LUST FOR LUSH!!!! REVIEWLUSH<2> HAIR-BODY-DEODORANT

10 2

REVIEW สินค้า LUSH<2>เพิ่มเติมจากครั้งที่แล้ว------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Lushจะเข้าไทยแล้ว!? Lushจะเปิดสาขาในไทยช่วงต้นเดือนธันวาคม LUSH FOR LUST REVIEW <1> FACE-LIPS-MOUTHสินค้าสำหรับ หน้า-ปาก-ฟัน

อ่านเพิ่มเติมได้ที่: https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=224863------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

รีวิวนี้ทำเพื่อช่วยให้เพื่อนๆประกอบการตัดสินใจ และแนะนำตัวสินค้าใหม่ๆที่บางคนอาจยังไม่เคยได้ยินหรือยังไม่เคยลองเราได้มีโอกาศไปเมืองนอกเมื่อเดือน พย. ได้ไปซื้อสินค้าของLushในshopที่นู่นการบริการ และ servicemind ของเขาดีมาก เป็นกันเอง ไม่อึดอัดเลย เขาจะช่วยแนะนำตัวสินค้า ที่ เหมาะกับความต้องการของแต่ละคน และอีกอย่างคือ ของแถมคะ ถ้าเรายังไม่แน่ใจในสินค้าบางตัวว่าจะซื้อดีไหม เนื่องจากขนาดของสินค้าบางตัวที่ใหญ๊ใหญ่ และราคาที่ค่อนข้างสูง แนะนำให้ขอตัวsampleมาเลยคะ สนใจตัวไหนก็ขอไปเลย (คิดว่าการบริการของที่ไทยกับของที่เมืองนอกน่าจะคล้ายกัน)และคำแนะนำอีกอย่างคือ

ควรมีสติในการช๊อป!!! 

อย่าเป็นแบบเรา คุยกับพนักงานเพลิน ดมเพลิน ลองเพลิน ซื้อเพลิน เหมือนเราละเมอเดินซื้อของ มีสติอีกทีคือตอนกลับบ้านแล้วเปิดถุงดู ตายๆๆๆ สติมาเลยคะ ซื้ออะไรนักหนาเนี่ย!!??  สติสตางค์หายหมด!!***************************************************************

**รีวิวนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ผลลัพท์ของแต่ละคนที่ใช้อาจจะไม่เหมือนกัน แล้วแต่ลักษณะผิว ปัญหา และความชอบของแต่ละคน**

ผิวหน้า อัญญ่า: ผิวผสม มันบ้าง แต่ก็มีบางจุดที่แห้ง รูขุมขนกว้าง และ ผิวค่อนข้างแพ้ง่าย (โดยเฉพาะตอนอยู่ที่ประเทศอากาศหนาวๆ หน้าแห้งแสบไปหมด)ผม อัญญ่า: ผมหยักโศก ไม่ค่อยมีน้ำหนัก จะฟูๆ ผมเส้นเล็ก ผ่านการย้อมสีผมมาบ้าง และหนังหัวแห้งผิวกาย อัญญ่า: ผิวขาดน้ำ และแห้งนิ๊ดหน่อย เหงื่อออกง่ายและเยอะบางทีเลยมีกลิ่นตัว------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

REVIEW

FEEL MY BELOVED HAIR

Shampoo Bar

Godiva 3/5

Credit: Pinterest

ตัวนี้ใน internet เคลมว่า เป็นแชมพูแบบสบู่ก้อน ที่ผสม คอนดิชันเนอร์ลงไป เราก็ไปอ่านในรีวิว โอเคเขาว่าดีต่อคนผมเส้นเล็กด้วย น่าลองๆ แต่ พระเจ้า!! ทำไมตอนใช้ยิ่งถูยิ่งรู้สึกว่าผมพันกันหนักมาก รู้สึกผมแห้งไปหมด ทั้งที่มันมีคอนดิชั่นเนอร์ผสมอยู่ด้วยหนิ แต่ก็ฟิน ฟินตรงกลิ่นสบู่มันหอมถูกจริตหนังหัวมาก แนะนำให้ลงคอนดิชันเนอร์ลงไปด้วยขณะใช้ตัวนี้ หรือลงคอนดิชันเนอร์ก่อน เพราะผมพันกันยุ่งมาก ยิ่งคนผมหยิกนะ กว่าจะแยกผมจากกันได้ ทำเอาคอเคล็ดเลย แต่หลังสระรู้สึกว่าผมนุ่ม และหอมไปหลายวัน ถามว่ากลับไปซื้อไหม…….เอาไงดีหละ เราชอบกลิ่นนี้จริงๆ มีแนวโน้มว่าจะซื้อมาใช้อีก 5555

Soak and float --/5

Credit: Lushaholic

ตัวนี้ไม่ใส่คะแนน เพราะอีกแล้วไม่ได้ใช้เองคะ ซื้อมาให้ย่า เพราะย่าบ่นว่า รังแคเยอะ ไม่มั่นใจพอใส่เสื้อสีเข้มออกข้างนอก ย่าเราเหงื่อออกง่ายและผมสั้น เลยสระผมทุกวัน เราเลยให้ย่าลองตัวนี้คะ ย่าชอบ วิธีการใช้ของย่าคือ ทำให้เปียก ถูบนมือแล้วเอามือมาถูหัวคะ ย่าบอกว่าหายคันหัว และรังแคลดลงไปพักนึง

Hair/Head Treatment

Super balm 4.5/5

Credit: Veggies UK website

เป็นบาล์มทางinternetและพนักงานบอกว่า ช่วยสำหรับคนที่มีปัญหา หนังหัว ลอก แห้ง คัน โดยเฉพาะ วิธีใช้ แอบยุ่งยากนิ๊ดหน่อยสำหรับคนผมยาว เขาแนะนำว่าพยายามให้โดนหนังหัวที่สุดหลีกเลี่ยงการโดนเส้นผมเพราะอาจทำให้ผมมันได้ เราจับผมแบ่งเป็นช่อๆยกขึ้นย้อนศรแล้วเอานิ้วจิ้มที่ผลิตภัณท์ สอดนิ้วเข้าใต้เส้นผมแล้วถูหนังศรีษะให้ซึมเข้าไปทำทีละช่อคะ จะรู้สึกผ่อนคลายและเย็นๆหน่อยคะเหมือนจะมีส่วนผสมของมิ้นท์ เสร็จพักไว้ซัก20นาทีหรือมากกว่านั้น แล้วค่อยสระผมตามปรกติ หลังใช้เห็นเลยว่าหนังศรีษะไม่เป็นขุย ผ่านไป 3วันก็ยังไม่มีอาการคันหัวและหนังศรีษะยังไม่ลอก เราสระผมแค่ 1-2ครั้งต่ออาทิตย์เพราะผมเราหยิกถ้าสระบ่อยจะฟู ลองใช้ครั้งสองครั้งก็กลับไปซื้อมาอีกกระป๋องนึงคะ ให้คุณย่า เพราะย่าก็มีปัญหาเหมือนกัน ซื้อต่อแน่นอน ตอบโจทย์ผลิตภัณท์ได้ดี

Kinky 1/5

Credit: Annie writes beauty

ตัวนี้ตัดสินใจซื้อจากข้อมูลที่เคลมทางinternetคะ ว่าสำหรับคนผมหยิก ประเด็นหลักคือทำให้ลอนชัดเจนขึ้น ตัดคะแนนไปเยอะเพราะใช้ยากมาก เราทำผิดวิธี เราใช้น้ำร้อนใส่แก้วแล้วแช่ตัวผลิตภัณท์ไว้ กลับมาดูอีกทีอ้าวไม่ละลายเลยบี้ๆๆๆคนๆๆๆ1ชั่วโมงเลยคะ ไม่เป็นเนื้อขุ่นๆเหนียวๆเหมือนในshopเลย ก็เลยจับก้อนๆมาบี้ใส่ผมลูบๆๆเอาน้ำที่เหลือลูบๆๆ .......ไม่เลยมันเห็นผลไม่ดีเลย กลับไปที่ช๊อป ไปบ่นอีกแล้ว ถึงได้รู้ว่าคุณต้องต้มน้ำให้เดือดๆเลยแล้วแกว่งklinkyลงไปทางที่ดีแกว่างตอนต้มไปเลยคะ ถ้าเกิดว่าวีธีทำถูก เราว่าน่าจะได้ผลเลย แต่สำหรับเราถ้าจะต้องให้เสียเงินแล้วมาเสียเวลาต้มแกว่งๆๆ เราขอไม่ซื้อต่อดีกว่า แต่ถ้าได้ฟรีก็โอเคนะ555ต้องเป็นข้นๆเหนียวๆแบบนี้นะ!!

Credit: Annie writes beauty

----------------------------------------------------------------------------------

TASTE  MY  BODY

Soap

Devil’s nightcap 4.5/5 

Credit: Things lush UK

เรื่องมีอยู่ว่าไปที่ชอปบอกพนักงานอยากได้สบู่ที่หอมติดตัวนาน ตอนแรกไปดมๆตัวนี้รู้สึกว่ากลิ่นแปลกๆ ไม่แน่ใจว่าชอบหรือไม่ชอบ แล้วก้อนไม่สวยเลยไม่เห็นน่ารักๆเหมือนสบู่ก้อนตัวอื่นๆเลย แต่พนักงานบอกมาว่ามีเพื่อนของเขาซื้อตัวนี้ไปนะแล้วมาทำงานยังได้กลิ่นหอมอ่อนๆของสบู่ตัวนี้อยู่เลย โอเคคะเอาอันนี้เลยคะ 55 ดมไปดมมา ติด!!! สบู่ตัวนี้มีส่วนผสมของดิน  กลิ่นธรรมชาติมาก ให้ อารมณ์เหมือนไป backpack ขึ้นภูเขาดูน้ำตก หรือปิ๊กนิ๊กตรงทุ่งหญ้าที่มีลำธาร เหมาะสำหรับอากาศบ้านเรานะคะ เพื่อคนผิวมันเลยแหละ หลังจากอาบน้ำดมๆๆ ทำงานดมๆๆ กลิ่นติดทนใช้ได้เลย หอมอ่อนๆ ฟินมากมาย ยิ่งถ้าอาบก่อนไปdinnerแล้วฉีดน้ำหอมกลิ่นอบอุ่น (พวกที่มีกลิ่น amber,tobacco,etc)จะรู้สึกว่าตัวเองแพงมาก เข้ากั๊นเข้ากัน แต่สบู่ตัวนี้ไม่แน่ใจเพราะเศษดินที่ใส่เข้าไปรึปล่าว แอบรู้สึกว่าสบู่สากๆตอนถู รักเลยตัวนี้ซื้ออีกแน่นอน

Respect your elder 4.5/5

Credit: OPA, besuty style

ตัวนี้ไปลองดมๆที่ช็อป ได้กลิ่นแล้วซื้อมาเลย คือหอมมากกกก สบู่ก้อนนี้รู้สึกเป็นสบู่แบบเจลๆหน่อย อธิบายไม่ถูก หอมติดผิวดีคะ กลิ่นดอกไม้ เราว่ากลิ่นหวานๆเซ็กซี่ๆ หลังใช้รู้สึกผิวลื่น และนุ่มคะ อันนี้เสริมมาหน่อย พอเราทาตรงเข่าถูๆๆ แอบรู้สึกว่าขาวใสขึ้น แต่เราคิดไปเองรึปล่าวไม่รู้นะต้องลองดู ซื้อใหม่แน่นอนอีกเหมือนกันคะตัวนี้

Honey I washed the kids 2/5

Credit: Makeup4all

ตัวนี้สั่ง preมาคะ เพราะเป็น ท๊อปลิสต์ของคนสั่งpre lush กันเลยทีเดียว กลิ่นหอมดีคะ ชอบกลิ่นน้ำผึ้งอยู่แล้ว แต่ว่าหลังใช้รู้สึกว่าผิวแห้ง ถ้าไม่ได้ใช้ซักพักขนาดตัวสบู่เองก็จะดูแห้งมากคะ ส่วนตรงที่แข็งๆบางทีใช้ก็แอบบาดผิว สรุป ไม่ซื้อต่อคะ

Porridge 3/5

Credit: frommysuitcase website

ตัวนี้ก็เป็นตัวฮิตของพวก pre-order เหมือนกัน เป็นข้าวโอ๊ตเอาไว้สครับผิวไปในตัว กลิ่นหอมหวานมาก ช๊อบชอบ แต่!! ตัวเนื้อสบู่ละลาย หมดไวมากคะ พอใกล้จะหมดจะเหลือเม็ดโอ๊ตเยอะมากจนบางทีถูแล้วแสบผิวไม่โดนสบู่เลย และเพราะสครับหลังจากอาบน้ำห้องน้ำจะแอบเละเทะนิ๊ดนึง ตอนนี้ยังเก็บตัวนี้ไว้อยู่คะ เก็บไว้ทำไม? เก็บไว้มาขัดตรงที่ผิวเปื้อนลอยลิปสติก หมึก ต่างๆคะ 55

Rock star 2/5

Credit: pinterest

ตัวท๊อปของ pre-orderมาอีกแล้ว.......กลิ่นหอมหวานคะ สบู่อาบแล้วรู้สึกว่าสบู่จะออกครีมๆแต่ไม่เท่ากับ porridge เฉยๆคะ มีอยู่ก็อาบๆ ไม่ได้รู้สึกฟิน แต่ก็ไม่ได้ชอบคะ ไม่ซื้อต่อคะ--------------------------------------------------------------

PLEASE RUB THIS LOTION ON MY BODY

Body moisturizer/Lotion bar

Shimmery Shimmy 2/5

Credit: Lauras all make up

ความรู้สึกเหมือนเป็น body moisturizer แบบก้อนคะ ซื้อมาเพราะว่าไปลองเล่นที่ช๊อปแล้วพนักงานลองถูที่หลังมือ อื้อหือผิวแวววาวมาก เหมือนผิวถ่ายแบบนิตยสารที่ทะเล ประหนึ่งว่าเป็น body highlight 55 เลยรีบซื้อมาเลยคะ ตอนอยู่ที่นู่นอากาศหนาวๆ ผิวเลยแห้งหน่อย ใช้แล้วก็โอเคแอบมีหนืดๆตอนเหงื่อออกแต่รู้สึกว่าผิวสวยมาก ให้อภัย พอกลับมาไทย ตรงนี้เลยคะที่พลาด พลาดหนักมาก ไปงานpoolparty อยากได้อารมณ์แบบนางแบบชุดว่ายน้ำไงคะ ถูตัวไปเลยจ้ากะว่าถ่ายรูปออกมาจะเป็นนางแบบ victoria secret รู้สึกถึงความไม่สบายตัวตั้งแต่ก้าวขาออกจากบ้านไม่กี่ก้าว ยิ่งพอไปถึงงาน อากาศร้อน คนเยอะ เต้น เหงื่อออก ผิวลื่นมาก ลื่นแบบหยี๋เลยนะคะ ไม่สบายตัวสุดๆ เหมือนตัวเหนียวไม่ได้อาบน้ำมาหลายวัน หรือทาน้ำมันบนตัวประมาณนี้ ทำให้พวก shimmer/highlight ติดนู่นติดนี่ไปหมด เข้าห้องน้ำไปลูบๆเช็ดๆให้ออหก็ไม่ดีขึ้นจ้า หลังจากวันนั้นก็ไม่ได้ใช้อีกเลย ตอนนี้หวังแค่ว่าขอให้อากาศในไทยเราหนาว ฉันจะได้ใช้และมโนว่าตัวเองเป็นนางแบบ victoria secret อีกครัง แบบไม่พลาดด้วยนะ ที่ให้คะแนนน้อยเพราะไม่เหมาะกับอากาศบ้านเราเลยคะ ทีแรกว่าจะให้0-1 แต่ตอนที่เจออากาศแห้งๆเย็นๆคือผิวเราสวยดีเลยบวกมานิ๊ดหน่อย

----------------------------------------------------

HER LITTLE SECRET

Deodorant

Aromaco 1/5

Credit: The fabulous:Wordpressเราอยากลองที่ทาจุ๊กกุแร้ของ lush บ้างเพราะอ่านในรีวิวแต่ละตัวได้รีวิวดีทั้งนั้นเลยโดยเฉพาะที่เป็นแป้ง แต่พอไปถึงช๊อปได้ไปลองดมตัวที่เป็นแป้ง....ไม่ชอบอ่า กลิ่นหื่นๆยังไงไม่รู้ ก็เลยหันมาดมพวกสบู่ก้อนแทนก็ไม่ได้ชอบอะไรมาก เรารู้ว่าเราไม่ชอบที่ทาจุ๊กกุแร้ที่กลิ่นครีมมี่ๆ และพนักงานผู้ชายบอกมาว่าเขาใช้ตัวนี้อยู่ ไปออกกำลังกายก็ยังไม่มีกลิ่นตัวออกมา โอเค ฉันเอาตัวนี้ก็ได้อย่างน้องกลิ่นก็ไม่หื่นและไม่ครีมมี่ ถึงบ้านตัดแบ่งกันใช้กับย่า ย่าชอบมาก คุณย่าบอกหอมใช้แล้วรู้สึกดี แต่!!!เราใช้แล้วเราไม่ชอบเลย รู้สึกว่ากลิ่นไม่ถูกจริตกับจุ๊กกุแร้ตัวเองอย่างแรง แล้วถ้าวางไว้ข้างนอกนานๆนะ (นานที่นี้คือไว้ในห้องน้ำเป็นอาทิตย์ๆ) ก้อนจะเล็กลงคะจะแข็งไปเลย 55 มีการแปรรูป เราไม่ใช้ต่อคะส่งต่อให้คุณย่ากับน้องชายไปใช้แทน---------------------------------------------------นี่คือรีวิวทั้งหมดที่เราได้มาและซื้อมาลองใช้เยอะมากๆ 555 พิมพ์จนเมื่อยนิ้วเลยอย่าลืม!! อย่าตัดสินใจซื้อเพราะอ่านรีวิวนะคะ ต้องไปลองเองคะดีที่สุด

มีแนะนำเพิ่มเติมก่อนจบกระทู้ว่ามีอะไรที่เราได้ลอง (แค่ในshop) หรืออ่านตามรีวิว

ตัวไหนน่าซื้อและไม่น่าซื้อ ในความคิดเห็นส่วนตัวของอัญญ่านะคะ

ตัวที่น่าสนใจ อยากจะลองเพิ่มเติม

Elbow grease (ข้อศอก แอบป้ายนิ้ดหน่อยชอบลื่น แต่ที่ร้านบอกมันheavyไป จะไปลองอีก)Bath boom (ไม่เคยลอง กลัวไม่มีโอกาศใช้ แต่น่าซื้อมาก)Massage bar (หอมม แบบ นมเนย ชอบนะแต่ไม่เหมาะกับอากาศไทย แต่แค่นวดน่าจะโอเคน่าลอง)Cleanser  เห็นสรรพคุณน่าลองหลายตัว ที่น่าสนใจคือ                                                                           -aqua marina กะจะซื้อแล้ว แต่ไม่ชอบกลิ่นมาก สรรพคุณทำให้อยากซื้อ ขอเวลาทำใจกับกลิ่น           -herbalism รีวิวดีน่าสนใจFresh mask น่าลองทุกตัว ยาสีฟันด้วยTreatment-roots ช่วยเรื่องหนังศรีษะ น่าลอง R&B มอยส์เจอไรเซอร์ผม รีวิวดีๆทั้งนั้นhair treatment และ hair shampoo ต่างๆ

ตัวที่่ไม่น่าสนใจที่จะซื้อ *ความเห็นส่วนตัว

Deodorant (ที่ทาจุ๊กกุแร้ ไม่ชอบกลิ่นซักตัว ไม่เข้ากับเรา บางตัวกลิ่นครีมไป บางตัวกลิ่นสมุรไพรไป)Shimmery Shimmy ( มี2สี สำหรับคนขาวกับคนแทน ไม่ซื้อมาอีกแน่นอน ถ้ายังอยู่ในประเทศอากาศร้อน เหนียวตัว อึดอัดไม่สบายตัว เหมือนทาครีมน้ำมันบนตัว โนนนนวว)Seasame lotion (ลองทา คือหอมงา ชอบนะ แต่มันไม่ใช่อะ ไม่โอเคกับการมีกลิ่นงาบนตัว ไม่เหมาะกับเรา มันลื่น และมันไป * ขนาดไปลองที่อากาศหนาวนะ)

จบกระทู้ LUSH เพียงเท่านี้ขอบคุณค่ะ

> 3 <

AnjaK.

AnjaK.

FULL PROFILE