มามะ มาลองคุชชั่นของเล่นใหม่ใน 7-11 กันเถอะ!

13 3

สวัสดีค่า วันนี้ กีต้า จะมารีวิวตามเคย มากันทุกสัปดาห์เลยทีเดียวคือซื้อมาพักนึงละแหละ ลองใช้พักนึงเลยจะมารีวิวว่าดีหรือไม่ดี?

ซึ่งสิ่งที่เป็นตัวเอกของเราในวันนี้ ก็คือออออออAloe Snail Moist Cushion SPF50 PA+++

ที่สนใจตัวนี้เพราะคิดว่าน่าจะเป็นตัวที่ออกมาใหม่และนางมีส่วนผสมของ “ว่านหางจระเข้และเมือกหอยทาก”แต่แบบ... ที่วางขายมีสีเดียว คือ สี #23 Natural Brightเซ็งตรงนี้แหละ ไม่มีทางเลือก

มาดูตลับกันเลยดีกว่าเนอะ

มีความน่ารักกรุบกริบ สีมุ้งมิ้ง ตลับเล็กๆ ขนาด 6 กรัมพอเปิดตลับบบบ

พัฟนางเล็กๆ สอดนิ้วไปได้ 2 นิ้วแล้วก็พัฟเขานิ่มดีนะ กีต้าชอบ ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป กำลังพอดี

มาๆ มาดูชั้นของคุชชั่นกันบ้าง

โอโหหหหหหหหห อ่านไม่ออกเลย 555555555ดึงสติ๊กเกอร์ออกเลยละกัน

พอเปิดมาละแบบ เข้มแน่ๆ เข้มกว่าผิวชัวร์!พอลองดมๆ คือ กลิ่นว่านห่างจระเข้ชัดเจนมากกกกก

ลองเอานิ้วจิ้มๆ

ในใจแบบ... ทากับหน้าแล้วจะรอดมั้ยน้อออ?

มา! เดี๋ยวกีต้าจะทาให้ดูววววว

สีของนางจะออกแบบเหลืองๆ ส้มๆ ทาแล้วสีผิวเข้มขึ้นมาทันที รูปบน จะเห็นว่ากีต้าจะมีรอยแดงๆอยู่บริเวณแก้ม รูขุมขนกว้างในระดับนึงรูปล่าง โบกหน้าแล้ว ให้ความเนียน รอยแดงหาย พรางรูขุมขนโอเคกีต้าว่าคนผิวแห้งน่าจะชอบตัวนี้ ระหว่างวันคุมมันกีต้าว่าเฉยๆนะ

ใครผิวขาวแบบกีต้าแนะนำว่า ไม่ต้องซื้อค่ะ 55555ส่วนคนที่คิดว่าสีผิวของเราน่าจะใช้แล้วรอด เดินเข้า 7-11 ค่ะ ตลับละ 159.-

แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าน้า(พูดคุยกันเพิ่มเติมได้ที่แฟนเพจเด้อ)

guitar gt

guitar gt

💗 Cosmetic
💗 Review & Swatch

FULL PROFILE