skincare สำหรับสาวหน้าแห้ง(เหมาะกับหน้าหนาวด้วยมั้งง)

12 7

สวัสดีคะ

กระทู้นี่เป็นกระทู้แรกของเรา ผิดพลาดยังไง ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

เนื้อหาก็ตามหัวข้อเลยจ้า Skincare สำหรับคนหน้าแห้ง

พื้นฐานหน้าของเราเป็นคนหน้าแห้ง เป็นหน้าที่ไม่ค่อยแพ้ครีมอะไรเท่าไหร่ หรือเรียกอีกอย่างว่าค่อนข้างด้าน นั้นก็เป็นข้อดีคะ แต่มันมีข้อเสียเหมือนกันคือ เวลาใช้ครีมอะไรก็ไม่ค่อยได้ผล หรือได้ผลช้ากว่าคนปกติจ้า

เริ่มที่ตัวแรกจ้า

1. Eucerin dermato clean  คือที่เช็ดเครื่องสำอางคะ

รีวิวที่อ่านมา:เติมออกซิเจนให้ผิวณะที่เช็ดเครื่องสำอาง

ผลที่เกิดขึ้น:สำหรับเรารู้สึกว่าเป็นcleansing รักษาความชุ่มชื่นได้ดีคะ และเช็ดเครื่องสำอางได้ดีเช่นกันแต่อาจเช็ดพวกมาสคาร่ายากนิดนึง แต่ส่วนตัวใช้ eye remover แยกอยู่แล้วคะ

ตัวนี้ก็ชอบมากคะ เหมาะกับหน้าแห้งกรังอย่างเรา

2. L'oreal คือที่เช็ดเครื่องสำอางบริเวณตาและปาก

รีวิวที่อ่านมา:ไม่ทราบคะ

ผลที่เกิดขึ้น:เช็ดออกง่ายมากคะ เครื่องสำอางกันน้ำก็เช็ดออกไม่ยาก ถือว่าดีคะ ซื้อขวดสำรองมาต่อคิวเรียบร้อยแล้วจ้า

3. Eucerin dermo purifyer tonerเช็ดหลังล้างหน้าคะ

รีวิวที่อ่านมา:กระชับรูขุมขน รักษาสิว

ผลที่เกิดขึ้น:เรื่องรูขุมขนไม่แน่ใจคะ แต่เรื่องสิวดีจิงคะ เช็ดแล้วรู็สึกว่าสิวน่าจะกลัวหน้าเรามากขึ้น แต่ช่วงมีเมนหรือนอนดึกมาก สิวก็ยังขึ้นนะคะ แต่หมายถึงสิวสกปรกคะไม่ขึ้นแน่นอน

ขวด2แล้วคะ

4. Biothem ใช้หลังเช็ดโทนเนอก่อนนอนคะ

รีวิวที่อ่านมา: เพิ่มความชุ่มชื้น ผิวแข็งแรง รอยสิวหาย สิวผดหาย

ผลที่เกิดขึ้น:เป็นอย่างที่อ่านรีวิวมากเลยจ้า รอยสิวหายเร็วเว่อ แต่เรื่องสิวผดไม่ทราบนะ เพราะไม่มีจ้า

ของเขาดีจิง

5. ฮาดะ ลาโบะ

รีวิวที่อ่านมา: ขาวขึ้น ให้ความชุ่มชื้น

ผลที่เกิดขึ้น:ตัวนี่ผิดหวังมากจ้า ไม่ได้ขาวขึ้นแล้วก็ขวดสีขาวดีกว่าคะ

คนหน้าแห้งแนะนำสีขาวมากกว่าคะ

6. Eucerin super serum

รีวิวที่อ่านมา: รักษาสิว

ผลที่เกิดขึ้น:ช่วยรักษาสิวจริงคะ แต่คิดว่าประสิทธิภาพไม่เท่าราคาสักเท่าไหร่ มีตัวอื่นที่ถูกใจกว่าคะ

7. Hiruscar ทารอยสิว

รีวิวที่อ่านมา: รักษารอยสิว และรอยแผลเป็น

ผลที่เกิดขึ้น:ดีมากกกกก รักมากกกก ทาตรงไหนหายตรงนั้น

แต่!!!!! มันไม่ใช่2-3วัน รอยหายนะจ้ะ อาจจะใช้เวลาหน่อย1-3สัปดาห์ แล้วแต่รอย แต่ที่ชอบคือถ้าทาทุกวันก็หายชัวและคิดว่าไม่มีผลกระทบแน่นอนคะ

ตัวสุดท้ายคะ

8. Anessa ครีมกันแดดสำหรับคนหน้าแห้ง

รีวิวที่อ่านมา: กันแดดดีมาก

ผลที่เกิดขึ้น:กันแดดดีเว่อๆ คะ ใช้มาหลายขวดแล้ว ชอบ ซึบง่าย ไม่เป็นอุปสรรคต่อการแต่งหน้า แต่ตัวนี้หลังทารู้สึกเหมือนหน้ามีน้ำมาหล่อลืนเบาๆด้วย เหมาะกันคนหน้าแห้งมากคะ

อันนี้แถมม เพิ่งซื้อมาคะ เพิ่งลองใช้ไม่กี่วัน เลยยังไม่สามารถรีวิวได้ แต่ถ้าดียังไงเดี่ยวมาบอกต่อคะ

Bour1214

Bour1214

ชื่อเล่น: บัว
สัดส่วน: 162 ซม., 47 กก.
ผิวหน้า: ผิวผสมกึ่งแห้ง มีรอยสิว สิวผด
ผิวกาย: ผิวแห้ง
ผม: ผมตรงมาก

FULL PROFILE