ง 1 สีสวยกำลังดีมากค่ะ ใครยังไม่มีแนะนำว่าควรโดนค่ะ!!!

แป้งศรีจันทร์ ตัวนี้ดังอยู่แล้ววคงไม่น้องพูดอะไรมาก555555 

Tooface holiday 2016 naughty kisses&sweet cheeksเซตholiday 2016 จาก tooface ดีงามมากกน่ารักคิวท์ๆ 1 กล่องจะได้ เซตลิปกลอส+บลัช 3คู่ คุ้มไปอี้กกกกกก เหมาะเป็นของขวัญมากค่ะ กล่องเล็กด้านหลังเขียนข้อความได้ด้วยยย สอยมาเก็บให้ตัวเอง1สี อีก2สี ให้แม่กับน้าไป นางๆชอบกันใหญ่5555

Pony effect ตอนแรกว่าจะไม่โดนแต่อดใจไม่ไหวเลยสั่งมาลอง แพกเกจสวยงาม เนื้อโอเคอยู่ค่ะ><ปล.ไม่ได้ถ่ายรวมเพราะนางมาคนละวันกับด้านบนค่ะ)

Mac matte สี russian red ตอนแรกแท่งนี้จะซื้อให้แม่ แต่นางบอกอยากได้สีม่วงมากกว่า แท่งนี้เลยตกเป็นของเราค่ะ อิอิ

ตัวนี้เราเห็นติด favorite ของพี่ลิค ก็เลยสอยมาลองใช้ดูค่ะ

พาเลทอายชาโดว์ของ sleek ตัวนี้ไม่ได้ตั้งใจจะซื้อ แต่เห็นนางลดราคา เหลือ 220!!!!!!!! เราก็ต้องซื้อสิลดขนาดนี้จะพลาดไม่ได้ และเพราะเราไม่มีพาเลทสีโทนนี้เลย ก็เลยสอยมา อิอิ

ตัวนี้เป็นของที่ตั้งใจไปซื้อ เพราะฟองนำ้อันเก่าเยินไปแล้วค่ะ

ตัวนี้เรากับเพื่อนอยากลองพอดี แล้วนางราคา 99 บาท 1แถม1 หารกับเพื่อนคนละ 50 บาท คุ้มค่ะ

สอยตัวนี้มาเพราะชอบแพกเกจโดยเฉพาะเลยค่ะ

ตัวนี้ลดราคาเหลือ 100 บาท ของ4u2 มี2สีค่ะ คือสีชมพูกับสีส้มพีช แต่เรายังไม่มีครัมบลัชสีนี้เลยเอานางมาลองค่ะ

มาที่งาน sale ที่เซนทรัลลาดพร้าวกันบ้าง ตอนแรกว่าจะเข้างานsale อย่างเดียว เดินไปเดินมาไปเสียเงินตรงอื่นด้วยสะงั้น บางอย่างไม่ใช่คสอ ก็ขอเอามาเห่อให้เจ็บเล่นๆกันไปด้วยเลยนะคะ 555555555

มาที่ sanrio กับคสอ.อื่นๆนิดหน่อยกันดีกว่าค่ะ

Mildmoo

Mildmoo

ชอบเล่นคสอ.มากกกกก
เป็นติ่งเกาหลี อกซ
ชอบกินน
ยังไม่เคยทำรีวิวหรือฮาวทูเลยถ่ายรูปไม่สวย555

FULL PROFILE