Review: eye palette ใหม่ล่าสุดจาก Smashbox และ Brush on palette Becca และ Tarte

24 9

สวัสดีค่าาาา กลับมาอีกครั้งกับการรีวิวเมคอัพ คราวนี้เปลี่ยนจากรีวิวลิปสติก มาเป็นรีวิวพวกพาเลทแต่งตา และบรัชออนกันบ้างดีกว่า ไม่พูดพร่ำทำเพลงเริ่มอันแรกกับพาเลทของSmashbox ค่ะ

พาเลทตัวนี้เพิ่งเปิดตัวครั้งแรกให้สาวๆซื้อออนไลน์กับทาง Sephora ในอเมริกา โดยเป็นรอบที่เปิดให้สมาชิกขั้น VIB ROUGE ได้ซื้อกันก่อน และของได้ sold out กันไปในระยะเวลาอันรวดเร็ว ซึ่งมีหลายๆยี่ห้อเปิดตัวกับเครื่องสำอางแบบใหม่ๆให้ได้ลองซื้อมาเล่นกัน หญิงไม่แน่ใจว่า Sephora ที่ไทยมี Smashbox รึป่าวถ้ามีคงอีกไม่นานพาเลทนี้คงจะเข้าที่ไทยนะคะ

สิ่งที่น่าตื่นตาตื่นใจของพาเลทนี้คือ ตัวตลับเป็นในลักษณะที่ถ้าหมุนตลับรูปภาพก้จะเปลี่ยนไปอย่างรูปข้างบน ดูแฟนซีดี55  พาเลทนี้มีขนาดเล็กนะคะ สำหรับพกพาได้ น้ำหนักเบา ราคาอยู่ที่ $29 มีทั้งหมด 7 พาเลท 7 แบบ หญิงเลือกซื้อพาเลทที่ชื่อว่า Ablaze ค่ะ เพราะว่ายังไม่เคยมีสีโทนชมพู-แดง-น้ำตาลมาก่อน เลยคิดว่าน่าสนใจค่ะ

เป็นโทนสีที่น่าสนใจค่ะ ส่วนตัวแล้วเป็นคนที่ไม่ค่อยแต่งตาแน่นมาก ไม่ค่อยเล่นสีสันเท่าไหร่ พาเลทนี้เป็นช่วงกึ่งๆระหว่างโทนน้ำตาลรอดปลอดภัย กับสีสันขึ้นมาอีกนิดกับโทนชมพูแดงค่ะ มีตั้งแต่เนื้อชิมเมอร์จนถึงเนื้อแมท ถือว่าสามารถแต่งได้ทั้งงานกลางวันยันงานปาร์ตี้กลางคืนค่ะ

เม็ดสีชัดเจน สีชิมเมอร์สวยงาม คิดว่าเป็นพาเลทที่ซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

ในรูปข้างบนแต่งด้วยสีที่1 ลงทั่วเปลือกตาจนถึงโหนกคิ้ว ใช้สีที่3 ลงทั้งเปลือกตา จากนั้นใช้สีที่4 และสีที่7 ผสมกันลงช่วงหางตาและขอบตาด้านล่าง จากนั้นใช้สีที่2 ลงที่หัวตาค่ะ เป็นอันเสร็จสิ้น

บรัชออนของ Becca มีทั้งหมด 3 สี ในราคา $34 ถือว่าคุ้มสุดๆ เพราะหญิงเคยซื้อตลับใหญ่ บอกเลยว่าปัจจุบันนี้ยังไม่ค่อยจะยุบเลย ใช้ได้นานมากกกก เพราะฉนั้นตลับนี้แม้จะมีขนาดเล็ก แต่ได้มาถึง3สี ถือว่าคุ้มค่าค่ะ สีที่ชอบที่สุดคงไม่พ้นสี Snapdragon สีออกชมพูส้มประกายทอง ส่วนอีก2สี คือ Wisteria เป็นสีชมพูนู้ด และสี Sondbird เป็นสีส้มอมน้ำตาลนู้ดค่ะ

ถัดมาเป็นบรัชออนยอดนิยม Tarte นอกเหนือจากพาเลทตลับกลมสุดฮิตที่ทุกๆคนได้ไปสอยกันมาแล้ว Tarte ยังมีกิฟท์เซ็ทบรัชออนอีกแบบนึงที่มีทั้งหมด4สี พร้อมกับแปรงปัดแก้มขนนุ่มอีก1อัน ขนาดของบรัชออนเป็นขนาดเล็กนะคะ ไม่ใช่ full-sized แต่ถือว่าคุ้มเพราะ4 สีพร้อมแปรงในราคา $35

จบการรีวิวสำหรับเครื่องสำอางในรูปแบบพาเลท กิฟท์เซ็ทต่างๆนะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกๆคนที่กำลังหาข้อมูลว่าควรซื้ออะไรช่วงสิ้นปีดี พบกันใหม่กระทู้หน้านะค่าาาาาาา^^

Yyyinggg19

Yyyinggg19

FULL PROFILE