รีวิว จัดฟันแล้วหน้าเรียว?? เปลี่ยนแปลงตัวเองในเวลาไม่ถึง 3 ปี....บอกเลยว่ามาไกลมากกกกกก !!!

23 17

สวัสดีค่ะสาวๆ สำหรับวันนี้แอมอยากมาเป็นแรงบันดาลใจให้ใครหลายๆคนเคยไหม?? คนรอบข้างชอบบอกว่าเราไม่สวย ติโน่น ตินั่นให้ตะโกนดังๆค่ะ ว่าที่บ้านมีกระจก 5555+เราอาจจะได้ยินเสียงจากคนรอบข้าง ทำให้เรารุ้สึกว่าเรายังสวยไม่พอแต่สิ่งที่แอมอยากจะมาบอกเพื่อนๆก็คือทุกครั้งที่เราต้องการเปลี่ยนแปลงตัวเอง จงเปลี่ยนเพื่อตัวเองอย่าพยายามเปลี่ยนเพื่อคนอื่นเพราะเราต้องจะเหนื่อยค่ะแต่ถ้าเปลี่ยนให้ตัวเองสวยขึ้น เราเองจะมีความสุขและมั่นใจมากขึ้น

สำหรับเพื่อนๆที่ขี้เกียจอ่านก็ดูคลิปได้เลยนะคะ ในคลิปแอมพูดอย่างละเอียดว่าจัดฟันและทำอะไรบ้างในเวลาไม่ถึง 3 ปี

ว่าแล้วมาเริ่มกันเลยค่ะ

พอดูรวมๆแล้วมีเสน่ห์เหลือเกิน ไม่ต้องมาเขิล เธอดำจริงจริง 5555+ดูรูปเมื่อก่อนแล้วอยากให้เพื่อนๆจำหน้าไว้ให้ชัดๆนะ

มาทำความรู้จักกันซะหน่อยแล้วกัน ชื่อแอมนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน

พร้อมจะไปแปลงร่างกันรึยัง ถามใจดู

ตอนปี 1 ผอมมาก ตัวดำๆ ฟันเหยินๆ 

โดนคนอื่นล้อเรื่องฟันกับสีผิวตลอดดดดดด

ถึงผิวจะดำแต่เราชอบทาปากแดงนะ ฮาๆๆ

แต่งหน้าก็ไม่ค่อยแคร์ใคร ชอบอะไรก็แต่ง

สมัยเริ่มทำวิดีโอแต่งหน้าบน Youtube ใหม่ๆ

ถึงดำแต่ความมั่นหน้าแต็ม 100 นาจาาาาา ฮาๆๆๆๆ

ฟันเรียง ไม่เก แต่เหยินระดับ 10 

น้องแอมจะไม่ทนนนนนนนน

เดือนแรกของการจัดฟัน ยิ้มให้ดูฟันและรูปหน้าชัดๆ

สังเกตว่าฟันเต็มปากมาก 555+

เดือนแรกถอนฟันไป 2 ซี่ เพราะฟันเหยินมาก ต้องดันฟันเข้า

ฟันเริ่มเข้าแต่ฟันดูเต็มฟันไปหมดดด บอกตัวเองว่าอดทนหน่อย เดี้ยวก็ดี ฮาๆ

บอกแล้วว่าให้อดทนนนน ฟันเริ่มเข้าที่แล้วค่ะ

หมอเริ่มดึงฟัน สลับกับใส่แบบธรรมดา ซึ่งทำให้ฟันเข้าเร็วขึ้นมากกกก

รู้สึกชอบฟันตัวเองมากกก เข้าเยอะมากกก

แอมไปฉีดฟิลเลอร์ที่คางมาแล้วก็โบท้อก จริงๆการจัดฟันก็ช่วยให้หน้าดูเข้ารูปขึ้น

แต่แอมหน้ากลมมาก เลยต้องโบท้อกช่วย

แอมจัดฟันไม่ถึง 3 ปี ที่จังหวัดนครสวรรค์ ราคา 35000

ไม่รวมค่าติดอุปกรณ์ ไม่รวมค่าเคลียช่องปากนะคะ

ช่วงหลัง ก่อนที่จะถอดเหล็ก หมอจะดึงฟันเป็นเหล็กแบบที่เห็น

ฟันจะชิดติดกันดี ฟันเข้าเยอะมาก พอใจและแฮปปี้มาก

เดือนสุดท้ายแล้วที่ใส่ ถ้าถอดเหล็กคงคิดถึงงงง 55555

ถอดเหล็กแล้วววววว พอใจมาก ชีวิตดี ยิ้มสวย มั่นใจ มั่นหน้า 555

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมในกระทู้นี้นะคะ สำหรับคนที่รู้สึกท้อใจหรือรู้สึกว่าตัวเองไม่สวยพอ ไม่ดีพอ

แอมอยากให้ลองปรับทัศนคติของตัวเองก่อน หลายครั้งอาจมีเสียงรอบข้างที่พูดให้เรารู้สึกไม่ดี

พยายามครั้งแล้วครั้งเล่าที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อให้คนอื่นชม จนลืมว่าเราเป้นใคร

แอมอยากให้เพื่อนๆอ่านกระทู้นี้แล้วรุ้สึกมีกำลังใจ รุ้สึกอยากเปลี่ยนแปลตัวเองเพื่อตัวเอง

แล้วเราจะมีความสุข เราจะมั่นใจในสิ่งที่เราเป็นและรู้ว่าเราคือใคร

แอมขอเป้นกำลังใจให้สาวๆทุกคน อย่าหยุดสวย รักตัวเองให้มากๆแล้วสิ่งดีๆจะเข้ามาค่ะ

Amykitiya

Amykitiya

I'm Amy, nice to meet you
Youtube channel : Amy Kitiya
Instagram : Makeup_Amy

FULL PROFILE