ตะลุยกิน 6 ร้านเด็ดที่ขอนแก่น กับ Mayy R

16 8

สวัสดีค่าาสาวๆ วันนี้บ้าน SPRINGme จะมาชวนสาวๆ ไปดูรายการใหม่กันค่ะ กับ  “ONEDAY” ตามติด Influencer ของบ้าน SPRINGme แบบใกล้ชิดใน 1 วัน ไม่ว่าจะไปกิน เที่ยว ทำงาน ช้อปปิ้ง ทำอะไรก็ได้...ที่ Influencer อยากจะทำ เกิดขึ้นได้หมดในรายการนี้ 

แต่เอ๊ะ! น่าจะมีสาวๆ เคยดูตอนแรกกันแล้วใช่มั้ยล่ะ กับ Mayy R หรือ หน่องเม นั่นเอง ใครที่ดูแล้วน่าจะหิวและน้ำลายไหลไปตามๆกัน ส่วนใครที่ยังไม่ได้ดูอาจจะงงๆ ว่าคุยเรื่องอะไรกันน้าาา..   ไปค่ะตามไปดูและตามไปหิวด้วยกัน (อย่าลืมเตรียมของกินไว้ข้างๆตอนดูนะ เตือนไว้ก่อน 555555)

ดูจบแล้ว ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่า หน่องเม นี่ สายแข็งเรื่องกิน” ของจริง วันเดียวพาเราไปตะลุยกินถึง 6 ร้านแหนะ ใครที่อยากตามรอยหน่องเม แต่จดชื่อร้านไม่ทัน มาทางนี้เลยค่ะ เรามี version สรุปรายละเอียด พร้อมรูปประกอบ กับ 6 ร้านในขอนแก่น ที่หน่องเมคอนเฟิร์มแล้วว่าเด็ดมากกก ไปค่ะ...!

ร้านที่ 1 : THE TREAT HOUSE      ร้านอยู่ด้านหลังของ Hug Mall หน่องเมแนะนำเมนูสุดโปรด ทั้งมาม่าต้มยำหม้อไฟที่เครื่องแน่นเวอร์ (แบบว่าน่ากินมากกกก) สปาเก็ตตี้ขี้เมาสุดแซ่บ และดับเผ็ดด้วย บิงซูที่ให้ Topping มาแต่งหน้าเองเยอะมาก สุดท้ายที่ขาดไม่ได้ คือ สายไหมที่ใหญ่เท่ากะละมังซักผ้า ถ้าใครมาแล้วไม่ได้กินบอกได้เลยว่า พลาดนะจ้ะ

ร้านที่ 2 :  SNAP CAFE     ร้านอยู่แถวหลังม.ขอนแก่น ที่มีอาหารครบทุกแนว ตั้งแต่ฟิวชั่นยันอิตาเลียน หน่องเมก็เลยจัดพิซซ่าต้มยำกุ้งพร้อมชีสยืดดดดดดดๆ แถมต่อด้วยแซลมอนผัดพริกไทยดำ และอีกหนึ่งทีเด็ดของร้านก็น้ำผลไม้โซดาสีสันสวยงามนี่แหละ หวาน อร่อย สดชื่นนนนนนน

ร้านที่ 3 : กระเพราแล้วแต่     อยู่ไม่ไกล SNAP CAFE แค่เดินต่อไปอีกนิดเดียว แต่สิ่งที่พีคที่สุดของร้านนี้คือ จาน!!!  (นี้จานจริงๆใช่มั้ย??) ลองดูจานที่หน่องเมของเราได้มาคือ จานน้องTEEN!!  อัดแน่นไปด้วยข้าวกระเพราโปะด้านบนด้วยไข่ข้นมาด้วยยยย..........แปลก แหวกแนว น่ากินสุดดดๆ

ร้านที่ 4 : ไทยบ้านกาแฟ     ร้านนี้เดินต่อไปจาก ร้านกระเพราะแล้วแต่ อีกแค่นิดเดียวก็เจอเลย เป็นร้านกาแฟที่เจ้าของร้านเปิดใจบอกเลยว่า ช้ามาก และคนก็รอ เยอะมาก แต่ก็เป็นการรอที่ฟินนนนนมากกกกกก กับชาเย็นมาพร้อมกับขนมปังปิ้ง หอมหวาน มัน อร่อยยยย สดชื่นมากกกกกกจริงๆ

ร้านที่ 5 : ขนมเบื้องกันเอง     ถ้าใครไปตลาดโต้รุ่งต้องเจอแน่นอน ร้านหาง่ายมาก เพราะป้ายใหญ่สุดๆ หน่องเมคอนเฟิร์มมาว่า ร้านนี้อร่อยและให้ไส้มาเยอะมากกกกกกกก เห็นครีมและฝอยทองทีน้ำลายจะไหล ไม่ต้องรอนาน แถมราคาก็กันเองตามชื่อร้าน ใครที่เป็นสาวกของหวาน ห้ามพลาดดด!!

ร้านที่ 6 : ร้านตำรสเด็ดและร้านส้มตำปูม้า     มาขอนแก่นทั้งทีจะพลาดไม่ได้กับ “ส้มตำ” อาหารประจำชาติอีสาน หน่องเมเลยจัด 2 จานสุดเด็ด             ทั้งตำซั่วปูปลาร้าที่โรยกระถินเม็ดใหญ่มากกก กับส้มตำปูม้าสุดนัว ที่บอกเลยว่า รสชาติจัดจ้าน แถมยังแซ่บสุดๆ.......เห็นแล้วน้ำลายสอมากเด้อค่ะเด้ออออออ

เป็นไงกันบ้างคะ กับ 1 วัน ของหน่องเม กินไปเยอะมากกกกกกก แต่ไม่รู้ว่าแอบเอาไปซ่อนไว้ที่ไหน ตัวก็ยังเล็กนิดเดียว (มีความอิจฉาเบาๆ 555555) ถ้าสาวๆ คนไหนได้ตามไปกินมาแล้ว     อย่าลืมเอามาอวดกันบ้างนะคะ ทุกคนนนนนนน

มาถึงตรงนี้น่าจะหิวกันได้ที่แล้วสินะ แต่ก่อนจะออกไปหาอะไรกินกัน อย่าลืมกดติดตามช่องทางของ SPRINGme ทั้ง Facebook และ Youtube นะคะ ตอนต่อไปจะพาไปเจอ Influencer คนไหน และ ทำอะไรใน 1 วัน รอเจอกันได้ที่รายการ “ONEDAY” นะคะสาวๆ บ้ายบายยยยยยยย...........

weareSPRINGme

weareSPRINGme

Beauty & Lifestyle
Youtube Network in Thailand!

FULL PROFILE