[ Review ] Lipstick PASSION VILLE รุ่น Limited Create 'YOU' Niverse

17 6

สวัสดีค่าาา  วันนี้เมย์มาพร้อมของเล่นใหม่ที่ปลื้มมากกก  ลองใช้มาสักพักแล้วก็เลยจะมาเล่ามารีวิวให้ฟังกัน  และสิ่งนั้นก็คือ

Lipstick Passion Ville Limited Create 'You' Niverse

หลายคนก็คงเอ๊ะ  มันก็น่าจะเป็นลิปสติกทั่วๆ ไปนี่นาแต่ไม่ค่ะ  งานนี้ Passion Ville เค้ามาแบบ Limited Edition นะจ๊าาาจะมาลิมิเต็ดแบบไหน  ไปติดตามชมกันเลยค่าา

เป็นไงล่ะ  แค่กล่องมาก็อื้อหือละ  แกะออกมาถึงกับแสบตาทำไมทองอร่ามอย่างนี้ 55555แต่เมย์ชอบกล่องเค้านะ  เป็นกล่องสีกรมเนื้อด้าน  จับแล้วได้ฟีลหรูดูแพงสุดๆแต่ที่ยิ่งกว่าตัวกล่องก็ต้องแท่งลิปสติกแล้วค่ะคู๊ณณณ

แม่ขาา  หนูอยากได้ 55555ตัวแท่งลิกสติกสวยม๊ากกก  ถูกใจเจ้มากกกไม่คิดว่าเครื่องสำอางแบรนด์ไทยจะทำแพ็คเกจได้น่าจับขนาดนี้นั่งจับๆ ลูบๆ คลำๆ ซักพักด้วยความเสน่หามากตัวแท่งสีกรมเนื้อด้านขลับด้วยสีทองเงาๆ  โอ้ยยย มันสวยเลอค่ามากกก

นอกจากแพ็คเกจจะสวยงามเลอค่าแล้ว  แบรนด์นี้ยังมีอะไรมาให้เราเล่นด้วยนั่นก็คือวิธีเปิดนั่นเองจ้า  เราต้องดันดวงดาวลงมาเพื่อปลดล็อคเหยยย  อารมณ์เหมือนสอยดาวรึเปล่า  ไม่ใช่นะ 55555เมย์ว่าแบบนี้ดีนะ  เพราะมันช่วยล็อคฝาลิปไม่ให้หลุดออกมา  เริ่ดๆ

สีที่เมย์เลือกมามีทั้งหมด 5 สีด้วยกันจ้าา

01 MERCURY

03 EARTH

07 URANUS

08 NEPTUNE

10 SUN 

สีทองอร่ามตามมากจ้าาา

ด้านในตัวแท่งลิปสติกจะมีชื่อแบรนด์สลักไว้อยู่ค่ะ

ความเก๋ไก๋ที่สุดคือเค้าสลักชื่อบนปลอกลิปสติกให้เราด้วยค่ะถือว่าเป็นลิปสติกแท่งเดียวในโลกเลย  ชอบบบ

มาถึงขั้นตอนการสวอชให้ดูบ้าง

มาลองสวอชสีกันค่า  ส่วนใหญ่จะออกไปโทนนู้ดๆ หน่อย  เพราะเมย์เน้นแต่งเบาๆจะมีแค่ 2 สีล่างที่ออกโทนส้มอิฐกับแดงไปเลย

01 MERCURY - สีนี้เป็นสีส้มนมที่ทาแล้วไม่ลอย  ยังมีติ่งน้ำตาลอยู่บ้างทาได้แล้วจะฟีลซุกซนขึ้นนิดๆ  ถ้าแต่งโทนส้มเมย์ว่าสวยมากก

03 EARTH - สีนู้ดชมพูมาแล้ววว  ไม่อมส้มนะคะสีนี้  ได้ลุคสาวหวานเลยเมย์ชอบสีนี้มากกก  เพราะทาแล้วดูน่ารัก 555

07 URANUS - สีนู้ดชมพูอมน้ำตาลที่เข้มขึ้นมาอีกเฉด  มีอมส้มมานิดๆเป็นสีสุภาพที่ทาแล้วเป็นผู้ใหญ่ขึ้น

08 NEPTUNE - สีส้มอิฐที่กำลังฮิตกันเลย  สาย ฝ.นี่ห้ามพลาดเชียว

10 SUN - สีแดงสดที่หรูดูแพงมากกก  ทาแล้วแซ่บมาบอกเลยเป็นแดงที่ทาแล้วไม่ลอยนะคะ  นี่คือข้อดีเลย  ชอบๆ 55555

ดูการสวอชเสร็จแล้ว  ลองมาดูลุคง่ายๆ ที่เมย์ลองแต่งมากันบ้างค่ะ

รูปนี้มาแบบเบาๆ  แต่งไปเรียนได้ง่ายๆ  5 นาทีก็แต่งเสร็จแล้วทาลิปสี 01  MERCURY เป็นสีนู้ดส้มนมเบาๆ  แต่งไปเรียนได้อาจารย์ไม่ทัก 55555

ลุคนี้นางร้ายมาเองเลยย  ปากแดงสดม๊ากกกใช้สี 10 SUN นะคะเมย์เคยคิดจะซื้อลิปสีแดงนะ  แต่กลัวไม่ได้ใช้พอได้มาคราวนี้ขอลองเล่นหน่อย  ใครอยากได้ลิปสีแดงสดเลยขอแนะนำค่ะ  ขับสีผิวดีมาก

มาถึงเวลาให้คะแนนแล้วค่ะว่าเจ้าลิปสติกรุ่นนี้จะได้คะแนนกันเท่าไหร่บ้าง

เนื้อลิป :  ⭐⭐⭐⭐⭐

ได้คะแนนเยอะขนาดนี้ก็เพราะชอบน่ะสิคะ  ด้วยความที่เนื้อเป็นแบบ Velvet Matteจึงทำให้สีที่ทาออกมาเรียบเนียนไปกับริมฝีปากสวยมาก ตามหาเนื้อลิปสติกแบบนี้มานานมากแทบไม่ตกร่องเลย  แถมยังเบาสบายปากมากๆ ด้วยpigment ก็แน่น  เมย์เอาลิปมาแตะๆ ปากสีก็ชัดแล้วใครที่ชอบลิปสติกเนื้อแมทแล้วอยากให้เนียนไปกับปากต้องมาลองขอบอกเลยแต่ด้วยความที่เป็นเนื้อแมทอาจจะทายากนิดนึง  แต่เมย์ไม่หักเพราะมันเป็นธรรมดาของลิปเนื้อแมทอยู่แล้วที่มันจะทายากนิดนึง 555คนปากแห้งถ้าชอบควรลงลิปมันก่อนนะคะ  เผื่อปากจะแห้งเกินไปเนาะ

สีลิป : ⭐⭐⭐⭐

ทำไม่ให้ 4 ดาวล่ะ  เพราะว่าบางสีที่เมย์เลือกมามันเข้มเกินไปสำหรับเมย์เมย์เป็นคนผิวขาวเหลืองไปจนถึงขาวมาก  สีผิวจะวนเวียนอยู่แบบนี้สีลิปมันก็เลยอาจจะเข้มไปนิดดดนึงเนาะ  แต่ก็แก้ปัญหาด้วยการเอามาแตะเบาๆแต่ใน 5 แท่งก็มีทั้งสายนู้ดและสายแซ่บก็ถือว่าครบแล้วน้าา

ความติดทน : ⭐⭐⭐⭐

อาจมีหลุดระหว่างวันบ้างแต่น้อยค่ะ  อาจเป็นเพราะเมย์ทาลิปมันบำรุงก่อนด้วย

แพ็คเกจ : ⭐⭐⭐⭐⭐

เอาไปเลย 5 ดาวเต็มค่ะ  ไม่รู้จะพูดยังไงจริงๆ  แค่ตัวแท่งก็เอาใจไปแล้ว 555ใครที่ไปลองลิปเฉยๆ อาจได้มีหน้ามืดเอาไปจ่ายเงินทันทีแบบเอาเงินฉันไปเถอะ  55555

สรุป :  ชอบ  มากถึงมากที่สุด!

จบกันแล้วสำหรับการรีวิวลิปสติกแท่งเดียวในโลกของเมย์  ขอให้ทุกคนหน้ามืดตามัวแบบเมย์  จงไปตำ!! 55555  สุดท้ายนี้ก็หวังว่าเพื่อนๆ จะชอบรีวิวนี้นะคะ  เมย์ขอตัวลาแล้วค่ะ  บ๊ายบายยย

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE