A'PIEU Sugar Melting Tint Lip

11 4

สวัสดีค่ะ นี่ก็กระทู้แรกที่จะมารีวิว

ไม่มีไรมากค่ะ แค่อยากมาลองรีวิวดูบ้าง 555555

ผิดพลาดยังไงต้องขอโทษด้วยนะคะ

ของที่จะมารีวิววันนี้คือ

ลิปของ a'pieu รุ่น sugar melting tint นั่นเอง!!

ซึ่งตัวนี้นะคะจะเป็นลิปทิ้นท์อัดแท่ง(น่าจะประมาณนั้น)

ราคาก็โอเคค่ะ อยู่ในระดับกลางๆไม่แพงเท่าไหร่ ตัวนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 180-270 คิดว่าไม่น่าเกินนี้ค่ะ

เรามาดูรูปโฉมของลิปตัวนี้กัน

นี่เลยหน้าตารูปโฉมของเจ้าลิปของเรา (สีที่เราซื้อมาคือสี RD02 )

เป็นลักษณะแท่งเรียวๆ ตัวแท่งขาวสกรีนอักษรเงิน  เราว่าแพ็คเกจเขาก็ทำออกมาได้ดีนะ ดูเรียบแต่ก็ยังดูมีอะไร อะไรที่ว่าก็คือท้ายแท่งแดงๆนั่นแหละค่ะ5555 พกพาง่ายสะดวกดี

แล้วที่ท้ายแท่งแดงๆนั่นไม่ได้มีประดับหรือบอกสีอย่างเดียวนะคะทุกคน

ลิปตัวนี้ใช้กดที่ท้ายแท่งนี่เพื่อดันตัวเนื้อลิปขึ้นมาค่ะ

มาต่อกันที่เนื้อลิปเลยค่ะ

ลักษณะของเนื้อลิปจะไม่เหมือนลิปทิ้นท์ที่เป็นแบบน้ำนะคะ จะออกแบบคล้ายๆลิปมันผสมเจลๆ

(เราก็อธิบายไม่ถูกสักเท่าไหร่TT) ไม่ได้ให้ความชุ่มชื้นกับริมฝีปากเท่าไหร่ สีไม่เข้มเท่าตอนแรกที่ปาดออกมา

ส่วนตอนที่กดออกมาเนี่ยแนะนำว่าอย่ากดออกมาเยอะมาก เพราะว่ามันเลอะเทอะง่ายถ้าหากกดออกมาเยอะเกินไปจะเลอะรอบตัวลิปด้านบนค่ะ ดูได้จากสีขอบลิปข้างบนของเราเลยนี่ขนาดกดทีละน้อยๆยังเลอะเลยค่ะ5555

ส่วนนี่คือสีแบบปาดนะคะ

เรียงกันเลยค่ะ คือแบบปาดธรรมดา→เกลี่ยๆ→แล้วก็ลองถู

ทำให้เห็นนะคะว่าสีไม่ติดทนแต่เนื้อสีก็คือว่าสวยโอเคอยู่ค่ะ

แต่หลังจากที่เราทาๆแล้วเกลี่ยๆเสร็จที่จะออกไปทางชมพูๆหน่อย ไม่ได้แดงเหมือนตอนที่ปาดธรรมดาค่ะ

ก็ขอสรุปเลนคะว่าเป็นยังไงบ้าง

เพ็คเกจ : 5/5

เนื้อลิป  : 3/5

ความชุ่มชื้น : 1/5

ความติดทน : 2/5

รีวิวครั้งนี้ของเราก็มีเท่านี้ค่ะ

เพื่อนๆคนไหนที่มีอะไรแนะนำบอกเราไดเลยนะคะ

แล้วคนอื่นที่ซื้อมาใช้แล้วมีความคิดเห็นยังไงกับลิปตัวนี้มาคุยมาบอกกันด้วยน้าาาา

อ่อลืมบอกไป อันนี้เราฝากพี่ซื้อที่เกาหลีมาเลยราคาก็จะถูกกว่าที่พรีนิดหน่อยค่ะ

ตัวราคาที่เขาเปิดพรีกันน่าจะไม่เกิน 270บาท นะคะ

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่เข้มมาอ่านกระทู้นี้ด้วยนะคะ☺

Its•M•hope

Its•M•hope

มาพูดคุยกันได้ค่าาาา

FULL PROFILE