( รีวิว❤ ) ว่าด้วยเรื่องลิปสติกราคาหลักร้อยมากกว่า50แท่ง :D

38 16

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน วันนี้เราจะมารีวิวลิปสติกราคาไม่แพงหลักร้อยนะคะ

ตัวไหนดีไม่ดียังไงไปดูกันเลยดีกว่าค่ะ  :D

หน้าของลิปสติกวันนี้ค่า (อ้อ ลื่มบอ้กมีลิปมันโผล่มาด้วยนะจ๊ะ > <)

ไม่รอช้ามาเริ่มที่ตัวแรกกันก่อนเลยค่ะ เป็นตัว Maybelline รุ่น BOLD MATTE นะคะ สีส้มเบอร์3

สีก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ

เป็นลิปที่มีความแมทมากกกกก ถ้าใครปากแห้งเหมือนเรานี่ต้องทาลิปมันลงก่อนเลยค่ะ เพราะเนื้อมันแห้งสุดๆ ทาแล้วคราบกินแน่นอน สีตอนลงครั้งแรกออกไม่ชัดมากค่ะ ต้องมีลงทับรอบ2-3ถึงจะเข้ม ตัวนี้เรารู้สึกเฉยๆมากค่ะ เลยไม่ได้สอยสีอื่นมาเพิ่มเลย

ข้ามมาตัวต่อไปนะคะ ยังอยู่ในตระกูล Maybellineค่ะ :)

เป็นลิปบาร์มรุ่น Baby lips color bright out loud

จริงๆตัวนี้เราซื้อมา3แท่งค่ะ ยังไม่ได้แกะอีกแท่งนึง (เป็นเบอร์3 สีส้ม)

ตัวนี้ตอนแรกที่เราซื้อมา คิดว่าซื้อมาทาเล่นๆ เพราะราคาน่ารักมาก (89บาท) เลยเอามา3สีเลย แต่พอลองทากับปากแล้ว เฮ้ยยย สีชัดมากค่ะ เป็นลิปบาร์มที่เราคิดว่ามันทาแทนลิปสติกได้เลยเหมือนกันนะ เวลาทาแล้วมันเย็นๆปากมากค่ะ ในรูปอาจจะเห็นสีไม่ชัดมาก แต่พอทาบนปากแล้ว เห็นสีชัดกว่าทาบนมือแน่นอนค่ะ ทาแล้วปากไม่แห้งด้วย ตัวนี้เราชอบมากค่ะ :D

ตัวต่อมา Maybelline อีกเช่นเดิมค่ะ เป็นรุ่น Candy wow รุ่นนี้เป็นลิปบาร์มที่มีกลิ่นผลไม้ค่ะ เราสอยมาแค่2สี

ตัวนี้สีอ่อนมากก ถึงมากที่สุดค่ะ มันออกสีอ่อนมาก ทาบนมือยังชัดกว่าทาบนปากค่ะ (สลับกับรุ่นเมื่อกี้นี้เลย > <) เหมือนเป็นลิปมันจริงๆ เราซื้อกลิ่นราสเบอร์รี่กับพีชมาค่ะ พีชนี่ไม่ออกสีเลยยย แต่ราสเบอร์รี่ทาซ้ำรอบมีออกสีมานิดหน่อยค่ะ พอกรุบกริบ

ตัวต่อมาเป็นตัวลูกรักเรา❤ สปอยก่อนเลย 555

รุ่น MAYBELLINE LIP FLUSH BITTEN LIP 

เราซื้อสี PK02 มาแท่งเดียวค่ะ เนื่องจากวันนั้นไปเดินเล่นแล้วลืมเอาลิปไป เลยเข้าวัตสันหยิบๆมาแท่งนึง เห็นราคาเป็นมิตรดี

เราลืมถ่ายรูปจากแท่งมา ลองเสิร์ชในเน็ตดูได้นะคะ จากแท่งสีสวยมากๆ

เราชอบรุ่นนี้เพราะเนื้อที่ทาเหมือนลิปบาร์มค่ะ ทำให้ปากไม่แห้ง ทาไล่สีเป็นชั้นๆแล้วสวยมาก ดูธรรมชาติดีค่ะ ต้องกลับไปซื้อแท่งอื่น สีอื่นอีกแน่นอนค่ะ :)

ตัวต่อมาาา

มาต่อกันที่ ETUDE HOUSE My Blooming Lips-Talk Chiffon สี BE109 ค่ะ

จริงๆเราจะบอกว่าสีนี้เราไม่ได้ตั้งใจจะซื้อเลยค่ะ แต่พี่พนักงานหยิบผิดมาให้เรา พอถึงบ้านแล้วเราแกะออกมาแล้วไง ไหนๆก็ไหนๆ ลองใช้ดูบ้างวะ ไม่เคยใช้ลิปสีน้ำตาลเลย (ส่วนมากเป็นโทนชมพูกับนู้ดซะเป็นส่วนใหญ่ค่ะ) ลองดู รอดวุ้ย 5555

กลิ่นหอมมากกกค่ะ แบบแพคเกจก็น่ารัก เราซื้อเพราะได้กระเป๋าลิปสติกใบเล็กๆน่ารัก แพ้ของน่ารักอีกแล้ว >w<  555

ต่อมากับรุ่นต่อไปเลยค่า  

ETUDE Dear Daring tint  07

Tint ในตำนานของทุกคนที่ต้องเคยผ่านมาแล้วแน่นอนค่ะ 55

ช่วงนึงที่อีทูดี้หายไปจากไทย มีแต่คนเฝ้าถามถึง แต่ที่เซนเตอร์พ้อยสยามเขากลับมา(ละลายทรัพย์เรา T^T)แล้วค่ะ 55

ครั้งนี้เราไปยืนปาดๆ เลือกสี07มาค่ะ สีออกเชอร์รี่ๆแดงๆผสมชมพู(อันน้อยนิดมากกก)

สีสวยมากค่ะ ติดทนแค่ระดับนึงค่ะ กินข้าวไปก็มีหลุดๆต้องคอยเติมบ้าง

ราคา 200บาท ไม่แพงเหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ :D แอบดีใจ

ต่อมาก็Tintอีกตัวค่ะ :D

รุ่น Rosy Tine Lips สี05 ค่ะ

ตัวนี้เนื้อทิ้นเป็นครีมค่ะ ทาลงไปเกลี่ยๆแล้วเป็นเนื้อออกแนวแมตๆเลย แต่ว่าไม่แห้งมากค่ะ

เราชอบนะคะ เพราะเวลาทาแล้วบางทีเราอาจจะทาลิปกรอสใสๆทับตามลงไปได้ จะทำให้ปากดูอิ่มขึ้นมาในทันใด 55

ต่อมากับ Canmakeค่ะ :D ยี่ห้อนี้แพคเกจเขาน่ารักจริงๆค่ะ

รุ่น Just For Me Essence Rouge Lipstick รุ่นนี้เราลืมสีจริงๆค่ะ (ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วย) แต่สีลิปมันออกนู้ดมาก กลืนไปกับปากเลยค่ะ

ทาแล้วออกแนวกึ่งครีมๆแต่ไม่แห้ง ไม่แมตค่ะ มีเป็นคราบบ้างเล็กน้อย แต่สีสวย ให้อภัยค่ะ 55

ต่อมากับCanmake รุ่น Stay-On Balm Rouge  สี 04 ค่ะ

เป็นลิปบาร์มที่มีสีเลยค่ะ เนื้อชุ่มชื้นปากกลาง แต่ออกสีได้สวยมาก ต้องทาทับ2-3ที สีถึงจะออกชัด เหมือนเป็นลิปมัน+ลิปสติกในแท่งเดียว สีหลุดออกง่ายมากค่ะ หลังทานอาหารต้องรีบทาทับทันที เพราะสีออกหมดเลย

ต่อมากับตระกูล Cute press ค่ะ :D

รุ่น Cream Satin Lipstick ❤

ไล่ตามสีก็จะ 03  06  07 ค่ะ

เราชอบรุ่นนี้มากกกค่ะ มันเป็นรุ่นเนื้อแมตที่ไม่แมต(งงไหม?) 555

คือเนื้อมันแมทค่ะ แต่ทาบนปากแล้วไม่แห้งเลย ออกจะมีความรู้สึกครีมๆ แต่คนมองมาแล้วเป็นเนื้อแมต ทาแล้วไม่เกิดคราบแต่ใดๆ สีชัดค่ะ แต่ก็ไม่ได้อยู่ทนมาก

มีสี07 สีบานเย็นนี่แหละที่อยู่ทนมากกว่าสีอื่น

ตัวต่อรุ่น Natural Shine ค่ะ สี 03

เนื้อนิ่มมากกกก หักง่ายมากกเช่นกันค่ะ TwT มันชุ่มชื่นมากกก ทาแล้วปากนี่ครีมเลย แบบชุ่มชื้นสุดๆค่ะ ใครชอบเนื้อนิ่มนี่ต้องแท่งนี้เลยค่ะ

สีที่เราซื้อมาเป็นสีชมพู เราชอบมากๆ แต่แอบไม่ชอบแพคเกจมันเลย ดูเละๆยังไงไม่รู้

สีติดไม่ทนค่ะ แต่เนื้อลื่นดี เวลาปากเราแห้งๆเราจะหยิบตัวนี้ออกมาใช้ค่ะ

ต่อมากับยี่ห้อ NYX ค่ะ

รุ่น SOFT MATTE LIP CREAM  สี SMLC11

หลายคนคุ้นเคยกับลิปรุ่นนี้ดีแน่นอนค่ะ

เป็นเนื้อครีมทาง่ายมาก สีออกชัดมากค่ะ แต่เวลาเกลี่ยต้องเกลี่ยดีๆ เวลากินข้าวชอบเปื้อนบ้างเหมือนกัน แต่เราชอบตรงสีออกชัดมากๆ

ต่อไปเป็น NYX รุ่น Butter Gloss สี Maple blondie

เนื้อเหนียวมากค่ะ แต่มีกลิ่นหอมสไตล์ของ NYXเขาเหมือนเดิมค่ะ

ทาแล้วเหนียวปากดี 555 เราชอบเอามาทาทับกับทิ้น แต่สีของเราสวยมากค่ะ ออกแนวนู้ดๆไปทางส้มหน่อย สีออกไม่ค่อยชัด แต่เป็นธรรมชาติดี แต่เราไม่ชอบตรงมันเหนียวและหนักปากค่ะ

ต่อมากับ M.A.C MATTE Lipstick สี Please meค่ะ

เป็นสียอดนิยมของคนชอบสีชมพูหรือสีนู้ดๆอยู่แล้วค่ะ

ชื่อรุ่นก็บอกแล้วว่าเป็นเนื้อแมต แมตจริงๆค่ะ แต่ไม่แห้งมาก ทาลิปมันก่อนลงนี่รอดค่ะ สำหรับคนปากแห้ง แท่งนี้เราได้ซื้อต่อ100เปอร์เซนต์ค่ะ :D

ต่อมากับตระกูล Mistine รุ่น DNA ค่ะ ไล่สีมาเลยจาก 03  06  07  ค่ะ

รุ่นนี้เคยนิยมมากในตอนที่ออกมาใหม่ๆ เป็นลิปสติกที่บอกว่าด้านนึงเป็นลิปพู่กันธรรมดา ทารอจนแห้งแล้วให้ทาลิปท๊อปโค๊ด(ที่เหมือนลิปมันอีกฝั่งนึงของแท่ง)เข้าไป ก็จะติดทนและล็อคสีให้อยู่ทั้งวัน

เนื้อลิปสีชัดมากค่ะ แต่มีสี06ที่เราทาทับไป2รอบเพราะสีจะออกนู้ดทาไปบนปากแล้วกลืนไปหน่อย เราเลยทาทับให้สีชัดขึ้น

รุ่นนี้พอลิปมันแห้ง มันจะหนืดปากค่ะ (รอมันแห้งประมาณ1-2นาที) ก็ต้องทาตัวท๊อปโค๊ดทับลงไปแล้วปากก็หายหนืดทันทีค่ะ

เราทานอาหารระหว่างวัน ยังมีรุ่นบ้างตรงปากด้่านใน บางทีเวลาทาทับไม่ดีก็เกิดคราบบานตะไทเลยค่ะ TOT แบบโอ๊ยยย อยากตาย 55 แต่ถ้าเติมแบบค่อยๆทานี่อยู่ได้ทั้งวันนะคะ

สรุป ถ้าสีหายระหว่างวันต้องค่อยๆทาค่ะ แต่สำหรับคนไม่มีเวลามานั่งเติมระหว่างวันนี่ เราว่ามันไม่น่าจะเวิร์คนะคะ

ต่อมาMistine รุ่น Wing สี 04 ค่ะ

สีชัดมากกกค่ะ ทาครั้งเดียวอยู่เลย เป็นเนื้อครีมแต่ทาแล้วออกมาแมต ไม่แห้งปาก

ตัวนี้เราเฉยๆมากค่ะ ทาแล้วไม่ติดทนมาก แต่ก็ไม่มีคราบอะไรค่ะ

ต่อมากับ รุ่น Yes it lip !  สี02 กับ 03 ค่ะ สีชมพูกับสีพีช

พระเจ้า ! ต้องขอร้องคำนี้ออกมาเลยค่ะ ตอนทาครั้งแรก 55555

มันเป็นปากกาหัวเมจิกค่ะ แบบหัวเมจิกเขียนกระดานเลย อีกด้านนึงเป็นลิปไว้Blendสี

สีมันชัดมากกกกกกกกกก !! และก็แห้งไวมากกกกกกค่ะ เราทาไม่ทันเลยทีเดียว พอทาปุ๊บแห้งปั๊บ

เรานี่ยอมเลยให้แท่งนี้ ไม่กล้าใช้ค่ะ ในวันที่ไม่มีเวลา หรือรีบๆ หรือบางทีมีเวลามานั่งทาก็ยังทาได้ไม่สวย พอทาสีมันก็ออกมาแป้นแล๊นมาก สุโค่ยจริงๆ เราทาบนมือรอบเดียวสียังชัดขนาดนี้เลยค่ะ

ไม่ค่อยกล้าใช้ค่ะ สรุป ซื้อมานี่ใช้แค่ 3-4 ครั้งเอง TwT แอบเสียดายเล็กๆ

ต่อมากับTineค่ะ รุ่น Dream  สี01กับ03

มี2ฝั่งค่ะ ระหว่างทิ้นกับลิปมันเปลี่ยนตามรุ่นนั้นๆ เรามีสีส้มกับสีชมพูค่ะ

ทิ้นสีชัดมาก ต้องค่อยๆทาค่ะ โดยเฉพาะสีชมพูทาแล้วต้องรีบเกลี่ยไม่งั้นนี่มอเตอร์ไซด์ถามหาแน่ๆ 555

เราทาทิ้นด้านในแล้วทาลิปมันด้านนอก

เราชอบทิ้นรุ่นนี้มากค่ะ เพราะมันติดทนมากกกก ไม่หลุดเลยระหว่างวัน แม้กินข้าวก็ตาม

รุ่นนี้นี่ต้องเจอกับเราอีกยาวนานค่ะ ตราบใดที่มันยังไม่เลิกผลิต 55

ต่อไป  MAQuillAGE รุ่น Essence Glamorous Rouge NEO  สี PK323

ตัวนี้ราคาเฉียด 1000 นิดนึงค่ะ 950 บาท 5555

เป็นลิปกรอสที่เขาบอกว่ามันกึ่งลิปสติก

เราว่ามันออกกรอสเลยล่ะ ไม่ใช่ลิปสติกแล้ว =__= มันออกแนวกรอสวิ๊งๆค่ะ หนักปากมาก เราไม่ค่อยชอบ สีก็ไม่ทนค่ะ เราไม่ชอบเลย

ต่อมากับ 4U2 Lipaholic สี Mayyr

สีลูกรักอีกตัวนึงค่ะ ❤ เป็นของคุณ Mayyr บล็อคเกอร์สาวหน้าตาน่ารัก :D

เราติดตามคุณ Mayyr มาตลอด พอ4U2คลอดสีนี้ปุ๊บ เราเลยไปสอยมาทันทีค่ะ

เป็นสีออกนู้ดๆส้มๆชมพูๆ (งงไหม?) 555

สีสวยมากกกกค่ะ เนื้อลิปลื่นมาก ครีมเว่อร์ๆ กลบสีปากมิดค่ะ ชอบมากกกกก

แต่ปรับปรุงเรื่องกลิ่นหน่อยนะคะ TwT 55 เรื่องแพคเกจก็ออกแนวก๊องแก๊งนิดนึง ชอบหมุนไม่ขึ้น ฝืดๆพอสมควรค่ะ

แต่ก็เอาเถอะ ราคาเป็นมิตรแบบนี้เรามองข้ามเรื่องพวกนี้ไปได้ค่ะ

ต่อมาตระกูล Wet n wind ค่ะ รุ่น Silk Finish Lipstick สี967  ตัวนี้เราซื้อมาจากเซเว่นนะคะ สีออกแนวบานเย็นนิดนึง

แพคเกจแตกง่ายมากง่ะ TwT ปิดแล้วมันไม่พอดีทุกที

สีออกชัดมากค่ะ ทาแล้วเนื้อลื่นปากไม่แห้งดี ตัวนี้เราก็เฉยๆอีกตัวนึง

ต่อมาก็ wet n wild รุ่น  Mega Slick Balm Stain 

สี A Stiff Pink  SKU# 127   และ  สี Coral of the Story SKU# 159A

ตอนทารุ่นนี้ สีมันจะค่อยๆออกมาชัดขึ้นภายในเวลา 5-10 วิค่ะ ต้องค่อยๆทาอย่าทาเยอะ เพราะสีมันจะออกเองชัดมากๆ โดยเฉพาะสีชมพูในมือของเรานี้

เวลาทามันจะเย็นปากนิดนึงค่ะ

แต่ขอเตือนคนปากแห้งเลยค่ะ ทาแล้วเป็นคราบไม่รอดแน่นอน แล้วปากอาจจะลอกออกมาเป็นแผ่นๆได้ค่ะ ต้องทาลิปมันลงก่อนจะเป็นการดีมาก

ต่อไปเป็น Sivanna แบบ Pencil ค่ะ สี10 (ส้ม) สี 16 (ชมพูนม)

เนื้อแห้งค่ะ ออกสีไม่ชัดมากต้องเน้นย้ำ 2-3 รอบ

หลุดออกง่ายมาก กลิ่นมันหอมออกแนวมะพร้าวๆนิดนึงค่ะ รุ่นนี้เราหยิบมาใช้น้อยมาก แต่ข้อดีคือราคาเป็นมิตรมากๆค่ะ (ราคาเริ่มตั้งแต่ 25-100)

ต่อมากับ Utip ค่ะ สี04

เนื้อครีม ทาแล้วสีออกชัดมากค่ะ แต่เป็นคราบระหว่างวัน TwT

สีลิปทาแล้วตรงตามแท่งมากค่ะ

ต่อมากับ Za รุ่น VIBRANT MOIST LIPSTICK สี RS444 

เราชอบตัวนี้มากค่ะ เนื้อครีม นุ่มๆแล้วก็สีชัดมาก ออกตามแท่งเลย

ไม่เป็นคราบ ติดทนระดับนึงเลยค่ะ

ตัวต่อมากับทิ้นของ Innisfree ค่ะ

สีไม่ออกเลยยยยย TwT พระเจ้า ! อ่อนมาก บนปากไม่มีสีเลยค่ะ

เศร้ามากๆ แบบฉันซื้ออะไรมาวะเนี่ย !? 555

ต้องเอามาทาให้ปากหอมเล่นๆ เสียดายเงินมากค่ะ กับสีนี้ (อาจจะเป็นกับเฉพาะสีนี้ก็ได้นะคะ ต้องขออภัย เพราะเราจำชื่อสีไม่ได้จริงๆค่ะ)

ต่อมากับ กรอสของ Victoria's ค่ะ

ชื่อรุ่นตามรูปเลยนะคะ ตัวแรกออกสีชัดมากค่ะ ตัวที่สองเราชอบเอามาทาทับกับทิ้นค่ะเพราะวิ๊งเยอะมากๆๆกลิ่นหอม แอบชิมรส(=_=!) อร่อยมาก 5555555 ตัวสุดท้ายไม่ออกสีเลยค่ะ แต่ไม่หนักมากเลย ไว้ทาทับกับลิปสติกเนื้อแมทหรือทิ้นค่ะ

ต่อมากับกรอสต่อ แต่ของ Utip ค่ะ

ของ Utip นี่ออกสีชักมากๆ เราชอบนะคะ ไม่ค่อยหนักปากด้วย :)

ตัวนี้ไม่รู้จะพูดอะไรมาก

ต่อมากับ In2it รุ่น lip treat สี04 ค่ะ

รุ่นนี้เราเห็นวิ๊งเยอะดี เลยหยิบมาค่ะ แต่พอทากับปากแล้วจริงๆสีอ่อนมากๆ

เลยเอามาทาทับกับทิ้นซะเลย แต่พอทาแล้ววิ๊งบนปากสวยๆมาก ปลื้มค่ะ เนื้อบาร์มทำให้ปากไม่แห้งค่ะ

ต่อมา ทิ้นของ Utip ยอดนิยม :D

ไม่ต้องพูดอะไรมากเนอะ 555

เพราะเราก็รู้ๆกันอยู่ว่าสรรพคุณของมันนี่คงทนแค่ไหน แต่เราแอบชอบสีตรงกลางนะคะ ทาอยู่บ้าน เวลาเดินไปตลาด หรือซื้อข้าวไรงี้ สีมันออกธรรมชาติมากๆเลย แต่ก็แอบหลุดไวกว่าสีอื่นเหมือนกัน > <

ต่อไปเป็นพาร์ทของลิปมันค่าาา ❤❤

VS ตัวแรก อยากบอกว่าเนื้อนุ่มมว้ากกกก 555 ทาแล้วเหนียวปากนิดนึงค่ะ กลิ่นหอมมาก แต่ทำให้ปากนุ่มมาก เวลาทาทิ้งไว้กลางคืนแล้วตื่นเช้า ชอบมากค่ะ :)

ต่อไปกับ OP ตัวนี้เป็นกลิ่นทับทิม

ออกสีนิดนึงค่ะ ไม่เยอะมาก เนื้อนิ่มอีกเหมือนกัน แต่ต้องจิกเนื้อออกมาเยอะๆ เพราะใช้นิ่ววนๆเนื้อแล้วมันออกมาน้อยมากค่ะ ชุ่มชื้นระดับนึงค่า :D

ต่อมากับเมนโทลาทัม ของ Lip pure กลิ่น Honey ❤❤❤

ลูกร้ากกกก ลูกชุ่มชื่นมากลูก 55555 > < ทาแล้วไม่ต้องรอซึมเลย แบบปากนุ่มทันทีค่ะ

ทาทิ้งไว้กลางคืน ตื่นมาปากนิ่มเลย ชุ่มชื้นสุดๆ ตั้งแต่คนปากแห้งอย่างเราใช้ลิปมันมา กล้าพูดเลยค่ะว่าตัวนี้ดีที่สุด :D ❤

ต่อมากับ Nivea กลิ่นแตงโม > <

ออกสีนิดนึงค่ะ ทาแล้วมีกลิ่นหอมแตงโมชื่นใจ 555 ตอนทาก็เนื้อนิ่มอยู่หรอก

แต่มันก็ไม่ได้ช่วยเรื่องปากแห้งอะไรมากเลยค่ะ ตัวนี้นี่เฉยๆมากจริงๆ

ตัวต่อมา โค้กกกกก กับโค้กวานิลลา > </

หอมมากค่ะ อร่อยด้วย 5555555

ทาแล้วชุ่มชื้นระดับปานกลางเท่านั้นเอง น่ารักที่แพคเกจอย่างเดียวนี่แหละ > < 5555

ต่อมา Maybelline baby lips ค่ะ

มีกลิ่นหอมเล็กน้อย

ทาทั่วๆวนๆถึงจะชุ่มชื้น แต่ตัวนี้เราก็เฉยๆ (อีกแล้ว =__=?) 555

ต่อมาค่ะ ปิดท้ายแล้วววว กับน้อง ❤ Kitty lip balm กลิ่น สตอว์เบอร์รี่ ❤ >/////<

น่ารักใช่ม้าาาา 5555 >////<

ตัวนี้เราซื้อมาจากร้าน grape ที่ Siam one ค่ะ น่ารักมากเนื้อเป็นเจลลี่ใสๆ เด้งดึ๋งดั๋ง

แต่มันไม่ค่อยชุ่มชื้นเลยอ่ะลูก 55 ต้องคอยจิกเนื้อเอาออกมาทา

กลิ่นสตอว์เบอร์รี่ก็ออกกลิ่นน้อยมาก แต่ด้วยแพคเกจเราให้อภัยค่ะ 55555

วันนี้ก็จบไปแล้วนะคะ กับการรีวิวลิปสติกของเรา

หากผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ :)

จริงๆเรามีลิปสติกอีกเยอะค่ะ (ที่อยู่ในห้องคุณแม่ส่วนหนึ่ง) หากว่างๆก็จะหยิบมารีวิวให้สาวๆจีบันให้ดูอีกนะคะ

ถ้าสงสัยอะไรเม้นถามได้นะคะ ยินดีตอบเสมอค่า :D

วันนี้เราไปก่อนนะคะ สวัสดีค่า ^____^ ❤

Sunhannie.

Sunhannie.

❤ My nickname is 'Annie'
❤ 23 years
❤ Nice to meet you :D

FULL PROFILE