Review : NARS Velvet Matte Skin Tint SPF30 PA+++

15 2

วันนี้ติ๊กจะมาพูดถึงรองพื้น ของแบรนด์ Nars ซึ่งเป็นแบรนด์ที่มีชื่อเสียงของรองพื้นหลายๆ ตัว เช่น Nars Sheer Glow Foudation ซึ่งในปีนี้ทางแบรนด์ได้ออกตัวรองพื้นตัวใหม่ซึ่งก็คือตัวที่ติ๊กจะรีวิวนั้นเองค่ะ 

รองพื้นจะมาในรูปแบบหลอดค่ะ ใช้ง่ายไม่เลอะเทอะ สีผิวติ๊กคือสี ST.Moritz ( Medium 1) เป็นผิวสองสี undertone เหลืองค่ะ เนื้อรองพื้นจะคล้ายๆมูสหน่อยๆค่ะ เกลี่ยง่ายไม่ได้แห้งเร็วจนเกินไป จนทำให้ต้องรีบเกลี่ย แต่เมื่อเซ็ทตัวก็จะแห้งเป็นเนื้อแมทไปเลย 

สิ่งที่ชอบที่สุดของรองพื้นตัวนี้คือ effect จากการถ่ายรูปค่ะ ถ้าสาวๆคนไหน อยากถ่ายรูปออกมาแล้วดูเนียน ผิวสวยเป็นธรรมชาติ ติ๊กว่าตัวนี้ถึงว่าเริ่ดนะ และอีกอย่างหนึ่งที่ชอบมากคือ รองพื้นสามารถลงทับหลายๆชั้นได้เพื่อเพิ่มการปกปิดแต่ก็ไม่รู้สึกหนักหน้าเลย

แต่การคุมมันสำหรับติ๊กเองถือว่าไม่ค่อยโอเคค่ะ ใช้คำว่าคุมมันระดับปานกลางค่ะ ไม่ได้มากยาวนานเป็น 12 ชั่วโมง แต่ถ้า 6 ชั่วโมงเอาอยู่ค่ะ ไม่ต้องซับหน้าได้ค่ะ

โดยรวมสำหรับติ๊กเป็นรองพื้นที่ใช้ค่ะ เหมาะสำหรับวันสบายๆ แต่ก็ยังต้องการการปกปิด ผิวดูสวย และเรียบเนียนดีค่ะ

ยังไงก็ขอฝากรีวิวตัวนี้ไว้ด้วยนะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับสาวๆที่กำลังมองหารีวิวผลิตภัณฑ์ตัวนี้อยู่นะ  

TikieTheChannel

TikieTheChannel

FULL PROFILE