Review !!! น้ำมันRosehip oil ทำให้หน้าผากสิวผดกลับมาเรียบเนียนได้ !!!

9 4

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนค่า กลับมาพบกับมายด์อีกครั้งนะค้า

วันนี้ก็มีไอเท็มดีๆ ที่ช่วยให้หน้าอันฝ่าฝันสงคราม

กลับมาเรียบเนียนได้อีกครั้ง !!!

เนื่องจากมายด์เป็นคนที่มีสิวผดเยอะมากกก ก.ไก่ล้านตัว

เวลาแต่งหน้าก็จะมีเจ้าพวกนี้นูน ปูดขึ้นมา

ทำให้รู้สึกขัดใจมากค่ะ อยากหาอะไรมาแก้ให้นางหายไป

ด้วยประการนี้จึงทำให้เกิดการเฟ้นหา

ของดีราคาสู้ไหว แต่แน่นด้วยคุณภาพมาลองกัน

และแล้วก็ได้พบกับ Rosehip oil ตัวนึงเข้า

เป็นแบรนด์น้องใหม่ นามว่า twinsis thailand

ก็ลองหารีวิวดูก็พบว่ามีคนประสบปัญหาคล้ายๆกัน

ได้ลองใช้Rosehip oilตัวนี้ ก็มีพัฒนาการจากการใช้

ไปในทางที่ดีขึ้นเรื่อยๆ

ทำให้สนใจอยากลองเจ้าตัวนี้ขึ้นมาค่ะ

มายด์โดนมาในราคา790 บาท ขวดขนาด 30 ml.

ก็ไม่รอช้าจัดมาเลย 1 ขวด !!!

ทางแบรนด์นี้ได้มีคำเคลมมาเล็กน้อยว่า

"ลดรอยแดง รอยดำกระชับรูขุมขน

เติมความชุ่มชื่นให้กับผิว"

และที่สำคัญ ลดสิว ระเบิดสิวผดได้

อะโหยย นี่แหละที่ชั้นตามหาาา 5555

เม้ามอยมานานมาดูความเปลี่ยนแปลงจาก

ประสิทธิภาพของเจ้า Rosehip oil ตัวนี้กันดีว่าค่ะ

ก่อนใช้ในวันแรก ก็จะสังเกตได้ว่าหน้าผากของมายด์

จะค่อนข้างมีสิวผดเยอะ ข้างจมูกเล็กน้อย คางมีปะปลาย

สัมผัสแรกจะรู้สึกเหมือนนำ oil aroma มานวดหน้า

เพลินใจมากค้า 55555

แอบขัดใจกับกลิ่นเล็กน้อยหรือเพราะเราไม่คุ้นเคย

กับกลิ่นของกุหลาบด้วยแหละ

แต่พอทาลงไปตัว oil ก็ซึมเข้าหน้าได้เร็ว

และที่อะเมซิ่งไปกว่านั้นคือตื่นมาคืนแรกหน้านุ่มมากกก

ยังกะก้นเด็กเลยแหละ ><

ใช้ไปได้จนถึงวันที่ 3

เกิดอาการตกอกตกใจเล็กน้อย

เกิดการปะทุของสิวผดขึ้นมาอย่างบ้าคลั่ง

ตอนนั้นแอบตกใจนะแต่คิดว่าอยากจะ

ลองใช้ต่อไปก่อนตามระยะเวลา

ที่ทางแบรนด์บอกว่า 2 อาทิตย์จะเห็นผล

ตลอดระยะเวลาทดลอง 2 อาทิตย์

มายด์ก็ใช้ผสมกับไนท์ครีมบ้าง อะไรบ้าง

หน้าก็มีความเปลี่ยนแปลงไปในทางที่

ดีขึ้นอย่างมากค่ะ สิวผดที่เคยมีเยอะ

ก็ลดลงอย่างเห็นได้ชัด หน้าผากเรียบเนียนขึ้น

และที่สำคัญหน้ากระจ่างใสขึ้น

รูขุมขนกระชับขึ้น หูยย ดีต่อใจมากก

ถ้าให้ตีออกมาเป็นคะแนน เต็ม 10 มายด์ให้ 9 เลยนะ

หักนิดนึงคือกลิ่น ถ้าออกมาหอมอ่อนๆคงฟินมากค่ะ อิอิ

สรุปโดยรวมค่อนข้างประทับใจกับ Rosehip oil

ตัวนี้มากค่ะ หน้าเห็นการเปลี่ยนแปลงไปในทาง

ที่ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด สกัดจากธรรมชาติ

เลยไม่ห่วงเลยว่าจะแพ้ พอใช้แล้วถูกจริตกับหน้าอีก

ถ้าหมดมีซื้อต่ออีกแน่นอนค่ะ ^^

หวังว่ากระทู้นี้จะสามารถแบ่งปันให้กับ

เพื่อนๆที่กำลังประสบปัญหาเดียวกัน

ได้พบทางออกแบบเก๊าน้า อิอิ

วันนี้มายด์ก็ขอตัวลาไปก่อนนะค้า

ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค้า

พบกันกระทู้หน้านะค้า บ๊ายบายย xoxo

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE