[review] 25CC Hair Booter ทรีทเมนท์ผมแบบสริงค์สัญชาติเกาหลีที่กำลังมาแรง

8 2

สวัสดีค่ะสาวๆ เข้าสู่หน้าหนาวแล้วสาวๆอย่างเราคงมีปัญหาเรื่อง ผมแห้งผมฟูกันบ้างใช่ไหมคะ แป้งเองก็เป็นหนึ่งในกลุ่มคนประเภท ผมแห้ง เสีย ซึ่งเกิดจากการทำสีผม รวมถึงสภาพผมเส้นเล็ก หยักโศก ค่ะ

วันนี้แป้งมีโอกาสได้ลองทรีทเมนท์ผมนำเข้าจากเกาหลี แบรนด์  25CC Hair Booter ซึ่งไปถอยมาจากร้าน Eveandboy สาขาสยามสแควร์ค่ะ ซึ่งเค้าเครมมาว่า ผลิตภัณฑ์ตัวนี้เป็นแฮร์บูสเตอร์ ที่เปลี่ยนผมเสีย หยาบกระด้าง ให้กลายเป็นผมสวย นุ่ม ลื่นขึ้น ภายใน 5 นาที และเป็นแบรนด์ที่ใช้ในซาลอนเกาหลีค่ะ เพิ่งทราบเหมือนกันว่าเพิ่งวางตลาดในประเทศไทยเพียงไม่กี่สัปดาห์ที่ผ่านมา เลยจัดการสอยมาลองใช้ ในราคาชิ้นละ 149 บาท เท่านั้นเอง!!

25CC Hair Booter  ทรีทเมนท์ผมแบบสริงค์สัญชาติเกาหลีที่กำลังมาแรง

ก่อนจะมาดูรีวิว เรามาดูคุณสมบัติของผลิตภัณฑ์ชิ้นนี้ก่อนนะคะ

แป้งเสิทเจอในเพจของผลิตภัณฑ์ตัวนี้ในไทย เค้าระบุมาแบบนี้ค่ะ

25cc Hair Booster (นำเข้าจากเกาหลี)

สูตรที่ดีที่สุด

เห็นผลมากกว่า ด้วยส่วนผสมหลักเข้มข้นสูงกว่า  

- เพิ่ม!! Protien 25 ชนิด ฟื้นบำรุงทั้งภายในและภายนอกเส้นผม

- เพิ่ม!! Camellia japonica seed oil ให้เส้นผมเงาสวย และคงความเงางามได้นานยิ่งขึ้น

- เพิ่ม!! Ceramide - เติมความชุ่มชื้น ให้ผมสุขภาพดี

- เพิ่ม!! Keratin - ช่วยให้ผมแข็งแรง ทนต่อสภาวะต่างๆ

เอาละค่ะ ได้เวลา มาแกะกล่อง ดูกันว่า เป็นยังไงนะคะ

ข้างในกล่องจะบรรจุหลอดใส่ทรีทเม้นที่หน้าตาคล้ายกับสริงค์ เราสามารถกดตรงปลายเพื่อใช้งานได้ง่ายๆเลย

ตัว 25CC Hair Booter ลักษณะเนื้อครีมสีขาวค่ะ จะมีกลิ่นหอมอ่อนๆคล้ายๆกับพวกทรีทเมนท์ผมทั่วไปที่เราเคยใช้กันละค่ะ 

ที่น่าสนใจคือรูปแบบแพคเกจที่ดูแล้วน่าจะใช้งานง่ายเวลาเราลงเนื้อครีมที่เส้นผม ซึ่งแบบสริงค์แบบนี้ค่อนข้างจะทำให้เราสามารถเน้นส่วนที่ต้องการบำรุงพิเศษได้ค่ะ

ส่วนปริมาณการใช้งานก็ตามนี้เลยค่ะ

ผมสั้นไม่เกินคาง ใช้ครั้งละครึ่งหลอด

ผมยาวกว่าคางครั้งละ1หลอด

ผมยาวมากๆ หรือผมหนามากครั้งละ1หลอดครึ่งค่ะ

แป้งเองผมประมานบ่าค่ะ และสภาพผมเสียม้ากๆๆๆๆๆ เนื่องจากผมเส้นเล็กและฟูค่ะเลยขอจัดที่ 1 หลอดเลย

เอาละค่ะ เรามาเริ่มกันเลย

หลังสระผม บิดผมให้หมาด ชโลมโปรตีน25cc hair boosterให้ทั่วทั้งศีรษะ 

หลังจากที่เราใช้หมวกคลุมผม และเป่าให้ความร้อนแล้ว พอแกะออกมา จับเนื้อผมค่อนข้างลื่นดีมากเลยคะ หลังจากนั้นก็ล้างออกด้วยน้ำอุ่นจนสะอาดค่ะ

ในภาพ อาจจะดูผมแป้งยังฟูอยู่นะคะ เนื่องจากแป้งไดร์ผมแบบให้แห้ง แต่ไม่ได้ไดร์ทให้ผมสวยเงา แบบที่เราเข้าร้านทำผม เพื่อให้เพื่อนๆดูสภาพผมหลังทำที่แท้จริงนะคะ

อีกอย่างแป้งเป็นคนผมเส้นเล็กและปลายฟูค่ะ ดังนั้นช่วงล่างอาจจะไม่เห็นว่าต่างมากนะคะ

สรุปผลการรีวิว 25CC hair booterแป้งให้คะแนน 9.5/10 ค่ะ

ถือเป็นผลิตภัณฑ์ที่คู่ควรกับการนำมาใช้บำรุงผม

ในภาพพื่อนๆอาจจะเห็นว่าไม่ค่อยแตกต่างมากนัก แต่ฟีลลิ่งค่อนข้างดี ผมแป้งนุ่มขึ้น ลื่นขึ้นมากกๆ พอผ่านไป 1 วัน ผมแป้งกลับมาหยักโศกแบบเดิม แต่ไม่ฟูและแห้งกรอบแบบเดิมอีกต่อไปค่ะ

ยังไงแป้งจะลองใช้ต่อ โดยกะว่าจะเป่าสัก 5 นาที และทิ้งไว้อีกสัก 15 นาที  ซึ่งเนื้อทรีทเมนท์น่าจะซึมได้ดีขึ้น และคาดว่าผมแป้งน่าจะดีขี้น ถ่ายภาพมาน่าจะเงากว่านี้ค่ะ ยังไง ถ้าลองอีกรอบแล้ว แป้งจะมาอัพเดทภาพ ก่อนหลังในคอมเม้นรีวิวนี้อีกรอบ เพื่อให้เพื่อนๆได้เห็นผลหลังจากการทดลองซ้ำนะคะ

ส่วนใครที่อยากลองใช้ผลิตภัณฑ์ตัวนี้ หาซื้อได้ที่ร้าน Eveandboy สาขาสยามสแควร์ และฟิวเจอร์ฟาร์ครังสิตเท่านั้นนะคะ หรือจะสั่งทางอื่นก็ลองเสริช 25CC thailand  ใน google แล้วสอบถามทางผลิตภัณฑ์ดูค่ะ

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ สาวๆคนไหนลองแล้วใช้ดียังไง มาบอกกันด้วยนะคะ

คราวหน้าแป้งจะไปสอยไอเทมอะไรใหม่ๆมารีวิวให้เพื่อนๆได้ชมอีก รอติดตามกันต่อไปนะคะ

ขอบคุณทุกคนมากๆค่ะ ^^

pangkarnpat

pangkarnpat

PorPang ~

FULL PROFILE