Victoria's Secret Inspired Makeup : เมื่อหนูอยากเป็นนางฟ้า #englishmakeupo

22 10

ฮัลโหล๊ !! สาววว ๆ หลังจากย้อยยุคใส่ชุดไทยกันไปในครั้งที่แล้ววันนี้ขอเปลี่ยนข้ามทวีปเป็นนางฟ้า Victoria's Secret ที่หลายๆ คนฝันอยากจะไปบนเวทีนั้นสักครั้งแต่ก็ฝันล้ะ ! ฮื้อ ไหน ๆไปจริงไม่ได้ก็มาแต่งหน้าทำผมให้ใกล้เคียงก็ยังดี TTส่วนลุควันนี้ก็ไม่ยากนะคะจุดเด่นก็คือ งานผิวดูโกลว สุขภาพดี + ผมลอนดูพริ้วไหวประหนึ่งสวยแบบนี้มาตั้งแต่แรง ไม่ได้แต่งตามอะไรมากกกกกก หรอ ? 5555เราไปเปลี่ยนความป้าเป็นนางฟ้ากันเลยดีกว่าค่าา

และนี่เป็นภาพก่อน - หลังแต่งนะคะอ้ะเรามาเริ่มขั้นตอนการแปลงโฉมกันเลยดีกว่าค่าา นี่เป็นคลิปวีดีโอสอนแต่งนะคะ เพื่อให้เข้าใจง่ายขึ้นนะคะะะvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv

คราวนี้มาดูทีละขั้นตอนเลยนะคะะ

อิงเริ่มจากการ ใส่คอนแทกเลนส์ และติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นแบบตาข่าย

เพื่อให้เบ้าดูไปได้มากขึ้น

• ลงรองพื้น อิงใช้รองพื้นไม่หนาที่ทาออกมาแล้วยังดูเป็นผิวเราอยู่นะคะ เกลี่ยด้วยแปรงทั่วหน้า
  • ลงคอนซีลเลอที่ สันจมูก ใต้ตา คาง และหน้าผากค่ะ

• ลงเฉดดิ้งจากโหนกแก้มลงมาถึงกลางแก้มและบนหน้าผากตามรูปด้านบนนะคะ
  • ปัดแก้มเพื่อให้ผิวดูสดใสมากขึ้นโดยปัดที่หน้าแก้มถึงบริเวณที่ลงเฉดดิ้งไว้
  • ลงไฮไลท์ตามในภาพด้านบนเลยค่ะ

เพราะคิ้วคือมงกุฎ มาใส่มงกันเถ้อะะะเขียนคิ้วตามรูปคิ้วเดิม เพิ่มเติมคือโก่งขึ้นนิดหน่อยเก็บรายละเอียดด้วยคอนซีลเลอโลดดดด

• ลงสีน้ำตาลเนื้อแมทที่เบ้าตา ตามรอบจุดในรูปทางซ้าย
  • ลงสีเดิมที่ตาล่าง
  • ใช้สีน้ำตาลเทาลงที่เส้นชั้นตา โดยใช้แปรงที่หัวเล็กลง เพื่อให้ตามีเบ้าลึกมากขึ้น
  • ใช้สีขาวเนือชิมเมอร์ลงบริเวณเปลือกตาที่ว่างอยู่

• กรีดอายไลเนอที่เปลือกตาบน ชิดโคนขนตาวิงหางออกเล็กน้อย
  • ติดขนตาปลอม อิงเลือกเบอร์ที่ไม่ยาวมาก ให้ดูฟุ้งมากขึ้น
  • ปัดมาสคาร่าทับทั้งขนตาบนและล่าง เพิ่มความธรรมชาติ

• ลงบรอนเซอบริเวณแก้มและหน้าผากเพิ่มความผิวฉ่ำแบบไปอาบแดดมาเมื่อกี้เนี้ยยย
  • ทาปากด้วยสีนู้ด ดูธรรมชาติและลงด้วยลิปกลอส เพียงง่าย ๆ แค่นี้ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วละค้าาา

เป็นยังไงกันบ้างคะอีกหนึ่งลุคที่อิงภูมิใจนำเสนอออ พอจะได้ไหมเอ่ยย ><

มาลองเป็นนางฟ้าในฝันกันง่าย ๆ นะคะสาว ๆ อยากให้ลองดูน้าาาา

ขอบคุณทุกการติดตามนะคะ

มีอะไรติชม บอกกันได้เลยน้าา

สำหรับวันนี้อิงต้องลาไปแล้วว สวัสดีค้าาารักทุกคนค้าา <3 

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
FB/ English Chayada
Instagram : eenglishh_
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE