หน้าหนาวนี้ หน้าลอก หน้าแห้ง โนสนโนแคร์ เพราะชั้นมีตัวช่วยยยยยยยยยย

7 2

ฮัลโหลลลลลลลล เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านเคอะ ตอนนี้ประเทศเรากำลังเข้าสู่หน้าหนาวอย่างเป็นทางการแล้วนะฮ้าาาา และแน่นอนว่าต้องมีสาวๆหลายคนที่ผิวแห้ง ลอก เป็นขุยแน่นอน และหนึ่งในนั้นคือเรา555 เอาจริงๆเราจะแห้งเฉพาะช่วงแก้มคือแบบแห้งมากจนสากเลยอ่ะเวลาทาแป้งนี่แบบโอ้ยยยย และมีอีกที่นึงที่มันไม่ได้แห้งนะแต่มันขาดน้ำสุดๆทำให้ผลิตน้ำมันออกมาเยอะกว่าบริเวณอื่นนั่นคือ หน่องจมูกนี่เอง ซึ่งเราก็พยายามหาสกินแคร์ที่มันช่วยเรื่องเติมน้ำให้ผิวมาซักพักละ แล้วก็มาเจอเจ้าตัวนี้ที่ตอนนี้กลายเป็นลูกรักไปแล้วแบบกรีดร้องอ่ะเธอ นั่นก็คือออออออออออ(นึกถึงเสียง sound effect)

ชิ้งงงงงงง Origins Make A Difference treatment(ขอเรียกแค่นี้เพราะชื่อนางย๊าวยาว) มาดูสรรพคุณ คุณสมบัติและ ความดีงามเลิศเลอของเธอกันเถอะค่ะทุกโค้นนนนน

ส่วนประกอบสำคัญ

กุหลาบทะเลทราย (ROSE OF JERICHO)

มอยซ์เจอไรเซอร์เนื้อเจลสูตรบางเบาออยล์ฟรี ช่วยเสริมปราการความชุ่มชื้นและการเก็บกักน้ำตามธรรมชาติผิว เข้ารับมือกับปัญหาความแห้งกร้านขาดน้ำอย่างตรงจุด ปรับสมดุลในที่แห้งพร้อมเสริมสร้างการผลิตความชุ่มชื้นในผิวตามธรรมชาติ ด้วยสารสกัดจากกุหลาบทะเลทราย (Rose of Jericho) ฟื้นฟูระดับความชุ่มชื้นในผิวในทันที ช่วยให้ผิวสามารถกักเก็บน้ำได้ยาวนานขึ้น ป้องกันการสูญเสียน้ำของผิว เสริมสร้างปราการป้องกันการสูญเสียความชุ่มชื้น ด้วยส่วนผสมของสารสกัดจากลิ้นจี่ (Lychee) และแตงโม (Watermelon)

หลายคนคงจะคุ้นหน้ากันดีในเจ้าครีมกระปุกสีฟ้าอ่อนที่เด่นเรื่องการเติมน้ำให้ผิว ซึ่งสูตรที่เราซื้อมาเป็นแบบเจลและoil freeค่ะ เพราะเอามาใช้กับตรงจมูกด้วยถ้าเอาแบบครีมมาเดี๋ยวจะยิ่งมันเยิ้ม ซึ่งตอนแรกที่เราได้ไปลองที่เคาท์เตอร์เราลองที่หลังมือนะคะเพราะหลังมือเราก็แห้งพอๆกัน ความรู้สึกตอนนั้นคือนวดๆครีมไปเรื่อยๆมันจะค่อยๆซึม แบบไม่ใช่ซึมหายไปแบบหวืดดดดไปเลย โนวๆๆๆ และที่สำคัญกลิ่นหอมมมมมม มากกกกก 

พอสอยมาเสร็จก็มาลองบนใบหน้าในตอนกลางคืนนะจ๊ะ ตอนนั้นอากาศยังไม่หนาวเท่านี้เลยไม่ฟิน แต่ความรู้สึกจากทาไปคือมีความเย็นนิดหน่อยค่ะมันเป็นแบบเจลอ่ะเนอะ เด้งๆดึ๋งๆดี แล้วก็รู้สึกว่ามันชุ่มชื้นดีนะแต่ยังไม่ได้ว้าวอ่ะ ก็ใช้ไปเรื่อยๆจนนี่เข้าอาทิตย์ที่2แล้ว วันนี้จ๊ะตอนเช้าทาลงไป เธอออออ...มันฟินอ่ะ มันเย็นแล้วยิ่งโดนกับอากาศเย็นๆ กรี๊ดดด แต่ที่กรี๊ดไปกว่านั้น คืออะไรรู้มั้ยยย วันนี้จมูกเรามันน้อยมากอ่ะ ทั้งทีroutineเราเหมือนกับทุกวัน เราตื่นนอนทาครีมบลาๆๆกว่าจะทำอะไรเสร็จก็ประมาณเกือบๆ9โมงครึ่ง เราทาแป้งฝุ่นของ Reis careนะคะ คือตรงๆนะแม้แต่แป้งฝุ่นอันนี้ก็ยังเอาอยู่ได้แค่ประมาณ1-1.30ชั่วโมงอ่ะ แต่วันนี้เรามาสังเกตจมูก (คือเราโรคจิตอ่ะคะ ชอบส่องหน้าตัวเองตลอด) และพบว่าเห้ยนี่ตอนเที่ยงแล้ว จมูกยังไม่มันเลยจ้าาาาาาา ชั้นตื่นเต้นมาก เพราะปกติทั้งวันเราจะต้องซับจมูกอย่างน้อย2ครั้ง แต่วันนี้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น 

ซึ่งเราคิดว่ามันคงปรับbalanceในผิวเรานะ คงเติมน้ำให้ผิวจนมันสมดุลกันแล้วอ่ะ และขอบอกว่าตอนนี้แก้มนิ่มมากนะจ๊ะ บอกเลยยย ยิ่งตอนทาครีมใหม่ๆนะ โหยยยยยย ดีย์อ่ะ ชอบมาก ตอนนี้คือเราเหมือนกลายเป็นสาวก originsไปแล้วอ่ะคะ คือที่มานั่งบ่นยาวยืดนี่ไม่ใช่ไรนะ อยากบอกต่อความดีย์งามนี้มากๆค่ะจนทนไม่ไหว เพราะมันเห็นผลจริงๆ ก็ใครที่ผิวแห้งหรือผิวขาดน้ำ เราแนะนำว่าเอาไปเป็นตัวเลือกนะคะ คือเราก็รู้แหละว่ามันจะต้องมีตัวที่ดีกว่านี้แน่นอน แต่ราคาก็ต้องแรงด้วย.. แต่เราว่าตัวนี้ราคาอยู่ในเรทที่เออถ้าคนมีงบหน่อยก็สามารถเอื้อมถึงนางได้นะ หากใครสนใจไปตำกันได้นะจ๊ะ เราว่าขนาดมันอยู่ได้นานนะ ขนาดเซรั่มเห็ดเราใช้มาครบเดือนนึงแล้วยังไม่ถึงครึ่งขวดเลยค่ะ ไม่ได้ใช้แบบประหยัดอะไรขนาดนั้นด้วยนะ เออดีอ่ะ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อบ่อย บอกตรงๆว่าบางทีก็บ่ไหวเด้อค่า วันนี้ต้องบอกลาไปก่อนน บ๊ายบายค่าาาา

daydreaming_g

daydreaming_g

FULL PROFILE